• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

Ntv_79

Mình đã cài bản N97 mini mặc định, phải nói mượt thật, kiểu này chắc nokia mời Matthanh về chuyên viết phần mềm quá.
- có 1 cái mình chưa hiểu về sử dụng app hay máy mình bị lỗi gì mà khi mở 1 số app như ' du và cái app có hình mũi tên, mỏ neo ' chữ toàn ra ô vuông không hiểu gì cả...mong các Pro chỉ giáo...:((
Thank a lot..

Chắc là app tiếng Trung và font ko có tiếng Trung nên ra ô vuông chứ gì!

hapro

Cái này trước mình cũng bị. Có hai cách xử lý
+ một là bạn khởi động lại
+ hai là bạn chuyển qua chế độ nằm ngang khí đó các icon và chữ bình thường sau đó bạn tắt cảm biến đi và bật lại là ok.

thế thì nói làm gì>:)

Ntv_79

Bác mathanh có vẻ không muốn jup nhưng không sao may mà level mình cao nên đã làm được :p
đơn gian thui than'k tui cái cho hứng khởi nào.:D

thế cái UID 16 số thì sao nhỉ máy tính có tính ra không bác.:D

Xử lý được hết. Nhưng mà bạn level cao nên làm được rồi mà!:p

Không phải bạn ơi app này Matthanh up sẵn vào FW mình cài vô là nó có như vậy..

Tên nó là app gì nhỉ? Hay nó để làm gì? Bài trước bạn nói thế chắc chỉ mathanh biết vì cook vào room! Mình nghĩ bạn cứ dùng cái font router dùng một cái font hiển thị tiếng trung xem!

HoanXtq

Bác mathanh ơi.Cái đồng bộ với ovi,dow về dùng X-plore chép vào ổ C hay như nào ạ?

Down về rồi cook lại vào rom bác ạ

// em cook rồi flash lại nó lên ota sync rồi nhưng không qua được bước đăng nhập, nó báo dịch vụ chưa sẵn sàng, để mai thử lại. Cái sync này hay thế ko nên bỏ bác matthanh ạ

nganvuong1

Tên nó là app gì nhỉ? Hay nó để làm gì? Bài trước bạn nói thế chắc chỉ mathanh biết vì cook vào room! Mình nghĩ bạn cứ dùng cái font router dùng một cái font hiển thị tiếng trung xem!

có 1 cái mình chưa hiểu về sử dụng app hay máy mình bị lỗi gì mà khi mở 1 số app như ' du và cái app có hình mũi tên, mỏ neo ' chữ toàn ra ô vuông không hiểu gì cả...mong các Pro chỉ giáo...:((

trankien22

''tắt đèn và màn hình ngay khi ghim sạc vào (lúc máy còn đang mở nha)'' tình hình là cắm sạc vào vẫn sáng bt bác ah

kutkit

Bản này chạy ok, pin ổn, normal: 0.42-0.44, Iddle:0.01-0.04w. Cook slide mo phim cua C6 vào chạy đẹp. Một bản chạy tuyệt vời. V51 sẽ mãi vào quên lãng rồi, không có lý do gì để về hết. Mọi thứ ok hết, giờ chỉ mong có một bản có thể nghe nhạc được trên Zing trực tiếp, cần flashlite4.1 phải không. Lúc trước có nghe ai nói bên DM đang trích flashlite của N8. Nhưng đợi mãi ko có kết quả gì hết. Có ai rành vụ này thì cho anh em biết nhé!

Ntv_79

Bản này chạy ok, pin ổn, normal: 0.42-0.44, Iddle:0.01-0.04w. Cook slide mo phim cua C6 vào chạy đẹp. Một bản chạy tuyệt vời. V51 sẽ mãi vào quên lãng rồi, không có lý do gì để về hết. Mọi thứ ok hết, giờ chỉ mong có một bản có thể nghe nhạc được trên Zing trực tiếp, cần flashlite4.1 phải không. Lúc trước có nghe ai nói bên DM đang trích flashlite của N8. Nhưng đợi mãi ko có kết quả gì hết. Có ai rành vụ này thì cho anh em biết nhé!

V51 hình như có nhiều màn hình đẹp lắm mà. N97 đâu có được?
Thấy cái màn hình này đẹp nè mà N97 ko làm được. Hic

Chỉnh sửa cuối:

Jehell

em ko xoá cái swiss với conversationđc bác ơi, cái đó em ko dùng đến, làm sao xoá nó đây
cái icon back ra ngoài khi sắp xếp menu nó thành cái icon giống như Phone setup lun oỳ, hehehe

minhthang_46dt1

Bác làm được thì chỉ em với :D Cũng đang muốn làm mà chưa hiểu :(

Bạn đọc cái này mà sài nhé : http://s60v5indonesia.wordpress.com/category/cfw/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

Làm được mà nicolask hỏi ko trả lời nè! Chắc lại định kiếm cafe chứ gì>:)

Đâu có tại mình chưa tìm được cách đổi 16hex sang 8 số dec chứ bộ. Bác nào biết chỉ hộ cái :D

Chỉnh sửa cuối:

binh24

Đâu có tại mình chưa tìm được cách đổi 16hex sang 8 số dec chứ bộ. Bác nào biết chỉ hộ cái :D

Dùng Calculator rồi chuyển sang chế độ Scientific nhé bạn ! Hex - dec !

minhthang_46dt1

Dùng Calculator rồi chuyển sang chế độ Scientific nhé bạn ! Hex - dec !

Cái chế độ Scientific đâu phải chuyển hex-dec. Giá trị của dòng 0x2 là giá trị thập phân của dòng 0x14 nhưng dòng 0x2 chỉ nhận tối đa là 8 số. Bây giờ cái dòng 0x4 của mình nó 16 số cơ làm sao có thể đổi ra 8 số bây giờ?

binh24

Cái chế độ Scientific đâu phải chuyển hex-dec. Giá trị của dòng 0x2 là giá trị thập phân của dòng 0x14 nhưng dòng 0x2 chỉ nhận tối đa là 8 số. Bây giờ cái dòng 0x4 của mình nó 16 số cơ làm sao có thể đổi ra 8 số bây giờ?

Sorry nhầm :) Bạn cần chuyển trong file .skn phải ko? Mình thấy bài trên hướng dẫn kĩ rồi mà !
Chổ "Look this pic and modify 16 digits UID to 8 digits"

cattien1423

Ko biet ban n97 cap nhat ngay 22-10 ok khong chu ban truoc bi loi khong su dung duoc phan tim kiem,thiet lap dien thoai,huong dan cai dat,email do. Co ai bi nhu vay khong

thanhhaifire

test 10h hôm qua sau JAF còn 2 vạch tới sáng còn 1 vạch ko tự ngủm > pin ok

ai cho mình hỏi chỉnh sao cho cái hs thứ 2 khi chuển ẩn nội dung bản này còn lại 1 cái đồng hồ chứ ko mất hết?

mathanh

có 1 cái mình chưa hiểu về sử dụng app hay máy mình bị lỗi gì mà khi mở 1 số app như ' du và cái app có hình mũi tên, mỏ neo ' chữ toàn ra ô vuông không hiểu gì cả...mong các Pro chỉ giáo...:((

cái đó là đường dẫn link tải các ứng dụng của trung quốc nên nó có tiếng trung, lúc làm fw mình có hỏi là muốn tích hợp font anh hoa việt hay font mặc định, mọi người bảo là mặc đinh. nên giờ là ô vuông thôi