• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật, thảo luận các bản Rom Cook cho Desire HD

motchotatca1985

Cài 2.02 hay 2.03 làm gì. Dùng cái bản fake này thì các bạn cứ dùng Rom Ship Asia hoặc lên hẳn Ship 1.72.405 WWE mà dùng cho ổn định

Lưu ý khi UpRom ship 1.72 nhé. Lên 1.72 là không có Root , S OFF gì cả đâu có gì dùng nấy thôi nên
- Phải có Radio S- OFF hay Ship S- OFF để còn có cơ quay về bằng cách Up Rom Ship 1.32 qua thẻ nhớ : Tham khảo tại http://www.pdaviet.net/showthread.p...ÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD&p=1526714#post1526714
- Phải có một bản Rom Ship đã được đổi tên thành PD98IMG.zip cất sẵn trong thẻ

Thế là Up thoải mái
-
hix thế bh mình cài 2.03 rồi cài lại 1.32 toàn lỗi ko cách nào về được ah.teo rồi

caothanhhai

[ROM] MIUI-0.12.31-Ace-V1.0 for Desire HD

Đã có Rom Miui theo build 31/12 rất hay, rất đẹp
Camera đã chụp ảnh quay phim tốt

Đã quá quen thuộc với từng ngóc ngách của HTC Sense nên Miui như một cơn gió lạ để làm mới và cáo cách nhìn khác về Rom Trung quốc

Download

Một trang theme cho Miui :http://miuithemes.com/

Kết nối với máy tính bằng Sync 91 :http://www.mediafire.com/?m7dn5fd6746ifhk
* Khi cài đặt sẽ là giao diện tiếng TRUNG
* Chạy ứng dụng
* Chuột phải vào iCon của ứng dụng ở Quick Lauch (Góc dưới bên phải PC của bạn)
* Nhấp vào mục thứ 3 từ trên xuống chọn English >>> Thế là bạn có giao diện tiếng Anh

Chỉnh sửa cuối:

chineseboy78

Hjx bắt sóng wifi kém lắm bạn à.bản rom gốc mình dùng toàn full sóng.bh up bản 2.03 có 1 vạch wifi nhiều lúc lại còn mất hẳn sóng.hjx chán thế

Chính xác mình cũng bi lỗi tuơng tự như bác này! Đứng sát cái wireless của nhà thằng bạn mà nó chỉ báo có 1 vạch sóng tức muốn chết. way về với rom ship thôi, vì nó đã wa' hoàn hảo rồi

quan1984

Chính xác mình cũng bi lỗi tuơng tự như bác này! Đứng sát cái wireless của nhà thằng bạn mà nó chỉ báo có 1 vạch sóng tức muốn chết. way về với rom ship thôi, vì nó đã wa' hoàn hảo rồi

bạn đã flash radio chưa mình dùng thấy bình thường mà phải đổi radio này dùng mới ok 12.28e.60.140fU_26.04.02.17_M2

motchotatca1985

hix sao máy mình root roi s off eng of ma bh recovery khong về được bản room ship nhi.nó toàn chạy được 10s rồi dừng.hix ai biết chỉ dùm với

caothanhhai

Giới thiệu một ứng dụng đẹp và rất hợp cho Miui

Animated Widget : Ứng dụng tạo các Shotcut Contact trên màn hình home, khi bấm vào sẽ có nhiều lựa chọn như gọi điện, SMS, Email ...

Download hoặc tải miễn phí tại Market

Chỉnh sửa cuối:

thuybim8888

bác nào chỉ em với . em up rom [ROM] LeeDrOiD HD v1.3 [28/12/10 l Fast l Stable l WWE]

làm theo mấy bác trên diễn đàn up radio . nhưng đến phần writing thì toàn bị lỗi . có phải tại máy chưa radio off ko ? .
sau khi up rom rồi thì còn phải làm j để up radio mới :(( . cái radio đâng dùng sóng yếu quá . các bác giúp em gấp với

chineseboy78

sau khi up và dùng rom Android Revolution HD 2.0.3 | High Quality & Performance, thì e thấy chẳng nhanh hơn bản Rom ship theo máy, và gặp tình trạng ko tương thích với 1 số game và ko chơi đươc như BIA2.... e đã quay về với rom ship thì các game chạy rất mượt. Nên e để Rom ship chỉ Up radio và Kernel

betheone123

Thấy cái MIUI ROM đẹp và nhỏ gọn nhưng không thích cái đồng hồ màn hình Home cũa nó chút nào!!!! Bác Caothanhhai có cách nào change nó không?

caothanhhai

Bạn bấm giữ vào nó rồi quang vào thùng rác. Lên chợ thích cái gì thì tải về ....
Quá dễ mà.

troimaduong

bác hải có bị lỗi này không?
em xài MIUI-0.12.31-Ace-V1.0
mà sao lúc nhận cuộc gọi,sau khi nhận cuộc gọi
màn hình tối thui.
bấm không nhận gì hết.phải tháo pin,
mong bác hải xem thử giùm mình

ptshop

Cài 2.02 hay 2.03 làm gì. Dùng cái bản fake này thì các bạn cứ dùng Rom Ship Asia hoặc lên hẳn Ship 1.72.405 WWE mà dùng cho ổn định

Lưu ý khi UpRom ship 1.72 nhé. Lên 1.72 là không có Root , S OFF gì cả đâu có gì dùng nấy thôi nên
- Phải có Radio S- OFF hay Ship S- OFF để còn có cơ quay về bằng cách Up Rom Ship 1.32 qua thẻ nhớ : Tham khảo tại http://www.pdaviet.net/showthread.p...ÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD&p=1526714#post1526714
- Phải có một bản Rom Ship đã được đổi tên thành PD98IMG.zip cất sẵn trong thẻ

Thế là Up thoải mái
-
Bác cho em hỏi, em đang dùng room SHIP asia muốn up lên rom ship 1.72.405 WWE thì em chép rom vào thẻ nhớ rồi up qua thẻ nhớ thôi ( có ship s-of rồi ) vậy thôi hả hay còn phải làm gì nữa không ? Bác có thể hướng dẫn chi tiết giúp em được kô ?

ancola66

Super V.I.P
Bác cho em hỏi, em đang dùng room SHIP asia muốn up lên rom ship 1.72.405 WWE thì em chép rom vào thẻ nhớ rồi up qua thẻ nhớ thôi ( có ship s-of rồi ) vậy thôi hả hay còn phải làm gì nữa không ? Bác có thể hướng dẫn chi tiết giúp em được kô ?
Nếu bạn đã chắc chắn là có SHIP S-OFFSuper CID (CID 11111111) thì cứ cho vào thẻ rồi up như hướng dẫn up rom ship bằng thẻ nhớ thôi.

caothanhhai

Bạn có thể Up bằng thẻ nhớ hoặc cắm vào máy tính Up thẳng file .exe bình thường

ngoctuanhd

Hiện tại MIUI đã có bản nào mới chưa bác Hải? Em đang tính cài mà cái camera với quay phim không được kể cũng nản

caothanhhai

Hiện tại MIUI đã có bản nào mới chưa bác Hải? Em đang tính cài mà cái camera với quay phim không được kể cũng nản

Ơ cái bản 31/12 giới thiêuh trang trước dùng ngon lắm rồi mà - chup ảnh 8M quay phim 720 luôn

caothanhhai

Giới thiệu bộ Theme Ginger đã được Mod lại với tất cả các Icon đẹp nhất từ nhiều bộ trong đó rất nhiều Icon Việt

Download