• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

tuanvu202

5530 of mình flash dùng ổn định lắm mừk. RAM lúc bật là 58MB, ổn định 47MB, camera thấy bình thường, k khác j so vs Fw gốc, sao mấy ng kia kêu kinh vậy

shanyoung

Không biết có phải do mình flash nhiều quá hay ko mà cái 5233 của mình bây giờ cứ bị mấy cái vạch ngang màn hình lúc mở khoá ý,phải kéo phím gạt mấy lần mới hết. Trước thì thỉnh thoảng mới bị,nhưng bây giờ nó bị liên tục. Nhiều lúc ức chế lắm,ko biết có ai bị giống mình ko ? Ai biết cách khắc phục thì làm ơn chỉ giùm mình với.... Mình dùng 5233 màu đen.

hoaiphiung

Không biết có phải do mình flash nhiều quá hay ko mà cái 5233 của mình bây giờ cứ bị mấy cái vạch ngang màn hình lúc mở khoá ý,phải kéo phím gạt mấy lần mới hết. Trước thì thỉnh thoảng mới bị,nhưng bây giờ nó bị liên tục. Nhiều lúc ức chế lắm,ko biết có ai bị giống mình ko ? Ai biết cách khắc phục thì làm ơn chỉ giùm mình với.... Mình dùng 5233 màu đen.

giống mình nek :((

hung160990

còn máy của mình thì dùng được 1 thời gian là đèn nền nó nhấp nháy
phải tắt đi bật lại mới hết
chả hiểu do lỗi gì nhỉ

rosica

không biết máy em có bị làm sao ko nhưng hình như em thấy là từ lúc flash lên là chất lượng nhạc kém hẳn, nghe dè dè, rất mất chất XM :( với cả khi đổi theme thì icon ko đổi đc, vẫn là bộ icon đấy :-s thêm 1 cái nữa là máy rung rất yếu, dường như là để trong túi quần ko thể cảm nhận đc :((
em chỉ thấy có 1 vài cái này thôi, chả biết có ai bị giống em ko :) còn lại tất cả mọi thứ ở bản cook này đều perfect ah :d
P/s : em dùng nokia 5530 xm

tuanlx

Duy Thanh ơi thêm Mod Belle cho bản này đi. Dùng bản này của bạn vẫn thấy ổn nhất (Mình dùng 5233).
Thanks!

vuongdieubu

các bạn ơi cho mình hỏi, sao mình kết nối với tai nghe bluetooth, kết nối thành công, nhưng sau đó khoảng 15 giây là máy bị restart ah, ko nghe được gì hết tức quá, bị hoài luôn :(

luckyfore94

Bác Thanh có thể giúp mình cái này hok

- Trước mình có sài 5233 , ở CFW gốc thì máy rất chậm tốc độ chậm , khi sài bản CFW của bác mình để ý tốc độ CPU lên : 420hz gì đó , máy chạy nhanh và ổn định

- Giờ mình chuyển sang sài C5-03 ở CFW gốc tốc độ chỉ đạt 192hz , nhưng trên các trang web thì nói thông số CPU của c5-03 là 450hz và 5233 là 432hz gì đó

=> Bác sử dụng cái gì để kích hoạt tốc độ máy lên đúng như nhà sản xuất ghi thông số , giúp mình nhé . Cảm ơn !

phananhhd

Cho em hỏi bản fw này có theme nền màu trắng ko ạ ? Và cách nào làm để có theme nền màu trắng gốc như của máy mà phong cách y như fw của Bác ạ. (Xin Bác chỉ chi tiết ). Em cám ơn rất nhiều

giangholda

sao bản này GPS yếu thế nhỷ xài việtmáp dứng yên thì chẳng nhận còn di chuyển thật nhanh mới nhận. còn bản của bún riêu chỉ cần mở lên chưng 20s là nhận rồi đúng là khác biệt thật ~X( đang ở sg nên rất cần GPS đi lại

thanhhaifire

sao bản này GPS yếu thế nhỷ xài việtmáp dứng yên thì chẳng nhận còn di chuyển thật nhanh mới nhận. còn bản của bún riêu chỉ cần mở lên chưng 20s là nhận rồi đúng là khác biệt thật ~X( đang ở sg nên rất cần GPS đi lại
dạo này mưa bão nên GPS sai tè le, định vị xa 4km chán thật!

cool_aloha

Mình bấm *#0000# thì máy sẽ hiện thông tin bản firmware, mình muốn chỉnh sửa tất cả các thông tin trong đây thì làm thế nào?

Shinai_mikita

Haiz cái đó củng là 1 phần thôi. Cfw 5800 này của duy thanh wifi bị lổi kết nối đc mà không duyệt web đc. Nãn wá

Đâu có, mình vẫn xài bình thường mà bạn, có thể là do cục phát wifi k cắm cáp internet ròi sao :-?

heocon0909

bác thanh ơi bản này của bác có thêm dc giao diện omnia vào ko em thích cái giao diện dó nhưng ko biết cách coock fw thì em làm dc nhung cfw thì em ko thấy có ROFS3 nên ko biết coock kiểu j nữa

heocon0909

Uh, mình đã làm rồi. Nhưng mà mấy cái tiêu đề như là Software version, Software version date, Modder, Model...thì chỉnh lại làm sao hả bạn?
bạn cứ bumg ROFS2 ra mở mấy file dó ra mà sửa thui còn mầy cái tên file dó ko cần sửa đâu sửa cái bên trong nó thui

heocon0909

mới flash bản này ngày hôm qua, khi chưa cài ứng dụng gì cũng đã bị đơ máy 2 lần, phải tháo pin, trước chưa bị như vậy bao h, máy mình cũng là 5230-588, còn opera mini thì chưa test, sài Uc8 nhanh hơn nhiều, ram thì không thấp đến như bạn. Có ai cũng dùng 5230 mà bị đơ máy ko
mình cũng dùng 5230 co thấy sao đâu mình dùng bản này dc hơn tháng nay rùi có làm sao đâu pin dùng nghe gọi vào mạng cả ngày nè ram bt 51-53 chưa gặp vấn đề như các ban bao jo cả đang chờ bác thanh ra bản mới