• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

caothanhhai

Đang ở China, mấy cái vụ 3g và Andoidr mệt với đồng chí Hồ cẩm Đào thật đấy
đi mua sim thì khó, kích hoạt gprs khó hơn, 3g thì gần như bất khả ... cước đắt, đăng nhập google không cho, wifi không có ...
Chịu cái bọn Tàu, chắc vụ mua thẻ là khó đây vì nó không hiểu.
Set apn mãi không được vừa tiếc tiền vừa tiếc pin ... đành về win mo dùng 2g. Lạc hậu thật

ancola66

Super V.I.P
đi mua sim thì khó, kích hoạt gprs khó hơn, 3g thì gần như bất khả ... cước đắt, đăng nhập google không cho, wifi không có ...
Set apn mãi không được vừa tiếc tiền vừa tiếc pin ... đành về win mo dùng 2g. Lạc hậu thật
Hey hey hey. Không mua được thẻ về Việt Nam Thiê... ngay:))

matmeo41087

Sao em boot bản Mdeejay FroYo HD v. 3.3 ra màn hình HTC trắng tinh nhỉ hay nó vẫn đang boot phải đợi hả các bác

thanhvo31

Hôm trước em hết cái thẻ 200 tệ chỉ có down thông tin thời tiết thôi! Hu hu

quan1984

Các bác ơi có cách nào để bỏ nghe gọi bằng nút cứng ko em hay mặc quần bò mà nhiều lúc cuộc gọi đến ko để ý thế là để ở túi nó ấn luôn vào nhận cuộc gọi luôn

Sonsaithanh

Đồng chí đã dùng đến Task29 chưa ? up lại Radio chưa ? format lại thẻ nhớ chưa ?
em đã dùng task29 rồi, up radio rồi, rất nhiều lần mà không được, nhưng lạ cái là vẫn up thành công 100% không trục trặc gì, từ hồi e chạy android, cài mấy cái game chơi nhiều quá nên bị nóng máy, dần dần lỗi sang cả win nữa.

dungphp

em đã dùng task29 rồi, up radio rồi, rất nhiều lần mà không được, nhưng lạ cái là vẫn up thành công 100% không trục trặc gì, từ hồi e chạy android, cài mấy cái game chơi nhiều quá nên bị nóng máy, dần dần lỗi sang cả win nữa.

Cậu ở đâu ?! Đưa tôi làm cho !

never_mind

Giải pháp hoàn hảo : Mdj 3.3a + Kernel 0.1d >>> Nhanh , mượt, tít và mát =D>

Tình hình là cài Kernel 0.1d theo lời bác Ân rồi chạy nhanh , mượt và tít ơi là tít ... mỗi tội lỗi luôn cái WiFi rôi :(( .............. kíu em với .........:((

Chỉ giúp link down Kernel 0.1d riêng với bác ơi ;;) . Hay là nên lập riêng topic các Kernel các bác nhỉ?

VNS_n

Chỉ giúp link down Kernel 0.1d riêng với bác ơi ;;) . Hay là nên lập riêng topic các Kernel các bác nhỉ?

Mình tán thành lập topic riêng cho kernel vì mình vẫn chưa hiểu lắm cơ chế của kernel, kernel tác động ntn đến Android và làm thế nào để thay kernel (mình chỉ biết là chép cái file kernel hình như là Imagez gì đó), thay kernel làm phát sinh những lỗi nào v.v....

myGenio

Mình tán thành lập topic riêng cho kernel vì mình vẫn chưa hiểu lắm cơ chế của kernel, kernel tác động ntn đến Android và làm thế nào để thay kernel (mình chỉ biết là chép cái file kernel hình như là Imagez gì đó), thay kernel làm phát sinh những lỗi nào v.v....

Link cho Kernel 0.1d : http://www.multiupload.com/YFSZ26W6UQ

quan1984

Em mới text bản sénse 2.4 thấy dùng khá ổn định và đặc biệt nó có fần hot reset chỉ reset mất 10s mà ko cần boot từ đầu nhưng quay sang dùng evo1.0 warm thì lại ko có bác nào biết chỉnh cái đó thế nào ko

ancola66

Super V.I.P

Các bạn như hình chưa tìm thì phải:-? :

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-(zImage)-amp-TWEAKS-UPDATE_FOR-LEO-22-9-2010

never_mind

Có tìm bác Ân ạ, nhưng khi ấy không thấy kernel by Huanyu
nên nghĩ là bác không cập nhật nữa. Rất xin lỗi ;;)

lungtungbeng

Em mới text bản sénse 2.4 thấy dùng khá ổn định và đặc biệt nó có fần hot reset chỉ reset mất 10s mà ko cần boot từ đầu nhưng quay sang dùng evo1.0 warm thì lại ko có bác nào biết chỉnh cái đó thế nào ko

Bản này dùng thử rồi, vuốt hơi lì lì hơn so với các bản khác, với lại cái sense của nó mod nhiều quá mình k thích cho lắm nên đang dùng bản 3.3 HD^^

Status
Không mở trả lời sau này.