• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật ROM Froyo 2.2 For Galaxy Spica i5700

duchaiyb

lỗi trên là cảnh báo cảnh báo bàn phím android bi đóng đột ngột , không thể dùng bàn phím dc hic :( lam sao đây bạn

jonyhoanganh

mình đã làm dc rồi máy không lỗi gì nhưng không xem được bằng QQ player và không xem được ảnh nhỉ cảm ơn bạn
à. Cái qq bạn lên market tải lại bản mới nhất về, còn xem ảnh bạn có thể dùng phần mềm quick pic vừa nhẹ tốc độ lại cực nhanh. Bạn down trên market.

duchaiyb

à. Cái qq bạn lên market tải lại bản mới nhất về, còn xem ảnh bạn có thể dùng phần mềm quick pic vừa nhẹ tốc độ lại cực nhanh. Bạn down trên market.

thask bạn nha . ah cho mình hỏi 1 điều nữa là sao mình cài flash play 10.x lại không cài được hả bạn, nếu bạn có bản nào cài được thì cho mình xin nhé với lại mình cài cái skyfire thì không xem đươc video cảm ơn bạn nhiều;;)=D>

jonyhoanganh

thask bạn nha . ah cho mình hỏi 1 điều nữa là sao mình cài flash play 10.x lại không cài được hả bạn, nếu bạn có bản nào cài được thì cho mình xin nhé với lại mình cài cái skyfire thì không xem đươc video cảm ơn bạn nhiều;;)=D>
Xem video qua mạng chỉ xem đc youtube thôi, trang khác k xem đc đâu. Flash 10 k cài đc bạn à.

pmt7679

Cảm ơn bạn! Bài viết rất chi tiết và dễ hiểu dễ làm cho những người mới chập chững hành nghề như mình!

trinhtrungthanh

mình up xong mất sóng bạn ah, có phải lỗi gì ko? giao diện menu thì thiếu icon Setting với lại bạn xem lại cái hình khi up lên 2.2 ấy

bước 1 chon ops lấy ở đâu hả bạn lấy bản 2.1 ah hay bản nào hả bạn?
Thanks vì đã chia sẻ.
Với lại mình hỏi bạn một chút, làm thế nào để xem được tivi bằng phần mềm Vietnam mobi tv, trong khi đó mình đã càii chương trình và adobe flash player 10.1 rồi.

Chỉnh sửa cuối:

R_Crzay

Thanks bạn, nhưng cho mình hỏi, hình như rom 2.2 này ko có google map ha bạn?? @@

Chỉnh sửa cuối:

jonyhoanganh

Thanks bạn, nhưng cho mình hỏi, hình như rom 2.2 này ko có google map ha bạn?? @@
google map thì bạn có thể tự cài vào cũng đc mà. Rom này có bớt đi thêm 1 số chức năng hoàn toàn k cần thiết nên khá nhẹ.

nakachi_trancat

Nhân tiện pro jonyhoanganh chỉ mình cách root đi bạn. mình cũng mới vào nghề. lang thang trên diễn đàn suốt mấy ngày qua nhưng chẳng được gì cả.
thank pro nhiều

jonyhoanganh

Nhân tiện pro jonyhoanganh chỉ mình cách root đi bạn. mình cũng mới vào nghề. lang thang trên diễn đàn suốt mấy ngày qua nhưng chẳng được gì cả.
thank pro nhiều
Root thì bạn nâng lên 2.2 như trên là root luôn rồi đấy. :)

nakachi_trancat

vậy hả bác, e cũng dùng bản rom của bac pro đó, rồi e dùng pm app2sd để chuyển ứng dụng từ máy wa thẻ không đuợc, nó bảo e root.
ngoài ra e dùng titanium backup cũng vậy, nó báo chưa root.
minh bac pro chỉ e thêm, cảm ơn bác pro n.

jonyhoanganh

vậy hả bác, e cũng dùng bản rom của bac pro đó, rồi e dùng pm app2sd để chuyển ứng dụng từ máy wa thẻ không đuợc, nó bảo e root.
ngoài ra e dùng titanium backup cũng vậy, nó báo chưa root.
minh bac pro chỉ e thêm, cảm ơn bác pro n.
Nếu bạn dùng bản Room 2.2 của mình thì đã root rồi, có sắn titanium luôn.

ducngock

Cho hỏi bản rom 2.2 này , 3g , wifi các kiểu dùng được ko? mình đang ở 2.1 nhưng ko phải bản mới nhất có up lên luôn 2.2 đc luôn? ko hay phải qua bản 2.1 mới nhất JH7 mới được ?
Cho mình thông tin bản rom của bạn , những cái nào hoạt động , cái nào ko hoạt động với nhé .
OK thì tí mình thử up luôn .

À nhân tiện cho hỏi nếu bạn ở Hải phòng thì mình đến bạn up hộ mình đc ko ? sợ tự up bị brick máy

Mình đang ở bản JB4

Chỉnh sửa cuối:

jonyhoanganh

Cho hỏi bản rom 2.2 này , 3g , wifi các kiểu dùng được ko? mình đang ở 2.1 nhưng ko phải bản mới nhất có up lên luôn 2.2 đc luôn? ko hay phải qua bản 2.1 mới nhất JH7 mới được ?
Cho mình thông tin bản rom của bạn , những cái nào hoạt động , cái nào ko hoạt động với nhé .
OK thì tí mình thử up luôn .

À nhân tiện cho hỏi nếu bạn ở Hải phòng thì mình đến bạn up hộ mình đc ko ? sợ tự up bị brick máy

Mình đang ở bản JB7

Up lên bản 2.2 tất cả mọi thứ đều khoẻ và tốt: Wifi, GPS, 3G,blutooth,.......
Ngoài ra còn Khắc phục các lỗi thường gặp phải ở 2.1 như: GPS,.....

ducngock

Cho mình hỏi nốt trc khi up , bản rom của bạn đưa lên đây có phải bản CyanogenMod6.1.1_spica_alpha8.3 ko ?
hay là bản update của CADAVRE CMa8.3.2 , hay là bản nào khác vậy ?
thanks nhìu !!!

jonyhoanganh

Cho mình hỏi nốt trc khi up , bản rom của bạn đưa lên đây có phải bản CyanogenMod6.1.1_spica_alpha8.3 ko ?
hay là bản update của CADAVRE CMa8.3.2 , hay là bản nào khác vậy ?
thanks nhìu !!!
CyanogenMod6.1.1_spica_alpha8.4 bạn à

ducngock

Cám ơn nhiều nhé , mình lên gác thắp hương rồi bắt đầu chuẩn bị up đây ... :D