• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật, thảo luận các bản Rom Cook cho Desire HD

Executor

Đã có MIUI ROM ngày 11/2 ,đang định chuyển qua dùng thử MIUI nhưng đọc thấy nó nói hình như đa số vẫn là tiếng china ,tiếng anh chỉ được một phần thôi,đúng không mọi người ???
Tiếng Anh gần như toàn bộ rồi bác ạh! Em cũng dùng thử vài hôm vì lạ lạ nhưng vẫn thích ROM Sense hơn, tuy cũ và nặng nề nhưng dùng lâu thấy quen rồi:D

phamthang83hn

Dùng lâu thấy ....chán chứ bác
Dùng Miui lâu lại nghiện đới

Đang dùng bản 1.1.28, bác hướng dẫn em cách update lên bản mới mà vẫn giữ nguyên cài đặt cũ với ạ. Không biết bản 1.2.11 có khác gì bản 1.1.28 không nhỉ, em lên forum của MIUI thì không thấy thông báo có bản 1.2.11 nhưng trên XDA thì lại có

Hoden

Super V.I.P
mình tham quan thấy 1 rom này rất đẹp mắt nhưng chỉ hỗ trợ tiếng trunng, và eng phiên bản mới ra lò giao diện sense post lên cho bạn nào quan tâm

Thông tin -------------- ---------------------------------- ROM --------------------------
Tên Rom: MuMaYi_Rom_v1.4-với HTC Sense- Desire HD
Rom của: đen-bông tuyết
Hỗ trợ các mô hình: Desire HD/A9191/Desire HD
Được đăng Thời gian : 2010/02/10
Brush Pack thước: 249.371.715 byte / 237Mb
Brush Pack giá trị MD5: D539055E227073CAEABC0CB63F4F02EA

Giới thiệu -------------- ---------------------------------- ROM --------------------------
Hệ thống Phiên bản: 2.2.1
Firmware thông tin: 1.72.405.3
Core Thông tin: 2.6.32.28_Buzz_1.2.3r2_Sense_OCUV
Tần số CPU thông tin: 245Mhz ~ 1228Mhz

[DOWNLOAD]http://ww.mumayi.com/filestores/2011/02/10/c5242d3f0da6205c074fb208aca4a438.zip[/DOWNLOAD]

caothanhhai

Đang dùng bản 1.1.28, bác hướng dẫn em cách update lên bản mới mà vẫn giữ nguyên cài đặt cũ với ạ. Không biết bản 1.2.11 có khác gì bản 1.1.28 không nhỉ, em lên forum của MIUI thì không thấy thông báo có bản 1.2.11 nhưng trên XDA thì lại có

Thì bạn cứ thế vào ClockMod - Install from zip là xong thôi .... chẳng phải làm gì

tubua

mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn ko chưa dc chuyển sang TA hoàn toàn. bác có cách khác ko?

ancola66

Super V.I.P
mình đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn ko chưa dc chuyển sang TA hoàn toàn. bác có cách khác ko?

a66_MIUI_1.2.11_ENG_Fix

*Tiếng Anh 100%
*Loại bỏ hết các ứng dụng tiếng Trung

*Sau khi up xong thì vàosettings ->system -> language -> English
*Reboot lại một lần cho Rom chạy ổn định.
*Bản này PIN RẤT TỐT :
-Stand by only 3-4mA ( Data off, only GSM)

Download :

http://www.mediafire.com/?n6lw7i46ndll5zc

freeman1

ROM MIUI 1.2.11 HTC DESIRE HD ENGLISH FULL ở đây

soc0la

chào các bác! e vừa mua em HTC HD này lúc trưa! thú thật với các bác là e chưa biết 1 tý j về hack cũng như cook rom, xin các bác chị dẫn sơ khai cho e được ko ạ? e chân thành cảm ơn!

caothanhhai

Chiều nay từ 14.30 đến 17.00 mình với bác Ân sẽ trả lời, tư vấn mọi thứ về Miui và các vân đề khác tại cafe tại khu vực Kim Liên
Các bạn có thời gian mời qua giao lưu. Số dt 0912061888 nhé

socnhim

Chiều nay từ 14.30 đến 17.00 mình với bác Ân sẽ trả lời, tư vấn mọi thứ về Miui và các vân đề khác tại cafe tại khu vực Kim Liên

Cám ơn bác Hải và bác Ân nhiều. Chiều nay qua off được mở mang tầm mắt về Andorid nói chung và ROM MIUI nói riêng. Giờ thì kết MIUI lắm rồi :D

phamthang83hn

Tiếc quá chẳng thấy bác thông báo cho anh em gì cả, sáng thông báo chiều đã gặp luôn, đề nghị bác làm buổi off đàng hoàng cho anh em đi