• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6v42 Refresh Verson - Phong Cách Mới by 7534286 20.04.2012

mikhas2leo

giúp mình vs

mình vào dk rùi , m phải format lại máy bằng *#7370#
cho mình hỏi tiếp cái , trước khi mình cái cfw mới thì cài dk ứng dụng bt ( sau khi hack phone ) bây h dung bản của chủ thớt rất ngon , nhưng mình bị lỗi là có 1 số phần mềm cài dk đến nửa thì nó báo lỗi ko cài dk là sao vậy , giúp mình vs , có 1 số phần mềm thick quá
thank !

7534286

Hoàng oy! Ôn thi tới đâu rồi, hj
Mong Hoàng onl để giúp mình với!
Mong Hoàng gửi cho mình mod Super Cleaner v1.1 với( Mình cóp trên mạng về rồi giải nén cho vào rosf2 mà nó không chạy!
Cho mình thêm mod log 999 và lưu 100000 tin nhắn nữa. hj!
Ak, cho mình ? những gì cho và data của rosf2 là sau khi flash nó sẽ vào ổ C đúng không hoàng?

Hoàng oy! Cho mình hỏi thêm, ngày trước mình flash máy xong nó tự restart nhưng sau khi cài lại win thì toàn phải tháo lắp pin để restart thôi. Ức chế lắm, giúp mình với!

Hehe thank phucdt3 trong thời gian qua đã giúp mình trả lời câu hỏi của mọi người. Vài hôm nữa mình sẽ có bản mới cho mọi người hihi.

mình vào dk rùi , m phải format lại máy bằng *#7370#
cho mình hỏi tiếp cái , trước khi mình cái cfw mới thì cài dk ứng dụng bt ( sau khi hack phone ) bây h dung bản của chủ thớt rất ngon , nhưng mình bị lỗi là có 1 số phần mềm cài dk đến nửa thì nó báo lỗi ko cài dk là sao vậy , giúp mình vs , có 1 số phần mềm thick quá
thank !

Phần mềm nào bạn không cài được thế? Mình vẫn cài được đầy đủ các phần mềm mà :)

thanhkmd

Chà bản mới thế nào bạn?Bản này sài khá được,đẹp,không quá mạnh tay theo cá nhân. Mình rất thích. Mong bản mới cải tiến hơn,đẹp hơn. Ah bản củ bạn đừng bỏ tính năng khi xạc báo đèn xạc,vì xạc xong không thấy báo đầy hic hic. Còn mọi cái khá ổn. Cảm ơn bạn!

phucdt3

Chà bản mới thế nào bạn?Bản này sài khá được,đẹp,không quá mạnh tay theo cá nhân. Mình rất thích. Mong bản mới cải tiến hơn,đẹp hơn. Ah bản củ bạn đừng bỏ tính năng khi xạc báo đèn xạc,vì xạc xong không thấy báo đầy hic hic. Còn mọi cái khá ổn. Cảm ơn bạn!
Bạn cài thêm phần mềm báo pin đầy! H còn dùng bằng đèn thì lạc hậu quá rồi bạn ak? Trên 4rum nhiều âm thanh báo pin đầy lắm! Tak kè, chim hót......

7534286

Giờ mình đang nghiêm cứu và bắt tay vào xây dựng bản mới ^^!

mikhas2leo

Giờ mình đang nghiêm cứu và bắt tay vào xây dựng bản mới ^^!
chờ bản mới của chủ thớt , thank chủ thớt , mà có 1 số phần mềm mình không cài dk tải trên ovi store , hay như adobe flash lite 4

mikhas2leo

cho mình hỏi thêm cái , trước mình dùng j.a.f để flash , nhưng bây h cái j.a.f của mình nó không có tên máy mình , k có cả 1 số nokia như n8 , thì phải làm thế nào , hay có bản nào ổn thì cho mình xin link , dùng phonex hay lỗi lém
thank !

mikhas2leo

cho mình hỏi thêm cái , trước mình dùng j.a.f để flash , nhưng bây h cái j.a.f của mình nó không có tên máy mình , k có cả 1 số nokia như n8 , thì phải làm thế nào , hay có bản nào ổn thì cho mình xin link , dùng phonex hay lỗi lém
thank !

manhjtuyen6

mình kết cái THEME của CFW này quá mà k biết cách tách. mấy pro giúp mình với... Thanks!

phucdt3

thank !
Bạn cóp http://www.mediafire.com/?48ia3hzyrj1btdf vào ổ ban cài jaf. cóp đè lên nhé! Không thì tìm trên google với tên như thế tìm file mới nhất nhé! Cái mình gửi cũng khá mới!

phucdt3

Mong Hoàng gửi cho mình mod Super Cleaner v1.1 với( Mình cóp trên mạng về rồi giải nén cho vào rosf2 mà nó không chạy!

phucdt3

http://www.mediafire.com/?y3o61zz4kzbjri1 của bạn đây
P.s: Mọi người đóng ghóp ý kiến trước khi ra phiên bản mới nào. Nhanh nhanh số lượng có hạn mai mình up lên rồi !!!
Thank H nak!
Mình mong bản mới ra sẽ:
Ram cao! Pin trâu bò!
Thay hoàn toàn I sms cho conversation!
Bộ icon mới đẹp và lạ mắt hot nhất hiện nay! :D ( Nói vậy nhưng mình cũng ko biết bộ icon nào hot nhất nữa)
Các bản trước đã khá hoàn hảo rồi nên :D H ra bản mới quan trọng nhất vẫn là Ram cao pin trâu bò! :)

7534286

Thank H nak!
Mình mong bản mới ra sẽ:
Ram cao! Pin trâu bò!
Thay hoàn toàn I sms cho conversation!
Bộ icon mới đẹp và lạ mắt hot nhất hiện nay! :D ( Nói vậy nhưng mình cũng ko biết bộ icon nào hot nhất nữa)
Các bản trước đã khá hoàn hảo rồi nên :D H ra bản mới quan trọng nhất vẫn là Ram cao pin trâu bò! :)

Các bộ icon đều đã được xài qua từng phiên bản ;))
Ram cao thì ok
Pin thì tùy người sử dụng thôi :D
Cái I-sms mình cook mãi bản 1.20 không được @@! Cook bản 2.0 thì được. Nhưng bản 2.0 không xoay ngang khi nhắn tin được nên bất lợi lắm !

Chỉnh sửa cuối:

phucdt3

Các bộ icon đều đã được xài qua từng phiên bản ;))
Ram cao thì ok
Pin thì tùy người sử dụng thôi :D
Cái I-sms mình cook mãi bản 1.20 không được @@! Cook bản 2.0 thì được. Nhưng bản 2.0 không xoay ngang khi nhắn tin được nên bất lợi lắm !
Mình cũng đã thử bản 1.... tới 1.9 thì ok nhưng vào không thấy có phần trả lời tin nhắn, chuyển tiếp tin nhắn.... (3 cái hình ý)
Nên muốn cao thủ cook cfw xem có cải thiện được gì không vì mình thấy converstation dùng chẳng có ichf gì cả, I sms hỗ trợ quá nhiều nên thích lắm! :D

7534286

Mình cũng đã thử bản 1.... tới 1.9 thì ok nhưng vào không thấy có phần trả lời tin nhắn, chuyển tiếp tin nhắn.... (3 cái hình ý)
Nên muốn cao thủ cook cfw xem có cải thiện được gì không vì mình thấy converstation dùng chẳng có ichf gì cả, I sms hỗ trợ quá nhiều nên thích lắm! :D

Nếu thích thì mình cook bản 2.0 cũng được nhưng nó không xoay ngang khi nhắn tin nên bất lợi lắm. Bản 1.5/1.8/1.9/1.20 cook vào được nhưng khi vào menu nhắn tin sử dụng thì nó cứ đơ ra @@! Hiện tại 2.0 là ổn thôi. Kì ghê @@!

thanhkmd

Hi Hoàng!
Mình muốn bạn giữ lại đồng bộ ovi, vì nó giúp mình giữ lại danh bạ,ghi chú lên tài khoản ovi,vì như vậy có lở vọc thì không bị mất,và úp lại nhanh chóng.
Mình mong bản mới sớm ra mắt! Cảm ơn bạn nhiều!