• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật ROM Froyo 2.2 For Galaxy Spica i5700

R_Crzay

bạn ơi, sao mình up cái bản số 2, nguyên bản thì okie, nhưng mình cook thêm 1 số phần mềm vào file zip thi lại bị lỗi. Mình làm với những bản khác thì không sao hết. Giúp mình với..........

toonstar

bước fomat second partition mình bị lỗi bạn à,ko fomat dc thẻ nhớ bạn à,ai có thể giúp mình với.xin cảm ơn và hậu tạ

Chỉnh sửa cuối:

toonstar

đã up thành công,tuyệt cú mèo,chủ thơt up thiếu mất 1 cái hình chỉnh ODIL lúc up LK MOD8 làm mình mò mãi mới đc.cám ơn nhiều nhé

jonyhoanganh

chủ thớt ơi, hnao up bản mới đi, đợi lâu quá :(
SpicagenMod BETA4.4 (~ 85M, md5: 38faab9e2d79d20f21913ccf66cd6007)
Các bác test thử bản room này xem.
[video=youtube;zv61r9JtyUI]http://www.youtube.com/watch?v=zv61r9JtyUI&feature=player_embedded[/video]
Lâu nay bán máy rồi nên cũng k tích cực vọc vạch tìm tòi như xưa nữa. 8-|

alexgraham

bán rồi ak`, thảo nào... ;)) hnao chủ thớt kiếm giùm tui cái rom nào có cái cái hiệu ứng như tắt TV( như galalxy nexus) nhé cảm ơn chủ thot

mylove4384

Bạn ơi, có firmware nào mình chơi được ninja fruit mượt mượt ko nhỉ, mình thử mấy bản 2.2 này ko thấy bản nào chơi tốt cả.

jonyhoanganh

Cập nhật phiên bản mới.

SGM-froyo-BETA_2.1-NextGeneration_6.5.1

- Full Mod 6.5.1 with YONIP Final-3D Rev.4 VB #52 DOWNLOAD

Changing MX Home launcher to LauncherPro - Download

haiduong0075

trời ơi bảnom nào cũng chạy ì ạch lại hao pin sao 1 thời gian phát hiện hao pin kinh va báo pin áo ghê lắm chủ thớt ơi làm ơn fix hết lỗi 1 bản cho a e nhờ đi đc ko thank bác trước:(

jonyhoanganh

trời ơi bảnom nào cũng chạy ì ạch lại hao pin sao 1 thời gian phát hiện hao pin kinh va báo pin áo ghê lắm chủ thớt ơi làm ơn fix hết lỗi 1 bản cho a e nhờ đi đc ko thank bác trước:(
Hao pin chắc do bác chưa tắt đồng bộ, GPS,Bluetooth, .....
Bác tắt những cái k cần thiết đi. Nếu k hao pin là đứng oài.

jonyhoanganh

[h=2]Android 4.0 (ICS) on Spica[/h]
I have run a first experimental build of Android 4.0 (ICS) on Spica. The result isn't perfect, not as smooth as current GB ROMs, but definitely usable. There are several problems to fix yet until a first public release will be made. Of course, the build uses my Android 2.3 (CM7) BSP (android_device_samsung_spica, vendor_openfimg), with small fixes for ICS, so generally it's just another ROM based around the same base (BSP and 3.0.x kernel). I will put all ICS repositories I modified on my github page as soon as I get some time to do that. Please consider ICS only as an experiment, CM7.x has still top priority.

Status

+/- GSM (mobile data doesn't work yet)
+ Audio
+/- SDCard (no USB mass storage)
+ Wifi
+ Bluetooth
+ 2D/3D HW acceleration (using OpenFIMG, no Samsung libs)
+ Multitouch
+ GPS
+ Accelerometer
- Compass/magnetometer
- Camera
- Bluetooth audio (voice headset, not A2DP)
- Hardware video encoding/decoding
* and some little technical problems which just need a bit of playing around

More information will show up here as I get some time to work on it further and update this post.