• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật ROM Froyo 2.2 For Galaxy Spica i5700

jonyhoanganh

Chú này bên Mysamsung lơ ngơ hỏi tùm lum, giờ qua đây post bài hướng dẫn up rom...ghê thiệt, còn đổi avata cho không ai biết nữa...

p/s: các bạn nào muốn up rom thì qua bên mysamsung có đủ thứ hết, hỏi ở đây chú kia ú ớ luôn...chết
Hic. Lúc mới đầu mới dùng cũng chưa biết gì, dùng đc hơn năm cũng học tập từ từ cũng đúc kết đc kinh nghiệm. Thấy bên này chưa ai viết bài hướng dẫn nên mình tự lấy theo cảm nhận của mình làm 1 bài hướng dẫn cho mọi người dễ thực hiện.
Còn những gì mình biết mình sẽ trả lời các bạn.

các bác giúp con 5700 cua em trc up lên 2.1 rồi, sau đó e update bằng thẻ nhớ rất nhiều bản mod khác nhau và dừng lại ở bản 6.1 giao diện iphone. từ đó đến nay ko thể update đc nữa. vào recovery update nó chay rất nhanh chứ ko lâu như trc, và ko thay đổi sang đc mod mới. ko thể fomat máy đc nữa. ko làm gì đc. em muốn úp lên bản 2.2 trong topic này nhưng ko đc. mong chủ thớt giúp đỡ hiện tượng máy của e như vậy là thế nào?
Bác vào wipe ->> factory rồi up lại xem sao. Nếu vẫn k được thì bác format thẻ nhớ rồi up lại 2.1 từ đầu luôn đi. Chắc chắn sẽ đc!

nakachi_trancat

Hi, Chào các bác.
vào ngày 26/02/2012, mình bùn wa và lên mạng để tìm những món đồ mới cho con I5700 của mình và vô tình mình lụm được bí kịp.
mình đã tìm được bản Android 2.2.3 SGM-Froyo BETA5.9
camera quay với 30f/s. added "VOKU"-kernel v3.1 (24bpp) as default, updated some Apps (k-9, Gallery3D, DSPManager, Terminal Emulator, Music), * added 640x480 Camera with 30FPS to MP4 (maciek4323),....và ít hao pin.
theo mình đánh giá rất tuyệt.

jonyhoanganh

Hi, Chào các bác.
vào ngày 26/02/2012, mình bùn wa và lên mạng để tìm những món đồ mới cho con I5700 của mình và vô tình mình lụm được bí kịp.
mình đã tìm được bản Android 2.2.3 SGM-Froyo BETA5.9
camera quay với 30f/s. added "VOKU"-kernel v3.1 (24bpp) as default, updated some Apps (k-9, Gallery3D, DSPManager, Terminal Emulator, Music), * added 640x480 Camera with 30FPS to MP4 (maciek4323),....và ít hao pin.
theo mình đánh giá rất tuyệt.

Có bản nào hay thì bác đưa lên đây giới thiệu cho mọi người luôn.:|

gaumeotimon

theo địa chỉ của nakachi_trancat thì mình thấy có bản 6.0 rồi đó. có ai liều làm thử chưa.

anhtuan178

Em up lên 2.1 mà cứ nạp danh bạ rồi mọi thứ xong xuôi. Khởi động lại máy thì mất sạch về lại như cũ. Thế là thế nào nhỉ?

jonyhoanganh

Em up lên 2.1 mà cứ nạp danh bạ rồi mọi thứ xong xuôi. Khởi động lại máy thì mất sạch về lại như cũ. Thế là thế nào nhỉ?
Lâu giờ chuyển máy bây giờ mới vào lại. Máy bạn thế nào rồi. Đã đc chưa.

Cho em hỏi bản này có Đa điểm k0 ạ. Nếu k0 có thì xin chỉ giúp cách cài Đa điểm a, please
Bản nào cũng đa điểm hết bạn ạ. :D

huunhan96

Lâu giờ chuyển máy bây giờ mới vào lại. Máy bạn thế nào rồi. Đã đc chưa.

Bản nào cũng đa điểm hết bạn ạ. :D
vậy bản SGM-froyo-BETA6.3 có đa điểm k0 ạ, xin lỗi vj` em k0 bjk nên hỏi nhìu. Thog^ cam~ cho em mới xài android

jonyhoanganh

vậy bản SGM-froyo-BETA6.3 có đa điểm k0 ạ, xin lỗi vj` em k0 bjk nên hỏi nhìu. Thog^ cam~ cho em mới xài android
2 cái bản mình giới thiệu thì có đa điểm, còn cái bản SGM-froyo-BETA6.3 mình bán máy rồi nên k kiểm tra được. Bạn cứ chạy thử đi, k sao đâu, nếu k có thì chạy bản khác.:D

tuankhanh90

anh ơi, em up rom 2.1 xong ok rồi, nhưng cài game hay cài file APK đều báo lỗi ko có ứng dụng thực hiện hoạt động này là sao vậy anh :(

Chỉnh sửa cuối:

minhnh_53

LK MOD 2.0.8: http://www.mediafire.com/?8bqefkw6o4bx6cg
Tải cái này về sẽ có file (2) i5700 LK2 08 PDA.rar. Giải nén ra được file: (2) i5700_LK2-08_PDA.tar. Không giải nén nữa.
Up LK mod như sau:
Nhấn tổ hợp phím volume down + nguồn + camera:
Bắt đầu dùng Odin để up. Tích cho đúng theo dưới hình, sai chết máy tự chịu

Cơ mà cái ảnh link die rồi, bạn chỉ xem tích những cái gì với? :|

jonyhoanganh

LK MOD 2.0.8: http://www.mediafire.com/?8bqefkw6o4bx6cg
Tải cái này về sẽ có file (2) i5700 LK2 08 PDA.rar. Giải nén ra được file: (2) i5700_LK2-08_PDA.tar. Không giải nén nữa.
Up LK mod như sau:
Nhấn tổ hợp phím volume down + nguồn + camera:
Bắt đầu dùng Odin để up. Tích cho đúng theo dưới hình, sai chết máy tự chịu

Cơ mà cái ảnh link die rồi, bạn chỉ xem tích những cái gì với? :|

Đã up lại ảnh, bạn chọn theo hình nhé!
Thực tế là mình bán máy được năm rưỡi rồi. :(

dungq4kf

Xin font tiếng việt

sorry,bạn nào còn cái file font tiếng việt up lên cho mình xn với,thanks cả nhà