• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

dungphp

Híc, bác nào biết chỗ sửa HD2 ở Hà nội không ạ, máy em dạo này treo đứ đừ, up lại các kiểu rồi mà vẫn thế, tháo pin ra để mát máy mới khởi động được.

Đồng chí đã dùng đến Task29 chưa ? up lại Radio chưa ? format lại thẻ nhớ chưa ?

xemtynhi

Giải pháp hoàn hảo : Mdj 3.3a + Kernel 0.1d >>> Nhanh , mượt, tít và mát =D>

Tình hình là cài Kernel 0.1d theo lời bác Ân rồi chạy nhanh , mượt và tít ơi là tít ... mỗi tội lỗi luôn cái WiFi rôi :(( .............. kíu em với .........:((

ancola66

Super V.I.P
Giải pháp hoàn hảo : Mdj 3.3a + Kernel 0.1d >>> Nhanh , mượt, tít và mát =D>

Tình hình là cài Kernel 0.1d theo lời bác Ân rồi chạy nhanh , mượt và tít ơi là tít ... mỗi tội lỗi luôn cái WiFi rôi :(( .............. kíu em với .........:((

Thì phải chép 2 file bcm4329.ko tun.ko vào systems/lib/modules để sửa lỗi Wifi chứ :p

doandu

Bạn ơi trong SDcard làm gì có file Sýtem vậy , mình tìm mãi có thấy đâu ... :(
bạn nói chi tiết chút đc k bạn

Bạn vào thư mục Android rồi tạo các thư mục con theo đúng đường dẫn root/system/lib/modules, sau đó copy 2 file bcm4329.ko và tun.ko vào. Boot Android là xong, ko cần dùng Droid Explorer đâu ^^

dungphp

Ui ! Bản HD3.3a mà dùng kernel HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_925mv-evo-0.1.d thì quá chuẩn ! Dòng có 5mA, vãi ...

hackbabe

nếu đúng thế này người tèo nhiều máy nhất phải là 2 đồng chí ăn cô la va cào thành hai. Đồ điện tử thì có tỷ cách để ra đi mát mẻ không nên đổ tại như thế. Mình xài mãi có thấy gì đâu. máy vẫn chạy như ngựa

nếu bác biết thì bảo người ta chỗ sửa, Máy bác còn ngựa thì bác cứ xài, không hỏng thì cũng đừng nói lời cay đắng....

aphodit

Có Bác nào dùng bản này không ah Mdeejay FroYo HD v. 3.1 . Sao khi em dùng bản này thì các chương trình ko tự xoay ngang khi xoay màn hình vậy . Thanks

gunnroseclose

Có Bác nào dùng bản này không ah Mdeejay FroYo HD v. 3.1 . Sao khi em dùng bản này thì các chương trình ko tự xoay ngang khi xoay màn hình vậy . Thanks

bạn xem đã bật auto rorate chưa hoặc bản này g-sensor có vấn đề
Up lên bản 3.3a đi bạn, xoay ngon ngay
Nếu không muốn phải cài lại các settings và apps thì bạn copy file data.img của bản 3.1 đang xài ra, xóa sạch folder android rồi copy bản 3.3a vào sau đó paste cái file data.img bản 3.1 vào là ngon ngay

Pos3idon

Các phiên bản của Mdeejay có phần Phone Option, cái bảng có Power Off, Reboot...Các bạn cho mình hỏi có ai biết mở nó ra ở đâu ko ?? Thanks all

myGenio

Các phiên bản của Mdeejay có phần Phone Option, cái bảng có Power Off, Reboot...Các bạn cho mình hỏi có ai biết mở nó ra ở đâu ko ?? Thanks all

phím END đó bạn, bấm và giữ 2'' là nó hiện ra ngay mà, ko biết có đúng cái bạn hỏi ko?

Status
Không mở trả lời sau này.