• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT 1 SỐ ỨNG DỤNG CHẠY TRÊN NỀN TẢNG PYTHON

Hoden

Super V.I.P
phần mềm sao lưu tin nhán vào thẻ nhớ dưới dạng 1 văn bản hay html
là 1 ứng dụng hoạt dộng trên nền tản python
sao lưu tin nhắn trong hộp thư đến

để chạy được các ứng dụng PYTHON và game chạy trên nền tản python các bạn phải cài đặt 1 chương trình nó cũng giống như là NET.Framework trên pc đây cũng chỉ là một bản dùng thử
các bạn cài đặt bản python xong rồi bắt đầu cài các ứng dụng
hiện nay ứng dụng chạy trên python rất nhiều nhưng bị hạn chế bởi cách cài đặt cho nokia 5800
mình sẽ cập nhạt them nhiều ứng dụng hay khác nữa
rất dễ cài đặt chỉ cần cài bản python 1.9.4 xong là có thể cài phần mềm thoải mái

line cài đặt python:python 1.9.5

line:pythoncripshell 1.9.5
Xpress Alarm Phone protector v0.1

và thêm 100 ứng dụng python cho s60 v3rd nữa nhé

line;http://www.mediafire.com/?sharekey=3abbed81bd012e17e62ea590dc5e5dbb19460d62826e1362ce018c8114394287
13 mb

phần mềm ghi chú XpressNote

xpresspiano

game piano
âm thanh rất hay ,giống bản trước am thanh rất to và trung thực​

sunmooncal v1.1​

ứng dụng xem thời gian ,tính toán tuổi.thông tin về diện thoại.chup ảnh destop.xem pin và ram và nhiều cái hay nữa các bạn khám phá nha

chạy tốt trên ứng dụng python bản 1.9.4 trở lên

XpressAlarm v 0.1 S60v5 ( phần mềm chống trọm máy)

một phân mềm chống trộm máy rất hay giống bản nALERME sử dụng rất dễ có video hướng dẫn nhé hình mình sẽ up sau

line video hướng dẫn:
http://www.youtube.com/swf/l.swf?sw..._embed=1&title=XpressAlarm on Nokia 5800, N97

line download:

DOWNLOAD:
Quote:
http://www.easy-share.com/1905183963/XpressAlarm.zip

ALTERNATE DOWNLOAD:
Quote:
http://ul.to/dc451z

SmartTouch: PC Remote Control for Nokia 5800 and N97 updated

phần mềm diều khiển pc bằng bluetooch .cách bạn tải về test nha máy mình không có bluetooch nên không test dược
chạy file sí vào phone .và chạy file exe vào máy tính nhé

video hường dẫn

http://www.youtube.com/watch?v=dOo0ur6L_nk

line smart touch
xpesscut
phần mềm cắt nhạc (bài gửi bỏi LEMYCHINH)

line download :http://soft.mobile-master.org/cgi-bin/plugins/get_file.py?project=XpressCut&file=XpressCut_0.1_en.sis

xpress beer
chọn dòng bên phải khi down load
ứng dụng restart phone​

line http://www.mediafire.com/?sharekey=3abbed81bd012e17e62ea590dc5e5dbb5018d68c47dc8af5ce018c8114394287

quản lí blog WordMobi 0.9.0 [Update] Symbian S60v3

line;http://www.mediafire.com/?1btmcvd1hb4
thấy hay thank mình phát lấy tinh thần cập nhật tiếp

Chỉnh sửa cuối:

wiswys

hoden ơi làm sao xài cái XpressAlarm? Còn cái touch comic và pm nhá máy nữa, up lên luôn đi, gom chung lại cho dễ!

Hoden

Super V.I.P
hoden ơi làm sao xài cái XpressAlarm? Còn cái touch comic và pm nhá máy nữa, up lên luôn đi, gom chung lại cho dễ!

xpessAlarm vào setting chọn sound rồi hẹn giờ như mấy phần mềm khác thôi.các bạn có bản nào mới post vào cập nhật chung luôn nhé.mình dang cập nhật thêm

wiswys

hoden ơi, cái pm X-SMS ko có link down vậy? mà mình tìm trên trang cập nhật các app của python cũng hok có luôn? Bạn cho link down đi!

Hoden

Super V.I.P
hoden ơi, cái pm X-SMS ko có link down vậy? mà mình tìm trên trang cập nhật các app của python cũng hok có luôn? Bạn cho link down đi!

Ỡ tập tin đính kèm nhé.chúc vui vẻ

your_rules

mình mới load phần mềm piano về, âm thanh đúng là có lớn hơn thiệt but có 1 vấn đề là khi mình bấm 1 phím thì nhạc nổi lên, bấm phím thứ 2 thì nhạc của phím 1 tự động tắt
Bạn xem lại nha chủ topic

Hoden

Super V.I.P
mình mới load phần mềm piano về, âm thanh đúng là có lớn hơn thiệt but có 1 vấn đề là khi mình bấm 1 phím thì nhạc nổi lên, bấm phím thứ 2 thì nhạc của phím 1 tự động tắt

đúng là âm thanh khi chơi là khi ấn lần sau là âm thanh nốt nhạc đầu tiên tắt liền không như bản trung quốc vang lâu hơn

Chỉnh sửa cuối:

wiswys

Bạn yêu dấu, chủ topic chỉ sưu tầm rồi post lên cho mọi người đỡ mắc công tìm kiếm và đỡ phải down về virus, chứ ko phải chủ topic viết pm này.

Ý kiến về xpresspiano như sau : pm này âm thanh lớn lại nhạy hơn bác TouchPiano nhưng có 1 điều là âm thanh dở ẹck và sai nốt tùm lum. Nếu bạn ko ngại thì xài bản này.;)

Hoden ơi cho gà hỏi xíu : cái pm X-SMS có 2 file cài, cài cái nào giờ? Tại hôm qua mình cài 2 cái luôn mà nó ko làm việc, báo lỗi. Lưu tn chẳng thấy tn nào được lưu hết.

Chỉnh sửa cuối:

wiswys

ah, file rar của pm sunmooncal bi hư rồi hoden ơi. Post lại cái khác nha!

Hoden

Super V.I.P
Bạn yêu dấu, chủ topic chỉ sưu tầm rồi post lên cho mọi người đỡ mắc công tìm kiếm và đỡ phải down về virus, chứ ko phải chủ topic viết pm này.

Ý kiến về xpresspiano như sau : pm này âm thanh lớn lại nhạy hơn bác TouchPiano nhưng có 1 điều là âm thanh dở ẹck và sai nốt tùm lum. Nếu bạn ko ngại thì xài bản này.;)

Hoden ơi cho gà hỏi xíu : cái pm X-SMS có 2 file cài, cài cái nào giờ? Tại hôm qua mình cài 2 cái luôn mà nó ko làm việc, báo lỗi. Lưu tn chẳng thấy tn nào được lưu hết.
bạn cài file thứ 2 nhé bản 1 là dành cho v3
ah, file rar của pm sunmooncal bi hư rồi hoden ơi. Post lại cái khác nha!
không phải file rar đâu là file sis bạn down về bỏ đuôi 7z sẽ được thui.

wiswys

ah, file thứ 2 nó tự động lưu vào ổ C trong khi mình cài python ở ổ E. Khi mình cài file thứ 1, vẫn cài được bình thường nhưng khi mở lên thì pm báo lỗi. Kế tiếp mình cài luôn file thứ 2, nó tự động cài vào ổ C nhưng khi mình mở pm lên, nó chạy và làm việc bình thường. Nếu chỉ cài 1 trong các file ko xài được.

Hoden

Super V.I.P
ah, file thứ 2 nó tự động lưu vào ổ C trong khi mình cài python ở ổ E. Khi mình cài file thứ 1, vẫn cài được bình thường nhưng khi mở lên thì pm báo lỗi. Kế tiếp mình cài luôn file thứ 2, nó tự động cài vào ổ C nhưng khi mình mở pm lên, nó chạy và làm việc bình thường. Nếu chỉ cài 1 trong các file ko xài được.

đính chính:x-sms các bạn cài file thứ nhất xong rồi chép đè file thứ 2 lên mới chạy được file 2 giống như bản crack vậy

Hoden

Super V.I.P
các bạn down bản x pressalarm(phần mềm chống trộm máy) phía dưới nha vì 2 file trùng tên nhá =D> (bản mình mới cập nhật)

your_rules

mình xem đoạn video của phần mềm xpress alarm,mình có ý kiến sau
1:bạn xem lại link video nha, chỉ cần từ www.youtube.com trở đi thui, ai k bít cứ click vào thì sao coi được
2:qua đoạn clip thì mình thấy phần mềm này cũng giống như phần mềm nAlertMe, khi open app, thì sẽ nge tiếng báo hiệu, sau tiếng báo hiệu đó thì ai đụng vô đt thì sẽ phát ra âm báo
Đó là những ý kiến của mình
À mình thấy có soft "nhá máy" được up trong soft việt hóa mà mình cài mà k run dc,mặc dù đã cài python và python chạy ok, có bạn nào biết thì giúp mình nha

Hoden

Super V.I.P
mình xem đoạn video của phần mềm xpress alarm,mình có ý kiến sau
1:bạn xem lại link video nha, chỉ cần từ www.youtube.com trở đi thui, ai k bít cứ click vào thì sao coi được
2:qua đoạn clip thì mình thấy phần mềm này cũng giống như phần mềm nAlertMe, khi open app, thì sẽ nge tiếng báo hiệu, sau tiếng báo hiệu đó thì ai đụng vô đt thì sẽ phát ra âm báo
Đó là những ý kiến của mình
À mình thấy có soft "nhá máy" được up trong soft việt hóa mà mình cài mà k run dc,mặc dù đã cài python và python chạy ok, có bạn nào biết thì giúp mình nha

thank bạn mình sẽ sữa lại.còn soft nhá máy đó chạy trên bản 1.9.1 nhưng khi bản này nâng cấp lên nó không chạy dược nó sẽ báo là thiếu file pip hay python runtime.nhưng khi chạy bản cũ thì được.có lẽ nó chưa nâng cấp lên.