• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52.0.007] - CLASSICO - Trời Lam [thanhhaifire]

votinh484

Ko được pro ơi dù pật all path và cài ổ c thj ko pật được ttpod.sao ko có pản nào hoàn hảo nhỉ huhu.

Vẫn kô đc ak, vận bạn fotmat máy lại xem sao, nếu kô dc nữa bó tay. mình vẫn thích nghe nghẹ bằng trình nghe nhạc mặc định của máy vì nó nghe nhạc hay hơn vs lại bây giờ có pm hen giờ tắt nhạc nữa mà.

tanthanh2009

Chăc là quay trở về thôi. classico, bản CFW C6 tốn pin wa. dùng chỉ được 1 ngay
"
"
"
"=>>>>
Chờ kitafung ở bài dưới! hi hi. Đợi V52.0.101 luôn

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Đã làm xong 1 bản Satio v52.0.101, giờ đang test ram và pin sáng mai sẽ up lên cho các bro.

nolove_hn

Thích bản đầu tiên quá, có cách nào jaf cho RM-428 ko bạn ơi, forum toàn RM-356. nhìn mà chết thèm. RM-428 thiệt thòi quá. hix :(

thanhhaifire

Thích bản đầu tiên quá, có cách nào jaf cho RM-428 ko bạn ơi, forum toàn RM-356. nhìn mà chết thèm. RM-428 thiệt thòi quá. hix :(

RM-428 làm như thế cũng ok mà mình ko có máy dạo này cũng bận quá bạn thông cảm

nolove_hn

Ý mình là có cách nào jaf bản này cho con máy RM 428 của mình ko vậy? hoặc bạn có bản nào giống bản đó mà dành cho RM 428 thì cho m với. muốn jaf quá mà ko biết làm tn ?

OverYou

Cái này thỳ phải chờ thanhhaifire mủi lòng + có thời gian rảnh là ngứa tay giúp ngay :D tiếc là hem có máy RM428

kitafung

Cái này thỳ phải chờ thanhhaifire mủi lòng + có thời gian rảnh là ngứa tay giúp ngay :D tiếc là hem có máy RM428

Phải có máy và... cục sạc và ngồi làm bạn à. Không có máy thì không test được thì làm sao cook được.

titanworm

@ThanhhaiFire có cái mod tạo thư mục mà k bị quét bởi Gallery k vậy , mình xài cái mod cua C6 mà dung k dc cho V52.0.007

nolove_hn

Đang định flash fw này cho con RM428 của mình theo cách tìm đc trên trang này:

http://quazen.com/shopping/consumer-electronics/how-to-use-firmware-rm-356-for-nokia-5800-rm-428/

Trích nguyên văn:

How to use Rm 356 for Nokia 5800 Rm 428:

we need

+ a JAF
+ firmware for Nokia 5800 RM-356 ( higher than RM-428 ).

Extract it to default directory (C:programFilesNokiaPhoenixProducts) and rename RM-356 to RM-428.

Start JAF, go into BB5 section. And choose manual flash and next files (their default destinations is
C:programFilesNokiaPhoenixProductsRM-428) :
1)Change RM-356_51.0.006_prd.core.C00 extension to C0R
(result – RM-356_51.0.006_prd.core.C0R), this for MCU Flash file.

2) For PPM Flash file we need RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V05

3) For CNT Flash file we need RM-356_51.0.006_C04_prd.rofs3.fpsx (may be something similar)

Then in section “Flash setting” make sure that:
“Manual Flash”, “Factory set”, “Dead USB” are marked.

Connect your phone to USB and turn it off, press “Flash” and agree with warnings and turn your phone again with cable connected. (usual J.A.F. flashing in other words …)

Ko biết là đã có ai thử chưa. Ai có cao kiến gì thì chỉ giúp với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Cái vụ này mấy ông xài 5800 RM-428 vẫn phải làm thế thoy mờ :D Vì ít người dùng RM-428 và ko có mấy ai cook CFW riêng cho dòng này cả !

nolove_hn

Cần thêm ý kiến của mọi người trước khi jaf, die máy cái thì thôi xong, ko có tiền mua máy mới đâu :(