• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật, thảo luận các bản Rom Cook cho Desire HD

tinh_la_gi

Administrator
Bản ổn định và mượt nhất, không hoa hòe nhất vẩn là RCmix 3D 4.0 , còn bản ICS gọi là "ổn" nhất lúc này là AOKP-test7 - 26-04-2012 bản này đã đổi Kernel mới để chữa bệnh "ăn pin" :D , tại thời điểm bài post này thì tác giả đã cho ra bản Test 9 ! Lại cập nhất thêm tính năng và Kernel mới nửa :D

trinh12345

Bản ổn định và mượt nhất, không hoa hòe nhất vẩn là RCmix 3D 4.0 , còn bản ICS gọi là "ổn" nhất lúc này là AOKP-test7 - 26-04-2012 bản này đã đổi Kernel mới để chữa bệnh "ăn pin" :D , tại thời điểm bài post này thì tác giả đã cho ra bản Test 9 ! Lại cập nhất thêm tính năng và Kernel mới nửa :D
bản bác bảo của tác giả nào thế? em chỉ biết bản của clockanD đến giờ là 7.4 test 7 hay 8 j đấy, dùng ok nhất trong các bản em đã thử như the collective, vitual quadros. Mấy bản sense 4 thì ko có camera nên dù đẹp cũng bỏ!

tinh_la_gi

Administrator
[FONT=verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif]Của Dev : [/FONT]LorD ClockaN
Các bản có Sen (ICS) thì chạy ko mượt mà lắm (Có test 9 rồi nhá bạn)
Còn bản RCmix3D 4.0 thì của Capychimp :D

shockwavecb

Thử các loại Rom nhưng cuối cùng vẫn thấy bản RCmix 3D 4.0 là dùng ok nhất,khoái dùng ICS nhưng giờ vẫn còn nhiều lỗi quá,đợi khi nào có bản hoàn chỉnh nhất có lẽ mới chuyển thôi

trandn

CoreDroid HD V9.4GB 2.3.5SENSE 3.5SUPER SMOOTHLordMod

Thử qua nhiều bản, thấy bản này okie nhất CoreDroid HD V9.4GB 2.3.5SENSE 3.5SUPER SMOOTHLordMod

Vote 5* cho bản này.
Mình vẫn trung thành với CoreDroid HD sau 1 thời gian thử các bản ROM khác nhau.

abcde

Sau một thời gian dùng ARHD giờ tôi lại quay về với bản Rom gốc đã được Root tại link này.

Dùng thấy ổn định và mượt mà. Là fan của HTC nên không thể thiếu được giao diện Sense

cu9x

Tình hình em đang xài android 2.3.5 mà chơi game thấy không được mượt và xài cũng không thấy mượt mà lắm. Bác nào có biết bản rom custom nào xài ngon, mượt thì chỉ em với, cho em link down lun nha

cu9x

Thử qua nhiều bản, thấy bản này okie nhất CoreDroid HD V9.4GB 2.3.5SENSE 3.5SUPER SMOOTHLordMod
Cho tớ xin cái link down bản này với, kiếm hoài mà không thấy

penhoc122

penhoc122

Cescsi

cả nhà cho e hỏi rom Pac ma dùng có tốt và ổn định không ạ??????????????????

sonanh308

cho mình hỏi bản room nào là chạy ổn định nhanh khi cài nhiều game và ko bị lỗi nhất vậy