• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần Rom Ship cho HTC Cingular 8125

netvietcomputer

Có ai giúp mình tìm Rom gốc của Cingular 8125 với. Mình tìm 3 ngày rồi mà vẫn chưa được. Thank:-?

netvietcomputer

Nguyên bản là thế này. Máy mình chạy WM5. Sau đó up lên 6.5 nhưng quên mất là chưa HPLS. Bây giờ mở máy lên là chỉ vào được bootloader thôi. Mình cần Rom Ship để HPLS và up lại. Máy chưa chạy được % nào là báo lỗi trên

Nguyên bản là thế này. Máy mình chạy WM5. Sau đó up lên 6.5 nhưng quên mất là chưa HPLS. Bây giờ mở máy lên là chỉ vào được bootloader thôi. Mình cần Rom Ship để HPLS và up lại. Máy chưa chạy được % nào là báo lỗi trên
Thông số IPL/SPL ở ngay màn hình Bootloader đó mà, cho mình biết thông số SPL của bạn để mình xem thế nào đã...:(

IPL 2.26.001
SPL 2.26.001
Cái này thuộc chip G4 thì phải
Máy bạn thuộc chíp G3 nhé không phải G4 đâu... Thông số này thì chưa việc gì cả mà sao không úp được Rom Ship thì lạ nhỉ ? Bạn thử các bản rom Ship ngoài rom ship của Cingular xem thế nào, dễ râu ông nọ cắm cằm bà kia lắm... Thế này nhé, bạn extract (click chuột phải chọn Extract here...) bản rom đuôi .exe mà bạn vừa tải về đó, lấy file nk.nbf thôi (file OS đấy) cho vào thư mục mà bạn đã úp bản 6.5 rồi úp lại xem sao vì úp mỗi OS thì không liên quan gì đến IPL/SPL và Radio cả nên có lẽ sẽ không bị lỗi... Thử xem sao nhé...

netvietcomputer

Máy bạn thuộc chíp G3 nhé không phải G4 đâu... Thông số này thì chưa việc gì cả mà sao không úp được Rom Ship thì lạ nhỉ ? Bạn thử các bản rom Ship ngoài rom ship của Cingular xem thế nào, dễ râu ông nọ cắm cằm bà kia lắm... Thế này nhé, bạn extract (click chuột phải chọn Extract here...) bản rom đuôi .exe mà bạn vừa tải về đó, lấy file nk.nbf thôi (file OS đấy) cho vào thư mục mà bạn đã úp bản 6.5 rồi úp lại xem sao vì úp mỗi OS thì không liên quan gì đến IPL/SPL và Radio cả nên có lẽ sẽ không bị lỗi... Thử xem sao nhé...

Như bạn hướng dẫn, mình chạy up xong đến 100%. PPC reboot lại. Bây giờ mành hình hiện lại, hình nền thông số khác và vẫn ở Bootloader. Lúc nãy mình báo thông số cho bạn sai 2.26.0001 (thông số cũ). Bây giờ máy báo thông số có khác chút ít:
IPL 1.01
SPL 2.26.0001
GSM 01.12.10
OS 1.5.4.2
Chắc bản Rom không phải!:-?

Như bạn hướng dẫn, mình chạy up xong đến 100%. PPC reboot lại. Bây giờ mành hình hiện lại, hình nền thông số khác và vẫn ở Bootloader. Lúc nãy mình báo thông số cho bạn sai 2.26.0001 (thông số cũ). Bây giờ máy báo thông số có khác chút ít:
IPL 1.01
SPL 2.26.0001
GSM 01.12.10
OS 1.5.4.2
Chắc bản Rom không phải!:-?
Vậy máy bạn là G4 rồi... Bạn Extract bản rom nào vậy ? Có phải bản RUU_Wizard_225111_22511102_022511_CWS_WWE_Ship_cingular không ? Nếu không phải thì bạn Extract bản này ra lấy nk.nbf để úp lại thử xem sao nhé... Nếu không được nữa thì mang ra cửa hàng để họ khắc phục cho...

netvietcomputer

Bây giờ vấn đề chắc nghiêm trọng hơn nữa. máy báo như vậy, sau khỏng 30 phút không thấy nó nhúc nhích gì nữa nên mình reset lại. bây giờ màn hình không lên nữa. Phải làm sao đây dinhtuandung2012 ơi! SOS SOS:((

Bây giờ vấn đề chắc nghiêm trọng hơn nữa. máy báo như vậy, sau khỏng 30 phút không thấy nó nhúc nhích gì nữa nên mình reset lại. bây giờ màn hình không lên nữa. Phải làm sao đây dinhtuandung2012 ơi! SOS SOS:((
Tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó bật nguồn... Nếu không được thì do bạn để tận 30 phút thế thì hết pin rồi. Bạn sạc đầy bằng sạc đa năng sau đó lắp pin lại rồi bật nguồn thì lại như cũ thôi, chết làm sao được...:(

netvietcomputer

Tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó bật nguồn... Nếu không được thì do bạn để tận 30 phút thế thì hết pin rồi. Bạn sạc đầy bằng sạc đa năng sau đó lắp pin lại rồi bật nguồn thì lại như cũ thôi, chết làm sao được...:(

Mình vừa chạy sang tiệm di động, Kỹ thuật kặp pin và báo là pin đầy

netvietcomputer

Đã tháo pin rồi, cặp chân nguồn của máy vào cái máy gì đó ở tiệm mà bật vẫn ko lên. Cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. Hi vọng là vớt vát đc. Chúc ngon miệng

Trời! thấy ca này khó dinhtuandung2012 lặn mất tiêu rùi!:p
Lặn đâu mà lặn...:)) Ăn cơm xong ngủ một giấc mà, giờ mới dậy...
Máy bạn giờ vẫn không lên à ? Bạn thử vào Bootloader bằng tổ hợp phím Voice Dial + Camera + SoftReset, nhả SoftReset trong khi vẫn giữ 2 phím để xem màn hình có hiện lên không nhé...:(

netvietcomputer

Lặn đâu mà lặn...:)) Ăn cơm xong ngủ một giấc mà, giờ mới dậy...
Máy bạn giờ vẫn không lên à ? Bạn thử vào Bootloader bằng tổ hợp phím Voice Dial + Camera + SoftReset, nhả SoftReset trong khi vẫn giữ 2 phím để xem màn hình có hiện lên không nhé...:(

May quá, bạn đây rùi. Vẫn ko lên bạn ạ. Kiểu này tối nay về vợ.... ăn thịt mất

May quá, bạn đây rùi. Vẫn ko lên bạn ạ. Kiểu này tối nay về vợ.... ăn thịt mất
Gay go nhỉ...:-? Úp mỗi file OS thì chết máy làm sao được, ngày xưa mình nghịch suốt mà... Bây giờ bạn cứ tháo pin ra để đó vài tiếng, còn pin thì bạn sạc cho đầy... Đến tối lắp lại rồi bật nguồn, sau đó vào bootloader bằng tổ hợp phím như trên xem có được không nhé...:(