• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52.0.007] - CLASSICO - Trời Lam [thanhhaifire]

OverYou

=)) Đọc kỹ nó hướng dẫn như nào rồi làm thoy! Vì chẳng thấy mấy ai nói là dùng RM-428 :D Bạn nên nhớ là nó hướng dẫn phải tìm 1 CFW của 5800 RM-356 cao hơn FW của máy RM428 bro đang dùng!

kid1412v

Bác 2fire làm bản này đơn giản hiệu quả thôi nhé.mình vẫn thích cái slogan đó của bác. :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Cần thêm ý kiến của mọi người trước khi jaf, die máy cái thì thôi xong, ko có tiền mua máy mới đâu :(

cái vụ up chuyển RM này trước định thử cho N95 but hok dám,có lẽ bạn nên donate cho binh24 làm riêng cho 1 bản port.

Chỉnh sửa cuối:

nolove_hn

Vấn đề là m thích cái bản này ấy, đang dùng một bản fw của C6 thấy ko thích lắm, muốn flash lại bản fw gốc như trên của thanhhaifire. nếu được bạn thanhhaifire làm cho m một bản, m sẽ donate cho bạn \-/

OverYou

=)) Nếu mình ở SG thỳ mình sẽ donate cho thanhhaifire = chầu cafe hay nhậu là đẹp! Donate = tiền mất phẩm chất lắm :D

kitafung

Vấn đề là m thích cái bản này ấy, đang dùng một bản fw của C6 thấy ko thích lắm, muốn flash lại bản fw gốc như trên của thanhhaifire. nếu được bạn thanhhaifire làm cho m một bản, m sẽ donate cho bạn \-/

Vấn đề là chủ thớt không có máy để test bạn à.

OverYou

:D Vấn đề là chẳng mấy ai xài RM428 cả! Theo mình là JAF theo cách của ng ta hướng dẫn, 2 là tự học cook lấy 1 bản là ok :D

nolove_hn

Con 5800 (RM428) của mình hiện đang chạy FW C6 thế này, vậy giữa bản FW gốc đầu tiên của thanhaifire và cái FW ở máy m, cái nào cao hơn?

thanhhaifire

Con 5800 (RM428) của mình hiện đang chạy FW C6 thế này, vậy giữa bản FW gốc đầu tiên của thanhaifire và cái FW ở máy m, cái nào cao hơn?

cái đó ko quan trọng, mún ghi gì vào cũng dc hết, nếu xét về đẹp và tiện dụng thì C6 ngon còn xét độ trâu bò và ổn định thì bản gốc là ngon nhất

nolove_hn

À, m ko có ý hỏi về hình thức. m định convert sang RM 356, nhưng trong bài hướng dẫn nói bản RM 356 phải cao hơn bản RM 428 đang chạy nên m cần biết là bản này của b có cao hơn bản m đang chạy hay ko để m JAF :-?

thanhhaifire

À, m ko có ý hỏi về hình thức. m định convert sang RM 356, nhưng trong bài hướng dẫn nói bản RM 356 phải cao hơn bản RM 428 đang chạy nên m cần biết là bản này của b có cao hơn bản m đang chạy hay ko để m JAF :-?

bạn xem cái core của bạn là v51 hay v52 nếu v52 thì core cao nhất và v52.0.101

Hikira

Cái "Dark Steel Tsunami" với cái "HS Tsunami Nokia Icon Eng - Viet" bên topic của bạn "kitafung" có khác gì nhau k bạn "thanhhaifire"

kitafung

Cái "Dark Steel Tsunami" với cái "HS Tsunami Nokia Icon Eng - Viet" bên topic của bạn "kitafung" có khác gì nhau k bạn "thanhhaifire"

Giống nhau bạn à ^.^ mình để cả 2 bên cho tiện tải về thôi. Bản ROB thừa hưởng tất cả mod của bản Trời Lam V2 mà lị.

Hikira

HIKIRA xem bản của bác kitafung chạy thế nào.camera ok không vậy

Camera ok bạn,k bị lỗi đang dùng,thấy bạn hỏi nên mới test thôi :D để tối chụp thiếu sáng xem có ổn k :D

Xgamex

ban thanh hai than men.minh ko ghi tieng viet duoc nen mong mod thong cam.
minh can hack dum 5800 52.007
ban thanh hai giup minh nha. minh o q.11 tphcm.so dt minh la 01212482088
thanks thanh hai nhiu lam