• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật, thảo luận các bản Rom Cook cho Desire HD

ahueih

Bản ROM Android Revolution HD 4.0 beta 1 | Gingerbread & New HTC Sense | Android 2.3.2 mượt mà và đẹp hơn mấy bản 2.3 trước nhiều. Pin rất tốt

thongdtk3

Mình thấy lúc quoay HD âm thanh hay hơn.. Có Bass đầy đủ ... Không như 2.2 Nghe âm thành cứ xè xè chán kinh khủng

phuongdung1602

Bản ROM Android Revolution HD 4.0 beta 1 | Gingerbread & New HTC Sense | Android 2.3.2 mượt mà và đẹp hơn mấy bản 2.3 trước nhiều. Pin rất tốt

Chả hiểu sao máy mình up bản này chạy giật và thực tình nhìn cũng không thấy đẹp. Cái màn hình menu các ứng dụng chia trang vuốt cứ giật giật, thua 2.2 gốc rồi.

chineseboy78

Chả hiểu sao máy mình up bản này chạy giật và thực tình nhìn cũng không thấy đẹp. Cái màn hình menu các ứng dụng chia trang vuốt cứ giật giật, thua 2.2 gốc rồi.

Không hiểu lúc Up rom bác có FULL WIPE ko? Chứ e Full wipe xong, sau do' hard reset chạy rất mượt mà hơn bản cũ rất nhiều, âm thanh chơi game cũng hay hơn rất nhiều!

chineseboy78

Chuẩn bị có bản Beta 2 đây
Incoming Android Revolution HD 4.0 β 2

» Audio fix for Inspire 4G / Telus users included ---> DONE!
» Removed development tool ---> DONE!
» Added more locations ---> DONE!
» Added Hindi fonts (Thanks to not_a_geek) ---> DONE!
» More build.prop changes ---> DONE!
» More bloatware stuff removed ---> DONE!
» Google Maps updated to latest 5.2.1 ---> DONE!
» Market fix (Thanks to RaiderX303) ---> DONE!
» Boot-sound removed ---> DONE!
» hosts file updated to latest ---> DONE!

Release date - 2nd week of march

phuongdung1602

Không hiểu lúc Up rom bác có FULL WIPE ko? Chứ e Full wipe xong, sau do' hard reset chạy rất mượt mà hơn bản cũ rất nhiều, âm thanh chơi game cũng hay hơn rất nhiều!
Mình có Full wipe đầy đủ trước khi up Rom mà, nhưng máy mình bị vậy, đang định khoe 2.3 với ông xã thì thấy không bằng nên lại thôi. Đợi bản nào ngon hơn thì up, mình lại up lại rom ship rồi. Bác dùng thấy bản này có những gì cải tiến hơn 2.2 nữa không (ngoài những cái đã kể ở trên), chụp ảnh có đẹp hơn không nhỉ?:-/

caothanhhai

Mình có Full wipe đầy đủ trước khi up Rom mà, nhưng máy mình bị vậy, đang định khoe 2.3 với ông xã thì thấy không bằng nên lại thôi. Đợi bản nào ngon hơn thì up, mình lại up lại rom ship rồi. Bác dùng thấy bản này có những gì cải tiến hơn 2.2 nữa không (ngoài những cái đã kể ở trên), chụp ảnh có đẹp hơn không nhỉ?:-/

Mình thấy 2.3 hơn 2.2 đấy. Về nhiều phương diện từ đồ họa cải tiến, giao diện người dùng, pin và tất nhiên cả Camera đều hơn hẳn bản 2.2. Tất nhiên vẫn còn lúc lag nhưng chấp nhận được - Beta mà

Đã up xong bản Android Revolution HD 4.0 β 2 thấy ngon hơn đấy - Nên dùng với Radio mới 12.41.60.19_26.06.04.14_M_Test - HTC Ace Gingerbread S Generic 2.16.0.0

Lỗi đương truyền Internet down chậm quá - 8 đến 9 giờ may mà có socnhim down có 8 phút chia sẻ =)) đi copy còn nhanh hơn

soc0la

Mình thấy 2.3 hơn 2.2 đấy. Về nhiều phương diện từ đồ họa cải tiến, giao diện người dùng, pin và tất nhiên cả Camera đều hơn hẳn bản 2.2. Tất nhiên vẫn còn lúc lag nhưng chấp nhận được - Beta mà

Đã up xong bản Android Revolution HD 4.0 β 2 thấy ngon hơn đấy - Nên dùng với Radio mới 12.41.60.19_26.06.04.14_M_Test - HTC Ace Gingerbread S Generic 2.16.0.0

Lỗi đương truyền Internet down chậm quá - 8 đến 9 giờ may mà có socnhim down có 8 phút chia sẻ =)) đi copy còn nhanh hơn

down rom : Android Revolution HD 4.0 β 2 ở đâu thế anh ơi????

PDAMobile

Mình dùng bản Revolution HD 4.0 β 2 thấy có ve giựt giựt,HTC sense thỉnh thoảng bị Force Close liên tục,tuy nhiên màn hình đã khắc phục được điểm yếu là màu nhạt hơn bình thường,bây giờ màu sắc trông đậm và sắc nét hơn,good.

phuongdung1602

Mình dùng bản Revolution HD 4.0 β 2 thấy có ve giựt giựt,HTC sense thỉnh thoảng bị Force Close liên tục,tuy nhiên màn hình đã khắc phục được điểm yếu là màu nhạt hơn bình thường,bây giờ màu sắc trông đậm và sắc nét hơn,good.
Ôi thế bản β 2 vẫn bị giật hả, mình đang định cài mà thấy bác bảo gật nên cũng phải xem xét, có khi đợi bản hoàn thiện hơn chăng. Chả biết bao giwof HTC mới có 2.3 cho con này nhỉ.:-?

PDAMobile

Tuy HTC Sense hơi chậm và đôi lúc trở chứng,nhưng em vẫn quyết định dùng bản này vì tính năng và màn hình đẹp hơn các bản 2.2.

caothanhhai

Chờ mãi chẳng thấy Miui 2.3 đành thử lại Miui 2.2

MIUI 1.3.11 DESIRE HD [English][Stock MIUI-dev]

Nhanh, mượt, tiện .... Thiếu mỗi Location, SRS, Mobile Dolby - Còn lại hơn Sense tất =))=))

Download

Nên dùng kèm : Ginger 11/3 theme : http://www.megaupload.com/?d=BDI7ASL6

caothanhhai

So sánh các bản Rom Miui và Sense - Giao diện và cách sử dụng

Hiện nay Rom cook cho DHD nỏi riêng và Android nói chung có rất nhiều phong cách : Nguyên bản HTC Sense, Non Sense, CWM, Miui .... Nhưng trong quá trình sử dụng tôi nhận thấy chỉ có Miui và HTC Sense là đáng sử dụng và có thể cạnh tranh lẫn nhau. Để dễ so sánh tôi viết bài này mời các bạn cùng thảo luận.

Giao diện:

HTC Sense là ứng dụng giao diện đặc trưng của HTC, Sang trọng, thông minh là những ấn tượng đầu tiên về nó. Nhưng nếu dùng lâu cũng sẽ phát hiện ra những khiếm khuyết như: Giao diện Home 7 trang - không thay đổi được, rất nhiều than phiền về cơ chế trượt để trả lời - dễ misscall ....

Miui là giao diện của một nhóm lập trình viên Trung quốc. Đập vào mắt là sự đơn giản, dễ sử dụng - Giống Iphone ( giống iphone chứ không phải fake iphone nhé) Rất nhiều người dị ứng vụ này, nhưng chẳng lẽ điện thoại phải tròn thì mới khác Iphone sao??? . Theo mình Miui tích hợp được sự đơn giản, dễ sử dụng của Iphone + sự thân thiện, thông minh của Android.

Các ứng dụng đặc trưng:

HTC Sense : Car panel+ Location không thể có ở các build khác. Đồng thời các hiệu ứng âm thanh như Dolby Mobile, SRS cũng rất khó đánh bại. Bên cạnh đó có HTC like và HTC hub trên nền htcsense.com - nhưng chẳng mấy khi dùng được.
Miui : Miui backup, Theme manager, File Expored, Monitor đáng để các Build khác mơ ước. Ngoài ra còn Miui Music, Miren Browers, Miui clock có thể cài lên các Build khác

Các ưu, nhược điểm

HTC Sense: Cồng kềnh (hơn 200M/Rom và hơn 80M/theme), có quá nhiều ứng dụng thừa, Widget đẹp nhưng thừa nhiều
Miui : Nhẹ (hơn 70M/Rom và 6M/Theme). Dễ dàng chỉnh sửa Rom, theme ....rất nhiều đất vọc cho mọi người, Bật tắt Wifi, Bluetooth ... trên thanh Notification đơn giản (Rom 2.3 của Sense cũng học tập nhưng xấu mù). Hiển thị % pin chỉ là chuyện nhỏ. Giao diện nhắn tin trực quan, đẹp. Gọi điện thông minh - nhưng không có speed dial. Cập nhật phiên bản mới thứ 6 hàng tuần qua OTA.... hiên đã có giao diện tiếng Việt đầy đủ nhờ sự công hiến nhiệt tình suốt thời gian qua của bác Ancola 66
Kém nhất của Miui là : tốn pin hơn Sense (kernel 1,5Gz)

Tham khảo tại : http://www.pdaviet.net/showthread.p...-NGỮ-VIỆT-NAM-v01-(-1.3.11)-Update-16-3-2011)

http://miui-dev.com/forums/forum.php

http://miuithemes.com/

Mời các bạn dùng thử =D>=D>=D>

kekedaine

hiện tại thì nên dùng bản rom nào đc các bác nhỉ, mình cần nhẹ nhanh đơn giản thui, đủ camera và maps là đc @@
trước hay dùng CM7

kekedaine

hiện tại thì nên dùng bản rom nào đc các bác nhỉ, mình cần nhẹ nhanh đơn giản thui, đủ camera và maps là đc @@
trước hay dùng CM7

PhamDung

Thử qua nhiều bản, thấy bản này okie nhất CoreDroid HD V9.4GB 2.3.5SENSE 3.5SUPER SMOOTHLordMod