• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v21.0.003 Việt-Anh Full Apps by manhtu

doantranhuy

anh mạnh tú ơi! em cài cái facebook đuôi sis mà không hiện icon cũng không thấy cái ứng dụng đó đâu luôn! cái facebook cho s60v5 mà đuôi sis đó!ko bít có cách nào khắc phục không? vì em cài Fmobi thì vào màn cứ trắng xoá,còn kasvopus thì nặng lắm, cài facebook java thì khôg cài được!nó báo lỗi là jar jad file down not max gì đó!hix

manhtu

anh mạnh tú ơi! em cài cái facebook đuôi sis mà không hiện icon cũng không thấy cái ứng dụng đó đâu luôn! cái facebook cho s60v5 mà đuôi sis đó!ko bít có cách nào khắc phục không? vì em cài Fmobi thì vào màn cứ trắng xoá,còn kasvopus thì nặng lắm, cài facebook java thì khôg cài được!nó báo lỗi là jar jad file down not max gì đó!hix
bạn dùng FB Installer đấy ah
mình cài nó cũng ko hiện, trong khi X6 cài thì nó chạy luôn cả file wgz
vào private\20024687\ chạy file facebook.wgz là được
chuẩn bị về với E72

doantranhuy

thaks bạn!nhưng lúc nào chạy cũng phải vào đó tìm hả bạn!có cách nào khắc phục không? :((

keijyken

bạn dùng FB Installer đấy ah
mình cài nó cũng ko hiện, trong khi X6 cài thì nó chạy luôn cả file wgz
vào private\20024687\ chạy file facebook.wgz là được
chuẩn bị về với E72
manhtu chỉ mình cách đổi icon của finger use đi mấy vái hình icon mặc định xấu quá

manhtu

SAO MANHTU KO làm tăng ổ C mình thấy cái đó tiện đó

tăng C thì phải gộp rofs3=>rofs2=>core rồi chỉnh sửa Hex
Tuy full app mặc định nhưng gộp vào thì một số ứng dụng sẽ kô hoạt động(ovisync)
nói chung là tùy sở thích từng người, mình sẽ post hướng để bạn nào muốn thì thử sức

keijyken

ĐÙNG RÙI MANHTU CHỈ MÌNH THÊM CÁI KHOÁ C6 ĐI LÀM MÃI KO ĐC H MÌNH THÊM CÁI C6 VÀO BẢN CŨ LÀ ĐC :D

jomokino

Mnahtu mong huynh đừng cố gắng tăng ổ C lại lỗi ứng dụng nữa, bản cuối cùng trướng khi huynh từ bỏ c5-03 mong huynh ra bản cuối chỉ cần vài thứ mình ghi ra sau đây được không: 1. Hack vĩnh viễn. 2. Thêm bàn phím mới. 3. Thêm tính năng Conversations. 4. Thêm tiếng việt. 5. Xoá ttvideo. 6. Xoá Adobe Reader Le. 7. Xoá Chat (Cái này v21 nó có cái icon nhưng khi click vào thì nó lại vào web để down về nên xoá luôn.). Vậy thôi, mình nghĩ vậy là tốt rồi. Mong bạn huynh làm bản cuối cùng sẽ tốt cho tất cả không ai phải than phiền nữa. Một lần nữa cảm ơn huynh rất nhiều trong thời gian qua đã giúp đỡ các bạn dùng C5-03 có nhiều trải nghiệm trên chiếc dế yêu của mình....

manhtu

Những thứ đc mình thêm vào mình nghĩ là nó cần với đa số người
tất cả apps mặc định đều giữ lại, s-clear để dọn rác, memcheck kiểm tra ram, cái Chat đấy ở bản v21 là mặc định
Adobe reader ở ổ C mình đã xóa rồi
do bản này bị lỗi realplayer thôi, chứ mình thấy ổn rồi

jomokino

Thank huynh, nếu RP không khắc phục được thì huynh cứ để cái ttvideo lại nhé vì mình xem video bang RP thông qua ttvideo thi nó không bị reset.

ok_never

Bác manhtu ơi cung cấp thêm vài theme full icon anna cho ae để trang trí "nhà mới" được không bác? trên mạng toàn mấy cái theme không full thôi

Letuonghuy