• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

thay_fet

Member
hix k hỉu sao khi em flash bằng Jaf thì mọi việc đã chạy hoàn tất xong tất cả rùi...khi máy khởi động thì chợp chờn sáng tối rùi tắt lun hix...rùi sau đó bật nguồn thì nó rung 1 thui còn đèn thì k lên nữa..vậy là dead ròi fai~ k mấy anh...ai bít bệnh này giúp e với...:(:)(:)((
bạn có chỉnh sửa gì trong fw k?bạn thử fw khác xem sao nhé

kimlaby

mình hoàn toàn k chỉnh sửa j trong fw hết...nhưng lạ 1 cái là con 5233 của mình màu trắng code: 0597962...mình lên navifrm down mấy fw của vn màu trắng và code :0597962 thì jaf và phoenix nó k nhận.nhưng khi down bản màu đen thì nó lại nhận....hiện h đang bị dead nhấn nút nguồn chỉ rung 1 cái rùi im lìm ...ai có lòng hảo tâm thì giúp mình cái...có thể thì cho mình yahoo để trao đổi...thanks so much...

tuan291188

mình hoàn toàn k chỉnh sửa j trong fw hết...nhưng lạ 1 cái là con 5233 của mình màu trắng code: 0597962...mình lên navifrm down mấy fw của vn màu trắng và code :0597962 thì jaf và phoenix nó k nhận.nhưng khi down bản màu đen thì nó lại nhận....hiện h đang bị dead nhấn nút nguồn chỉ rung 1 cái rùi im lìm ...ai có lòng hảo tâm thì giúp mình cái...có thể thì cho mình yahoo để trao đổi...thanks so much...
Đọc lại hướng dẫn xem các file có đúng ko? Mình J.A.F nhiều rồi mà ước gặp trường hợp này chả được;;)

kimlaby

hi hiện tại mình đã up thành công...nhưng vs bản v51 của nokia...h mình muốn up bản của Duy Thành CFW Deviant dc k z bạn ????

tuan291188

hi hiện tại mình đã up thành công...nhưng vs bản v51 của nokia...h mình muốn up bản của Duy Thành CFW Deviant dc k z bạn ????
Được chứ. Điều kiện là ver FW của bản DT phải cao hơn ver FW hiện tại trên máy bạn. Của DT bạn nhớ down cả core và rof2 nha

lazyboyit

CFW này dùng mượt lắm , nhưng có điều duy nhất mình ko hài lòng là , pin nhanh hết quá :|
dùng bản gốc thì đc khoảng 2 ngày chơi game, nghe nhạc , nhưng bản này thì chưa đc 1 ngày :|
bác DuyThanh có cách nào khắc phục ko để bản mod này hoàn thiện hơn nữa :)

mjnha9

bung file sis cho vào rofs2 thấy có thư mục c_ có cần cho vào luôn k các pro cả file đuôi pkg và txt ngoài mục chính nữa

NguyenDuyThanh

Dead sao đc, bạn cứ tải file của mình về flash, ko cần down từ Navifirm. Màu mè thì quan trọng gì, cứ chung RM thì flash đc tất.

kimlaby

cho mình hỏi icon n8 mình down về rùi chép vào đâu z bạn...

Chỉnh sửa cuối:

shanyoung

Ai có file ROFS 2 của bản CFW Deviant-03 ko share cho tớ đc ko ???? Link của DuyThanh die rồi....

lazyboyit

Bác Duy Thanh có thể cho e xin 2 theme trong bản CFW này đc ko ạ ?
e rất thích 2 theme này :D
cảm ơn bác nhìu :)

tampro91

giờ muốn flash bản cook khác thì phải trở về fw gốc mới flash dc hả mấy bác?