• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật, thảo luận các bản Rom Cook cho Desire HD

betheone123

Bản này yêu cầu radio M2 , e chưa biết up radio xài M1 release có ổn kô vậy Bác ?

Không phải yêu cầu mà là nếu Bác muốn máy chạy ngon, mượt, ít hao pin, sóng tốt thì up lên ^^. Cách Up Radio thì tìm trong Topic DHD cũng dễ làm lắm. Xài M1 cũng được nhưng sóng yếu.

chineseboy78

Sao tiêu đề thì bảo bản 2.0.6 mà kích vào cái link trên lại là 2.0.7 thế bạn?

bác có nhìn lầm ko e download ve` la 2.0.6 mà bác???

bác cho e hỏi mình cài de` len bản 2.0.5 được ko nhỉ, hay fai format data rùi mới cài ạ thanks

trandn

Sao tiêu đề thì bảo bản 2.0.6 mà kích vào cái link trên lại là 2.0.7 thế bạn?

2.0.6 đấy chứ bạn. Mình cài rồi mà, vừa up luôn cho ông bạn chiều nay xong, chạy ngon.

Mình format lại làm mới cho ăn chắc. :))

Có cái themes này đẹp https://www.dropbox.com/s/bdd09fj84pa0nas/Revert_to_stock_2.0.3.zip
mà up no lại không thấy chạy được, update xong chẳng thấy gì cả. Bro nào có kinh nghiệm guide cho anh em cái. Mình thấy cái themes này nó có icons đẹp quá.
Hình em nó đây : http://img412.imageshack.us/img412/2559/snap20101206185030.png

(Hình to quá nên để Link thôi).

Chỉnh sửa cuối:

freeman1

2.0.6 đấy chứ bạn. Mình cài rồi mà, vừa up luôn cho ông bạn chiều nay xong, chạy ngon.

Mình format lại làm mới cho ăn chắc. :))

Có cái themes này đẹp https://www.dropbox.com/s/bdd09fj84pa0nas/Revert_to_stock_2.0.3.zip
mà up no lại không thấy chạy được, update xong chẳng thấy gì cả. Bro nào có kinh nghiệm guide cho anh em cái. Mình thấy cái themes này nó có icons đẹp quá.
Hình em nó đây : http://img412.imageshack.us/img412/2559/snap20101206185030.png

(Hình to quá nên để Link thôi).

mình thấy theme này đẹp hơn

trandn

bác có nhìn lầm ko e download ve` la 2.0.6 mà bác???

bác cho e hỏi mình cài de` len bản 2.0.5 được ko nhỉ, hay fai format data rùi mới cài ạ thanks

chineseboy78 cài thử chưa? của cậu có bị lỗi Youtube không? Check giùm mình cái không vào youtube được.

Bro nào có ý định cài mà chưa cài thì tạm thời chờ nó fix đã.
Lỗi do O/C kernel nên video player hổng có chạy. Vừa phải cho em nó trở về 2.0.5 + themes evolution chạy đẹp, ngon.

Chỉnh sửa cuối:

chineseboy78

chineseboy78 cài thử chưa? của cậu có bị lỗi Youtube không? Check giùm mình cái không vào youtube được.

Bro nào có ý định cài mà chưa cài thì tạm thời chờ nó fix đã.
Lỗi do O/C kernel nên video player hổng có chạy. Vừa phải cho em nó trở về 2.0.5 + themes evolution chạy đẹp, ngon.

báo cáo là e đã up 2.0.6 và ko gặp lỗi gì hết xem video MP4 bình thường, vào youtube bình thường, sóng thì tụt nhưng khi Up radio theo khuyến cáo thì OK, wifi khá tốt. Moi thứ đều ổn, nhưng cài theme animation
Revolution HD 2.0.7 Theme Animation 3.5 with 5 Column App Drawer
thi`pin nó tụt hơi nhanh hix hix ko biet co nen way trở lại theme stock ko ta?

PDAMobile

2.0.6 có 2 phiên bản, 1 cái dùng default kernel không bị lỗi gì hết,1 cái dùng OC Kernel lên 1.2Ghz bị lỗi youtube với video player ,ai thích tốc độ giống em thì đợi bản fix thôi :)

ptshop

mình thấy theme này đẹp hơn

cho mình link download theme này đi bạn, theme của revolution hay devolution chỉ cài được cho rom revolution thôi, em cài rom khác vào treo máy.
ko biết them này cài cho rom khác đc kô ?

chineseboy78

,
2.0.6 có 2 phiên bản, 1 cái dùng default kernel không bị lỗi gì hết,1 cái dùng OC Kernel lên 1.2Ghz bị lỗi youtube với video player ,ai thích tốc độ giống em thì đợi bản fix thôi :)
He he e ko xai ban OV vi co lan up kernel voi rim ship len 1.5 hz, choi game no no'ng kinh khung game lag tu lua, e so wa mo cai may lanh thoi, so chet CPU. Tu do e ko dam nghich OV nua di vi tinh e hay wen, dang chay game co viec du't tui quan, wen thoat co ngay toi CPU. Nguy hiem lam
Sorry e vao = dt chua biet cach danh tieng viet

ngoctuanhd

Mình không biết các bạn down thế nào. Nhưng mình vào link đó thì lại là bản 2.0.7 và mình cài luôn bản đó. Các bạn để ý là nếu đã dùng bản thấp hờn.0.7 thì chỉ cần update mà không phải wipe sạch data đâu nhé. Nói chung bản này cảm ứng mượt mà hơn bản 2.06 tuy nhiên pin không khỏe bằng. Bản trước pin được 2 ngày mà bản này được có 1 ngày

chineseboy78

Mình không biết các bạn down thế nào. Nhưng mình vào link đó thì lại là bản 2.0.7 và mình cài luôn bản đó. Các bạn để ý là nếu đã dùng bản thấp hờn.0.7 thì chỉ cần update mà không phải wipe sạch data đâu nhé. Nói chung bản này cảm ứng mượt mà hơn bản 2.06 tuy nhiên pin không khỏe bằng. Bản trước pin được 2 ngày mà bản này được có 1 ngày

e mới vào check vẫn làm bản 2.0.6 Click vào đây
e nghĩ chắc bác lộn với cái theme cho nó
Revolution HD 2.0.7 Theme Animation 3.5.2 with 5 Column App Drawer Đây

khi bác up theme thì rất giống như up rom từ file zip trên thẻ nhớ, nên có thể bác nhầm là up rom, up theme hiệu ứng vài Icon sẽ đẹp hơn và pin cũng hao nhanh hơn nên e trở về với theme stock

Chỉnh sửa cuối:

trandn

Chú Mike làm việc nhiệt tình quá, đã có bản Revo 2.0.7 cho bà con roài.
Các lỗi đã fix:
- Fixed YouTube and movies issues with OC kernel (thx Lee for this fix)
*Some people might have issue while going back to home desktop from YouTube. Please pause the video first. Fix for this will be during this weekend, when .28 kernel is ready.
- YouTube moved back to system/app
*Please remove your YouTube app before flashing this ROM
- Fixed commands in default.prop to disable security
- USB debugging enabled by default
- init.d script fixes
- CIFS fixes
- ADB access fixed
- Performance improvements
- Some minor changes
- If you're coming from AR HD 2.0.3/4/5/6 there is no need to full wipe but as always it's still recommended. All themes/extras/mods are compatible with AR HD 2.0.3/4/5/6

Link down tại đây:
https://www.dropbox.com/s/ggoj1673ytt9k8w/Android%20Revolution%20HD%202.0.7.zip

Xem thêm thông tin tại đây.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=840040

Ai đang xài bản Revo 2.0.3/4/5/6 thì không cần Full wipe mà cài vào luôn.

ngoctuanhd

Mình lại không phân biệt được bản 2.0.7 với theme hay sao? i con y như bản 2.0.6. nhưng cảm ứng mượt hơn. Pin thì được 1 ngày. Nếu bạn cài theme thì khi vào phần mềm điện thoại liệu nó có báo là phiên bản 2.0.7 không?Dù sao thấy bản 2.0.7 rất hay mặc dù dùng một số phần mềm chơi video không được

ptshop

các bác cho hỏi rom muiu toàn tiếng tàu em up rom xong mặc dù đã chuyển sang ngôn ngữ tiếng anh nhưng đa số là tiếng tàu m làm máy em y như máy trung quốc vậy, có cách nào chuyển ngôn ngữ hoàn toàn sang tiếng anh không àh ?

trandn

các bác cho hỏi rom muiu toàn tiếng tàu em up rom xong mặc dù đã chuyển sang ngôn ngữ tiếng anh nhưng đa số là tiếng tàu m làm máy em y như máy trung quốc vậy, có cách nào chuyển ngôn ngữ hoàn toàn sang tiếng anh không àh ?

cái này bạn hỏi bác caothanhhai chuyên gia dùng hàng "khựa". :D

Mình lại không phân biệt được bản 2.0.7 với theme hay sao? i con y như bản 2.0.6. nhưng cảm ứng mượt hơn. Pin thì được 1 ngày. Nếu bạn cài theme thì khi vào phần mềm điện thoại liệu nó có báo là phiên bản 2.0.7 không?Dù sao thấy bản 2.0.7 rất hay mặc dù dùng một số phần mềm chơi video không được

Bạn up bản 2.0.7 nó mới fix đi. Dùng bản kernel O/C trước thì bị lỗi đó.
2.0.7 của bạn là lúc thằng Mike nó up nhầm lên bản chưa fix.
Pin dùng 1 ngày là sao? chỉ nghe gọi, sms hay vào web chơi game nữa???