• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

DukePham

Chào các bạn , mình dùng bản 1.6b chạy rất mượt , nhưng có 1 vấn đề là không xóa được những phần mềm đã cài ( giữ rồi kéo vào thùng rác không được ) và không vào được setting trên điện thoại . Có ai bị như mình không ?

Giữ và kéo vào thùng rác là bác remove shortcut của nó thôi. Muốn Uninstall thì bấm lá cờ rồi chọn Setting / Application / Manage App (setting mà ko vào được sao bác nói chạy mượt nhỉ, vô lý). Hoặc lên CHỢ load về cả đống phần mềm dùng Uninstall

edmundo2203

Có ai dùng bản 14d bị co hình 1 số chương trình không? VD rockplayer , hoặc bàn phím vietnamese IME, game Eggz .v..v .
mình chạy bản này rất mượt nhưng có 1 số CT lại bị như vầy,

Do bản 1.4d sử dụng LCD density nên có 1 số ứng dụng bị co nhỏ,bạn quay về bản 1.4c là hết.Mình đang dùng bản này + kernel R8 miễn chê.:))
PS : Bác Ân ơi có thể tổ chức buổi offline nho nhỏ để anh e gặp mặt,và giải đáp những thắc mắc xung quanh HD2 + Android, hơn nữa là gặp Bác để cám ơn về những đóng góp cho sự phát triển "Hdroid2" được ko vậy Bác Ân ?:D

Chỉnh sửa cuối:

DukePham

PS : Bác Ân ơi có thể tổ chức buổi offline nho nhỏ để anh e gặp mặt,và giải đáp những thắc mắc xung quanh HD2 + Android, hơn nữa là gặp Bác để cám ơn về những đóng góp cho sự phát triển "Hdroid2" được ko vậy Bác Ân ?:D
Ý tưởng hay đấy. Mong rằng khi có off thì em đang công tác HN để được tham gia. Nhân tiện cho em hỏi có những bác nào chơi bộ môn này ở SG ko nhể... Giao lưu tí đee.... Sorry spam sai chủ đề tí

C

chiphoi2005

Guest
"Hôm qua tới giờ của bản 1.6c này chạy rất ngon, nhanh và mượt chưa gặp lỗi gì đáng kể về hệ thống và xung quanh về mạng. 3G mình dùng của Vinaphone chạy nhanh cực kỳ trang www.pdaviet.com mà thoáng cái đã vào tới nơi, nhanh hơn Winmo rất nhiều. Chưa bị Freeze cái nào hết.
Âm thanh, nhạc, phim nghe gọi, xem tốt không vấn đề gì."

Nghe bác nói em thèm quá đi mất, em cài Android lên boot vào cũng ngon nhưng loay hoay mãi mà không thể vào mạng được (em dùng Bobi mặc dù bên WM mạng vẫn chạy tít mù ..) bác chỉ cách cài GPRS cho em với, cầu cứu mãi mà chẳng thấy ai giúp, nản quá ..... cái Android !

Mạng 3G đâu có cần phải cài đặt thông số gì đâu bạn, mình thay mấy lần Android mà có cần dùn tới thông số gì đâu. Quan trọng là bạn làm đúng theo hướng dẫn thì chạy ngon lành thôi.
Nhưng bác Ân ơi, sao máy lại hao Pin thế nhỉ. Hôm nay mệt quá không làm gì được nên để máy đó đi ngủ, mà tới chiều dậy thì không còn 1 nấc Pin giờ đang ngồi xạc lại Pin đây bác ạ. Có lẽ nó chạy ngầm nhiều chương trình mà em không biết cách để tắt nên nó mau hết Pin? Bác xem lại dùm em nha. Thankssssssss

DukePham

Mạng 3G đâu có cần phải cài đặt thông số gì đâu bạn, mình thay mấy lần Android mà có cần dùn tới thông số gì đâu. Quan trọng là bạn làm đúng theo hướng dẫn thì chạy ngon lành thôi.
Nhưng bác Ân ơi, sao máy lại hao Pin thế nhỉ. Hôm nay mệt quá không làm gì được nên để máy đó đi ngủ, mà tới chiều dậy thì không còn 1 nấc Pin giờ đang ngồi xạc lại Pin đây bác ạ. Có lẽ nó chạy ngầm nhiều chương trình mà em không biết cách để tắt nên nó mau hết Pin? Bác xem lại dùm em nha. Thankssssssss
Trong các bản cài đều tích hợp sẵn Task Killer. Bác cho cái Widget TaskKiller ra ngoài rồi thi thoảng bấm nó phát cho nó giải phóng bớt bộ nhớ, đóng bớt các chương trình ko cần thiết. Trung bình memory sẽ ở mức 250 trở lên là ổn. Bác nhớ tắt Wifi, BlueTooth nếu ko xài đến cho đỡ hao pin

cháu cám ơn bác Ân vì đã giúp cháu chiều nay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chắc giống mình đến tận nhà nhờ vả nè... Bác ÂN cực kỳ nhiệt tình và hiền lành nhé. Hẹn ngày tái ngộ tại HN

rnr

Em nghĩ việc lỗi của mọi người không giống nhau là do dùng bản WM khác nhau, Radio khác nhau. Giải pháp tốt nhất là các bác cao thủ khi sửa lỗi và chạy 1 ver nào đó của Android và đã test trên WM nào thì các bác note chi tiết để anh em theo. Như vậy sẽ tránh đc mỗi người 1 lỗi.

trinh12345

Em khuyên các bác nên dùng rom winmo là Blue sea v 12, rom bên Android là shubcaft 1.4c+ R8. Em thấy mọi người hay ca ngợi bản Mattc 1.6c nhưng nghe mọi người kêu lỗi quá trời nên em chắc chắn ko thể = bản 1.4c dc, phải nói là KO CÓ LỖI GÌ LUÔN, với điều kiện là các bác nhớ cài auto rotate widget rồi chọn off nhé. Bản 1.4d density cao nên app bị co màn hình khi sử dụng, ko tốt.

C

chiphoi2005

Guest
Trong các bản cài đều tích hợp sẵn Task Killer. Bác cho cái Widget TaskKiller ra ngoài rồi thi thoảng bấm nó phát cho nó giải phóng bớt bộ nhớ, đóng bớt các chương trình ko cần thiết. Trung bình memory sẽ ở mức 250 trở lên là ổn. Bác nhớ tắt Wifi, BlueTooth nếu ko xài đến cho đỡ hao pin

Chắc giống mình đến tận nhà nhờ vả nè... Bác ÂN cực kỳ nhiệt tình và hiền lành nhé. Hẹn ngày tái ngộ tại HN

Ủa, DukePham ở Hà Nội sao Nơi cư ngụ lại TP. HCM? Mà bác Ân ở đâu vậy? Nếu ở TP.HCM thì hôm rảnh gặp nhau trao đổi chút về Android nào.

chucuoihp

Bạn nhớ tắt ứng dụng trước khi tắt máy, tắt wifi bt khả năng pin chờ sẽ lâu hơn. Mình xqì matt 1.6 pin galilio nếu để chế độ chờ 1h mất khoảng 1.3% pin. Xqì advance task killer

DukePham

Ủa, DukePham ở Hà Nội sao Nơi cư ngụ lại TP. HCM? Mà bác Ân ở đâu vậy? Nếu ở TP.HCM thì hôm rảnh gặp nhau trao đổi chút về Android nào.

Em Nam tiến được gần chục năm rồi bác ạ. Android của em đây: 098.300.3333

C

chiphoi2005

Guest
ok, mình lưu lại rồi. Lúc nào có thời gian mình alô nha. Số điện thoại của mình : 0903818399, Huy Anh

trantrungkienvt

Em nghĩ việc lỗi của mọi người không giống nhau là do dùng bản WM khác nhau, Radio khác nhau. Giải pháp tốt nhất là các bác cao thủ khi sửa lỗi và chạy 1 ver nào đó của Android và đã test trên WM nào thì các bác note chi tiết để anh em theo. Như vậy sẽ tránh đc mỗi người 1 lỗi.
em cũng nghĩ như bác
các bác có thể cho task killer tự auto kill theo 1 khoàng thời gian định sẵn bằng cách vào setting có tùy chỉnh trong đó, chứ em xài android thật trên n1 thì chả bao giờ em kill cả vì android nó quản lý ram tốt lắm rồi :D
làm sao để mod đc cái hiển thị pin như này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=724778
bác Ân nghiên cứu giúp.
thanks!
cái đấy thì cần có file framework-res.apk nằm trong thư mục /system/framework/framework-res.apk

caothanhhai

Chương trình Offline nho nhỏ của hội "Hdroid2" sẽ diễn ra vào 9.00 đến 11.00 sáng mai 29/8 tại Căfe Hotline 65 Quán Sứ - Hà Nội.
Tại buổi offline AdvMod Ancola sẽ giải đáp, hướng dẫn mọi thắc mắc liên quan đến Android trên Hd2
Mời các bạn tham gia.

Chỉnh sửa cuối:

edmundo2203

E đặt cục gạch đầu tiên,hy vọng buổi off ngày mai đông đủ các a e "Hdroid2" tham dự.

C

chiphoi2005

Guest
Mọi người cũng ác thiệt, qua 2/9 này mình mới có dịp ra hà nội mà bây giờ Oflìne sớm quá làm sao mình có mặt được liền. Hẹn các bác dịp khác vậy. Bùn

dunglavie

Em xin đặt 1 chỗ ạ. Xin hỏi khi đến thì alo cho bác theo số ĐT nào ạ ?

hieptoan

tiếc quá nhỉ, bây giờ em mới biết nhưng lại đang đi khỏi Hà Nội. Bản andriod của em chạy mọi thứ rất ổn, chỉ mỗi tốn pin quá.Đôi khi phải dùng winmo cho đỡ.
mai các bác off vui nha!

ichirumama

Có ai ở HCM làm cái offline đi, em thấy mem HN có vẻ gắn bó với pdaviet nhiều hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.