• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật ROM Froyo 2.2 For Galaxy Spica i5700

nguyennhan80

Cập nhật ROM Froyo 2.2 for galacy spica i5700

Bản rom của bác dùng rất ổn, chỉ mỗi tội em chưa nghe nhạc và xem video bằng trình có sẵn của bác, phải cài cái khác vào.
Thanks bác nhiều nhé!

Bạn cho mình xin link downdoad bản rom này đi. Mình mới mua I5700, thấy rom này đẹp quá

anhhungvole

Help me!
Tình hình là em làm như hướng dẫn nhưng khi ấn nút start nó cứ chạy thế thôi chẳng hiện ra gì cả. Em phải làm sao bây giờ?Gà mờ mà chẳng biết làm gì nữa cả. Giúp em với

Tình hình là em làm như hướng dẫn nhưng khi ấn nút start nó cứ chạy thế thôi chẳng hiện ra gì cả. Em phải làm sao bây giờ?Gà mờ mà chẳng biết làm gì nữa cả. Giúp em với
Bạn đã chọn đủ file và khi kết nối đã hiện COM trên Odin chưa?

anhhungvole

Em làm đúng đến bước start rồi, đã đủ file và hiện ô màu vàng cũng như hiện [1] added và [2] dêtected rồi. Nhưng ấn start nó cứ chạy và chẳng có biểu hiện gì cả, trên điện thoại cũng không load được gì cả

Em làm đúng đến bước start rồi, đã đủ file và hiện ô màu vàng cũng như hiện [1] added và [2] dêtected rồi. Nhưng ấn start nó cứ chạy và chẳng có biểu hiện gì cả, trên điện thoại cũng không load được gì cả
Trong ô COM thanh loading có chạy không bạn?

anhhungvole

Trong ô COM chỉ có màu vàng thôi, không thấy chậy gì cả, chỉ có phần dưới chạy đến [8] rồi chỉ hiện conecting.. mà không có hiện tượng gì nữa bác ah
Chán quá

Dragon459

Manager
Trong ô COM chỉ có màu vàng thôi, không thấy chậy gì cả, chỉ có phần dưới chạy đến [8] rồi chỉ hiện conecting.. mà không có hiện tượng gì nữa bác ah
Chán quá

Chân cắm usb hoặc cable của bạn đang có vấn đề. Bạn nên test chéo 2 thằng này coi.

anhhungvole

Em đã check rồi, chân Usb và cable vẫn nhận bình thường ( thứ nhất trước khi tiến hành em vẫn vào thẻ nhớ bình thường, thức 2 là PC phải nhận máy thì mới hiện COM mà ) Các bác nghiên cứu hộ em với. Em cảm ơn

Em đã check rồi, chân Usb và cable vẫn nhận bình thường ( thứ nhất trước khi tiến hành em vẫn vào thẻ nhớ bình thường, thức 2 là PC phải nhận máy thì mới hiện COM mà ) Các bác nghiên cứu hộ em với. Em cảm ơn
Bạn Restart lại PC, đổi cổng USB khác và thực hiện lại. Mà bạn cài Kies hay Samsung Driver vậy?

Em cài Samsung driver, cũng đã restart lại PC rồi. Không hiểu lý do tại đâu nữa. Hic
Bạn làm theo trình tự: đưa máy về Downloading..., cắm cáp kết nối với PC, mở Odin nếu hiện cổng COM màu vàng thì chọn các file và các chức năng như hình trên rồi nhấn Start để bắt đầu flash.

Bạn chụp được cái hình thì tốt quá.

anhhungvole

view
[/url][/IMG]
Tình hình là em thử các cách nó vẫn thế này các bác ah.

Chỉnh sửa cuối:

anhhungvole

Các bác ơi em hì hục mấy hôm, cuối cùng cũng up được bản 2.1. Nhưng sau khi chạy xong hiện chữ PASS thì màn hình điện thoại hiện dấu chấm than và khới động lại máy thì nó cứ đứng im. Em phải làm sao bây giờ? Giúp em với. Cảm ơn các bác

anhhungvole

Thêm nữa, các anh cho em hỏi bản nào là ổn định và mượt nhất đối với em máy này. Em cảm ơn
P/S: Cho em link down luôn nhé

XuanTruong

Super V.I.P
Thêm nữa, các anh cho em hỏi bản nào là ổn định và mượt nhất đối với em máy này. Em cảm ơn
P/S: Cho em link down luôn nhé

Muốn ổn, chạy nhanh và mượt thì chỉ có dùng Rom gốc, nhưng phải chấp nhận "Xấu" một chút và ít được nghịch hơn. Dùng bản "I5700EDXJC4" (Region ASIA) có tiếng việt, còn có vài bản mới hơn bản này nhưng của châu âu (Không có tiếng việt).

vucuongth08

[jonyhoanganh]
Chú ý: Update thêm font hiển thị tiếng việt. Các bạn up qua recovery.
bác jonyhoanganh có thể úp lại font chữ cho em xin được không, máy em bị lỗi font mà cái link nó die mất roài , e đang cần bác nào có thì giúp e với nha, đọc chữ mà lộn cả chữ lẫn ô vuông nhìn khó chịu lắm. e thank nhiều nha.

vucuongth08

co bac nao ghe wa thi jup em cai loi font chu cua may cai a. e dang rat can.giup..vu.nay ma ko bit lam sao ca. cac bac oi.......cac su fu di dâu het roi a
e dung dien thoai viet nen ko co dau dung phat e na.