• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật, thảo luận các bản Rom Cook cho Desire HD

phamthang83hn

Dùng bản LeeDroid lúc đầu cài vào rất mượt mà, được mấy hôm nay vuốt qua vuốt lại hơi lag, đã OC lên 1,4Ghz không biết có phải do dùng nhiều widget quá không hay do thẻ nhớ tốc độ thấp nhỉ đang dùng thẻ 8GB class 2

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

Mà từ lúc up rom total bộ nhớ máy của mình còn có 1,1GB nhỉ, không hiểu là mất đi đâu nữa, các bác cho hỏi khi nào em factory reset thì máy có về nguyên bản rom gốc không và không biết có phải root lại từ đầu không nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Executor

Thử nhiều ROM nhưng cuối cùng mình lại trở về với Revolution HD 2.0.9, cảm nhận bản này pin "trâu" nhất trong tất cả các ROM đã thử. Còn về khoản RAM free thì mình ko thấy băn khoăn lắm, vì Android tự nó quản lý bộ nhớ rất tốt rồi, ngày trc cũng lăn tăn cài soft taskiller và đặt chế độ autokill các kiểu, nhưng dùng 1 thời gian thấy chả cần thiết, nhiều lúc RAM free báo còn dưới 200MB nhưng miễn máy vẫn chạy mượt, mở ứng dụng vẫn nhanh nên ko có j phải lo nữa cả!

eqthanhhien

có ai bị như mình không? cài Revolution HD 2.0.9 mọi thứ đều ok, nhưng có một vấn đề (chụp ảnh và quay video)
- chụp ảnh đẹp, nhưng reset máy xong là không xem được ảnh nữa (copy ra pc nó cũng báo lỗi)
- quay video xong không đọc đc.

ai biết giúp mình nhé
(hôm nọ mất hết cả ảnh tết, nên lại quay về rom ship.

phamthang83hn

có ai bị như mình không? cài Revolution HD 2.0.9 mọi thứ đều ok, nhưng có một vấn đề (chụp ảnh và quay video)
- chụp ảnh đẹp, nhưng reset máy xong là không xem được ảnh nữa (copy ra pc nó cũng báo lỗi)
- quay video xong không đọc đc.

ai biết giúp mình nhé
(hôm nọ mất hết cả ảnh tết, nên lại quay về rom ship.

Thử xem lại thẻ nhớ xem có vấn đề gì không, mình đang dùng bản rom Core Droid thấy cũng ổn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=858418 nhưng bị lỗi font tiếng việt bác nào có bản nào đọc TV ngon lành không

phamthang83hn

Không được 100 % thì cũng phải được 98% :p :

MIUI 1.1.28 DESIRE HD FULL ROM (ENGLISH) v2

Bác cho em hỏi bản này nghe nhạc mất hiệu ứng SRS và dolby hả, Đang dùng bản rom này nhưng không copy contacts từ sim sang phone được toàn báo force close thôi, bác nào giúp em với, duyệt web thì không thấy hỗ trợ flash, không chỉnh sang duyệt web full được

Chỉnh sửa cuối:

trandn

Thử nhiều ROM nhưng cuối cùng mình lại trở về với Revolution HD 2.0.9, cảm nhận bản này pin "trâu" nhất trong tất cả các ROM đã thử. Còn về khoản RAM free thì mình ko thấy băn khoăn lắm, vì Android tự nó quản lý bộ nhớ rất tốt rồi, ngày trc cũng lăn tăn cài soft taskiller và đặt chế độ autokill các kiểu, nhưng dùng 1 thời gian thấy chả cần thiết, nhiều lúc RAM free báo còn dưới 200MB nhưng miễn máy vẫn chạy mượt, mở ứng dụng vẫn nhanh nên ko có j phải lo nữa cả!

Mình cũng đang dùng Rev HD 2.0.9 thấy chạy ổn định. Theo tài liệu mình đọc thì dù có kill các process đi thì nó tự gọi lại, nó sẽ tự kill nếu thiếu RAM và bộ nhớ. Tuy nhiên nếu để nó tự kill thì hơi tốn pin nếu có nhiều app đang chạy ngầm. Kinh nghiệm là khi sạc thì reboots lại DHD sạc sẽ nhanh hơn rất nhiều.

phamthang83hn

Bản Miui mới 4/2/2011 với hiệu ứng rất đẹp

Gần như không có lỗi gì - cài xong vào setting chuyển sang tiếng Anh nhé

ftp://openbaar@84.53.118.206/miui-ace-1.2.4en-de.zip
Mới up thử bản này rồi, bản này nguyên bản là tiếng Đức, hiệu ứng khá đẹp cài thêm một số thứ nói chung là cũng bt, em vẫn dùng bản 1.1.28. Bác cho em hỏi là khi nào có bản update thì phải up lại rom từ đầu à, có cách nào update lên mà vẫn giữ được cài đặt cũ không

ancola66

Super V.I.P
Khi bạn đang dùng rom Miui thì khi cài bản mới bạn chỉ cần Wipe cache và Wipe dalvik cache rồi cài bản mới >>> Mọi cài đặt cũ vẫn giữ nguyên

ngoctuanhd

Khi bạn đang dùng rom Miui thì khi cài bản mới bạn chỉ cần Wipe cache và Wipe dalvik cache rồi cài bản mới >>> Mọi cài đặt cũ vẫn giữ nguyên

Nếu đang dùng MIUI rồi thì khi cài bản MIUI mới hơn bạn chỉ cần chèn file zip từ thẻ là được, nó sẽ tự update. không cần phải wipe gì cả, tất cả mọi ứng dụng vẫn sẽ giữ nguyên như cũ

lycuty

[ROM] MIUI-0.12.31-Ace-V1.0 for Desire HD

Đã có Rom Miui theo build 31/12 rất hay, rất đẹp
Camera đã chụp ảnh quay phim tốt

Đã quá quen thuộc với từng ngóc ngách của HTC Sense nên Miui như một cơn gió lạ để làm mới và cáo cách nhìn khác về Rom Trung quốc

Download

Một trang theme cho Miui :http://miuithemes.com/

Kết nối với máy tính bằng Sync 91 :http://www.mediafire.com/?m7dn5fd6746ifhk
* Khi cài đặt sẽ là giao diện tiếng TRUNG
* Chạy ứng dụng
* Chuột phải vào iCon của ứng dụng ở Quick Lauch (Góc dưới bên phải PC của bạn)
* Nhấp vào mục thứ 3 từ trên xuống chọn English >>> Thế là bạn có giao diện tiếng Anh

link die hay sao mà ko down dc bạn ơi!!!

phamthang83hn

Mình đang dùng bản Miui 1.1.28 vào phần chỉnh sửa theme down font về mà không apply được là sao,nhờ mod hướng dẫn hộ e cách thay font, wallpaper,lockscreen với

trandn

[ROM] Android Revolution HD 2.0.11 | High Quality & Performance | OC | Sense/no-Sense
Link:
Fix for people having problems with WiFi (WiFi Explorer, media streaming etc.)
Download here:
Android Revolution HD
Android Revolution HD Multiload.

Đã test thử,
- Nhanh, mượt, sóng khỏe (up radio mới Radio_12.35d.60.140f_26.06.03.24_M2 hoặc Radio_12.28e.60.140f_26.04.02.17_M2_SF ), pin "trâu" - dùng cả ngày (nghe gọi, sms, vào net, email, chơi vào nhiệm vụ game fishing kinh HD, nghe chút nhạc đến giờ (16h00) vẫn còn 72% pin.
- Up thêm cái Circle battery mod for Android Revolution 2.0.x (IceMatrixDesireHD-OnlyBattery-2.0.3) để hiển thị % của pin.
ACE dùng thử.

kidphuongit

[ROM] Android Revolution HD 2.0.11 | High Quality & Performance | OC | Sense/no-Sense
Link:
Fix for people having problems with WiFi (WiFi Explorer, media streaming etc.)
Download here:
Android Revolution HD
Android Revolution HD Multiload.

Đã test thử,
- Nhanh, mượt, sóng khỏe (up radio mới Radio_12.35d.60.140f_26.06.03.24_M2 hoặc Radio_12.28e.60.140f_26.04.02.17_M2_SF ), pin "trâu" - dùng cả ngày (nghe gọi, sms, vào net, email, chơi vào nhiệm vụ game fishing kinh HD, nghe chút nhạc đến giờ (16h00) vẫn còn 72% pin.
- Up thêm cái Circle battery mod for Android Revolution 2.0.x (IceMatrixDesireHD-OnlyBattery-2.0.3) để hiển thị % của pin.
ACE dùng thử.

Hiện tại đang dùng bản này. Nhưng Radio là 12.39.60.19_26.06.04.06_M. Pin thấy bình thường ko tốt lắm. Ko biết có phải do radio ko :(

siosie

Bác nào giải đáp hộ em đc ko! Em cũng sài Android Revolution 2.11 nhưng ko thể nào up đc radio,máy thì đã Ship S-off bằng Easy Radio Tool v2.1 rồi.Tks

phamthang83hn

Nếu đang dùng MIUI rồi thì khi cài bản MIUI mới hơn bạn chỉ cần chèn file zip từ thẻ là được, nó sẽ tự update. không cần phải wipe gì cả, tất cả mọi ứng dụng vẫn sẽ giữ nguyên như cũ

Nghĩa là như nào hả bạn mình chưa hiểu lắm, theo như mình hiểu là chép đè file zip mới lên file zip cũ và dùng update file zip trong phần recovery hả

trandn

Hiện tại đang dùng bản này. Nhưng Radio là 12.39.60.19_26.06.04.06_M. Pin thấy bình thường ko tốt lắm. Ko biết có phải do radio ko :(

Cậu đọc dòng này thằng Mike1986 nó viết nè.

With 2.0.x ROMS I strongly recommend flashing 12.35d.60.140f_26.06.03.24_M2 or 12.28e.60.140f_26.04.02.17_M2_SF radio.
You need to be RADIO S-OFF in order to do it properly.
Using a "non matched" radio could have a negative effect on performance, battery life & signal strength.

Chuyển về Radio trên thử xem đi bạn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Bác nào giải đáp hộ em đc ko! Em cũng sài Android Revolution 2.11 nhưng ko thể nào up đc radio,máy thì đã Ship S-off bằng Easy Radio Tool v2.1 rồi.Tks

Lúc tớ up radio cũng bị thế, nhưng bấm nút power 1 phát nữa để màn hình bootloader nó phải hiện cái menu trên đó đề FASTBOOT ... USB gì đó thì được, chứ lúc trước đó nó cứ đứng ì ra.

Chỉnh sửa cuối:

Executor

Bác vào bootloader, rồi phải vào tiếp fastboot (dùng nút volume để chọn và nút power để truy cập) mới flash đc

siosie

Cái đó thì em biết.Vào fastboot thì mới up radio đc.Nhưng vẫn ko xong write toàn báo fail.

PDAMobile

Đã có MIUI ROM ngày 11/2 ,đang định chuyển qua dùng thử MIUI nhưng đọc thấy nó nói hình như đa số vẫn là tiếng china ,tiếng anh chỉ được một phần thôi,đúng không mọi người ???