• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật, thảo luận các bản Rom Cook cho Desire HD

trandn

Tôi mở Theard này để cập nhật, trao đổi về Ưu, nhược điểm các bản Rom cook cho Desire HD.

Mỗi một bản Rom có những yêu cầu khác nhau về S-Off, Recovery, Radio .... đề nghi các bạn đọc kỹ hướng dẫn tại từng bài hoặc tại Đây

Chúng tôi chỉ giới thiệu những bản Rom đã được Test, thử nghiệm bằng máy của chúng tôi. Các bạn nên cân nhắc kỹ trước khi làm theo. Chúng tôi không chịu trách nhiệm về những hư hỏng có thể có cho máy hoặc thẻ nhớ của bạn

Bác treo biển cấm to thế này kích thích trẻ con lắm nha .... =))

holezu

Giới thiệu bộ Theme Ginger đã được Mod lại với tất cả các Icon đẹp nhất từ nhiều bộ trong đó rất nhiều Icon Việt

Download

Sao em setup ko được ta em xài revolution 2.0.5

ngoctuanhd

Bản MIUI 0.12.31 sao cai camera chụp hình mờ tịt thế nhỉ? Các bác đang dùng bản Revolution 2.0.5 cho em hỏi có thay đổi gì so với bản 2.0.4 không vì em giờ đang dùng bản đó, mỗi tôi không soi đèn được, mà mình thì hay đi đêm, thế mới chết chứ:))

betheone123

Bản MIUI 0.12.31 sao cai camera chụp hình mờ tịt thế nhỉ? Các bác đang dùng bản Revolution 2.0.5 cho em hỏi có thay đổi gì so với bản 2.0.4 không vì em giờ đang dùng bản đó, mỗi tôi không soi đèn được, mà mình thì hay đi đêm, thế mới chết chứClick here to enlarge

Cái MIUI theo cảm nhận của E thì pin tụt nhanh kinh khủng. Mặc dù đã set cấu hình lại cho tiết kiệm Pin nhưng nó vẫn tụt thê thãm hơn thằng Revolution nhiều. Phần chụp hình thì không còn chọn được effect, Nghe nhạc ko chĩnh được SRS, Dolby.... Cái bản Revolution 2.0.5 đang down chưa cài nên chưa biết nhưng cảm nhận bản 2.0.4 thì pin tốt. Thấy cái Change log của 2.0.5 có Tăng tuỗi thọ của pin ( chắc sẽ tốt hơn )
Bản 2.0.4 có phần mềm chọn đèn Flash làm đèn pin mà bác???

ngoctuanhd

Mình đang down bản 2.0.5 về dùng xem sao?cái bản cũ không dùng được đèn pin. Mà theo cảm nhận của mình dùng bản rom ship 1.72.405.3 có vẻ pin là ổn nhất

trandn

02 ngày dùng LeeDroiD 1.4, 1 ngày dùng MIUI-0.12.31-Ace-V1.0 kết luận.
- LeeDroiD 1.4 chậm , lag hơn ROM nguyên gốc. Sóng Wifi và Mobi kém, chập chờn. Pin thì ngang nhau
- MIUI -> Nhìn ko đẹp, rối mắt -> Xấu. Pin có vẻ tốt hơn.

Kết luận: về với bản gốc - Nâng cấp Radio.
Chờ Kernel ngon up tiếp.

ngoctuanhd

đã sử dụng bản Revolution 2.0.5 thấy pin tốt hơn rất nhiều so với bản MIUI, ở bản này đã khắc phục được tình trạng chụp hình ban đêm mà chả nhìn thấy gì của bản Rom ship. cảm ứng rất mượt mà

betheone123

Theo cãm nhận của mình thì hiện giờ [ROM] Android Revolution HD 2.0.5 là ngon nhất, chạy mượt , nhiều theme đẹp, pin tốt, chụp hình ngon, up thêm cái Radio của Rom nữa là sóng ngon lành. Từ 4h chiều hôm qua đến 4h chiều hôm nay chĩ tụt 50% pin ( dùng nhắn tin, gọi điện chút ít, update, cài chương trình qua wifi, nghe nhạc... )

- LeeDroiD 1.4 chậm , lag hơn ROM nguyên gốc. Sóng Wifi và Mobi kém, chập chờn. Pin thì ngang nhau
- MIUI -> Nhìn ko đẹp, rối mắt -> Xấu. Pin có vẻ tốt hơn.

Nhận xét chuẫn ko cần chỉnh :D

trandn

Theo cãm nhận của mình thì hiện giờ [ROM] Android Revolution HD 2.0.5 là ngon nhất, chạy mượt , nhiều theme đẹp, pin tốt, chụp hình ngon, up thêm cái Radio của Rom nữa là sóng ngon lành. Từ 4h chiều hôm qua đến 4h chiều hôm nay chĩ tụt 50% pin ( dùng nhắn tin, gọi điện chút ít, update, cài chương trình qua wifi, nghe nhạc... )

Nhận xét chuẫn ko cần chỉnh :D

OK.
Thử cái coi.
Từ ngày cưới em nó về đón năm mới (31/12) em nó bị "cook" nhiều quá sắp chín roài. Hix
trung bình 2 ngày thay 1 ROM. Đúng là Android dã man quá, mở quá làm mình cứ phải ò mò vọc, .... không biết có bác nào như em không....:-?

Chỉnh sửa cuối:

trandn

ROM Android Revolution HD 2.0.5 chạy được, có điều lạ là:
ROM xịn của máy + ROM Android Revolution HD 2.0.5 + ROM MIUI thì máy của mình ko nhận dc thời tiết các quận chi tiết
Con ROM xịn của máy mình ngồi đống đa (Hoàng Ngọc Phách) nó bảo mình là ở Thanh Xuân? - Ra NC thì nó bảo mình ở Ba Đình - Hỏi Kỹ thuật của NC nó cài đi cài lại không được.
Thay ROM LeeDroid thì nó nhận đúng khu vực mình đang ngồi.
Bro nào biết chhir giùm cái coi.

Cảm nhận:
Android Revolution HD 2.0.5 màn hình mượt, sóng khỏe, Pin tốt.... các thứ khác chưa kịp xem hết...

betheone123

ROM Android Revolution HD 2.0.5 chạy được, có điều lạ là:
ROM xịn của máy + ROM Android Revolution HD 2.0.5 + ROM MIUI thì máy của mình ko nhận dc thời tiết các quận chi tiết
Con ROM xịn của máy mình ngồi đống đa (Hoàng Ngọc Phách) nó bảo mình là ở Thanh Xuân? - Ra NC thì nó bảo mình ở Ba Đình - Hỏi Kỹ thuật của NC nó cài đi cài lại không được.
Thay ROM LeeDroid thì nó nhận đúng khu vực mình đang ngồi.
Bro nào biết chhir giùm cái coi.

Nói mới đễ ý. Đúng là chĩ có LeeDroid là nhận được chính xác Quận mình đang ở còn lại thì chĩ nhận chung chung về Thành Phố. Có lẽ mấy Rom kia nó bỏ bớt chăng.
Mới thấy 1 cái lạ nữa là khi xài Android Revolution HD + Evo Theme Revolution thì máy thường hay bị tự khởi động lại khi pin còn khoãng <30%. Không biết là vô tình hay cố ý ???

trandn

Mới thấy 1 cái lạ nữa là khi xài Android Revolution HD + Evo Theme Revolution thì máy thường hay bị tự khởi động lại khi pin còn khoãng <30%. Không biết là vô tình hay cố ý ???

Cái này thì tớ chưa bị, 23% vẫn đang chơi game không thấy gì cả.
Xuống 15% nó báo yếu pin đòi sạc mới phải sạc.

quan1984

Nói mới đễ ý. Đúng là chĩ có LeeDroid là nhận được chính xác Quận mình đang ở còn lại thì chĩ nhận chung chung về Thành Phố. Có lẽ mấy Rom kia nó bỏ bớt chăng.

Sau khi bạn flash rom hay radio đã wipe battery chưa nếu chưa thì thử xem nhé boot --> recovery--> advance--> wipe batterystain nếu không được dùng cái theme này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=904320 cũng giống theme revolution nhưng đẹp hơn đó

ptshop

TOP ROM CHO DHD:
[ROM][13/01/11][FRG83D]Rs xDROID HD 1.1 by Rs125
Rom này có thể nói là nhanh nhất mình từng up rom, máy ở chế độ chờ 3-6mah, giao diện cực đẹp
Chia sẽ cho các bác dùng thử và cảm nhận :D
Rom online, cập nhật liên tục qua wifi.

download

các bác vào market cài more locate 2 vào hỗ trợ hơn trăm thứ tiếng ( có tiếng việt )

betheone123

Cài em themes này vào máy chạy chậm như rùa luôn.

Làm gì có chuyện chạy chậm như rùa bạn??? Bạn đã Revert Theme cũ trước khi cài Theme mới chưa?

trandn

Làm gì có chuyện chạy chậm như rùa bạn??? Bạn đã Revert Theme cũ trước khi cài Theme mới chưa?

Tớ không hiểu revert thế nào, cậu guide tớ cách revert cái nào.
Thanks.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

TOP ROM CHO DHD:
[ROM][13/01/11][FRG83D]Rs xDROID HD 1.1 by Rs125
Rom này có thể nói là nhanh nhất mình từng up rom, máy ở chế độ chờ 3-6mah, giao diện cực đẹp
Chia sẽ cho các bác dùng thử và cảm nhận :D
Rom online, cập nhật liên tục qua wifi.
các bác vào market cài more locate 2 vào hỗ trợ hơn trăm thứ tiếng ( có tiếng việt )

Cài thử ROM này rồi, quả thật là chạy tít thật đấy, cái themes cũng đẹp, icons đẹp.
Wifi tốt, Mobile tốt, Pin được.
Có 1 điều là cái Button Personalize cạnh nút Phone không có tác dụng ???? Của bác có bị không chứ của em nó chẳng để làm gì cả.

Chỉnh sửa cuối: