• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

*+.>CFW N97mini Ver30 For 5800 MaxSpeed<.+*

bebivodoi

Như đã hứa dạo này mình thấy Box có vẻ im ắng quá không được nóng như trước, và thấy phong trào dùng Menu Bar nở rộ nên hôm nay mình sẽ up FW mình dùng từ rất lâu (trước mình k dùng mod Navigation ) nhưng k post ( do cá nhân hóa nhiều quá nhưng mình đã Fix lại cho phù hợp vs tất cả mọi ng), nhưng do mình đã cook rất lâu nên mình h thể nhớ hết những mod mình đã dùng , nhưng các bạn có thể tâm vì mình cũng đang dùng FW nàY
Bạn đang dùng ổn định 1 FW hay đến giờ vẫn chưa thể tìm được 1 Fw ưng ý, bạn đừng băn khoăn nữa và đây có thể là câu trả lời cho bạn, ngại gì nữa mà k Flash để thưởng thức và khám phá, đây cũng có thể là FW cuối cùng bạn Flash đó, chúc các bạn vui vẻ với FW này
Và đây là 1 vài thông tin
;
-tổng hợp tất cả những gì tốt nhất cho Fw này
-mod Navigation of nhockfc
-giờ mặc định GMT +7 thêm vô hiệu hoá cài đặt ngày
+ thay boot khởi động
+menu 4x4, 2x6
+effect phượng hoàng edit by bebivodoi ( cổ điển, mượt mà, tốc độc )
-Max CPU + Cache
-Ram >58M RAM sau khi Flash
-Pin trâu dùng bt > 4 ngày
Và còn rất rất nhiều nữa để tạo nên 1 FW tuyệt vời, hãy Flash vs cảm nhận
1 số hình ảnh mình vừa Flash lại:

và cuối cùng là Link:
http://www.mediafire.com/?a5k9cjcr65bdis7
Trước khi Flash các bạn xóa các foder: private, Resource, sys , system trên ổ E đi để tránh bị lỗi nhé, Flash xong đừng vội test gì cả mà chờ khoảng 15p rồi *#7370#, đợi máy reset xong thì test nhé. Lúc này máy hoạt động là tốt nhất.
Bạn nào đã Flash thử thì post ý kiến vs cảm nhận nên cho những bạn chưa Flash hoặc k dám Flash biết cảm nhận của mình nhé
Bạn nào lấy bài viết của mình sang các 4rum khác thi làm ơn dẫn link về Pda hoặc viết rõ nguồn hộ mình nhé
vẫn đang trong thời gian hoàn chỉnh bài viết, a e chờ nhé, up link cho a e trước

Chỉnh sửa cuối:

ikarushp

lâu ngày không jaf, đang phân vân không biết thôi thì jaf thử bản này của bạn xem

bebivodoi

port 1 bản cho 5230 được ko bạn ơi , nhìn đẹp quá thôi =D>

xl bạn mình k dùng máy ý, nên k thể test dc, với lại Bx mình vừa sinh 2 em bé nên mình k có tg làm, FW này mình dùng lâu rồi, mình chi thêm Mod Navigation + Thay đổi Theme vs fix 1 số lỗi nhỏ thôi chứ k thay đổi gì nhiều, nếu mình co time mình sẽ làm cho tất cả, xin lỗi bạn nhé

chjckenboy_18

xl bạn mình k dùng máy ý, nên k thể test dc, với lại Bx mình vừa sinh 2 em bé nên mình k có tg làm, FW này mình dùng lâu rồi, mình chi thêm Mod Navigation + Thay đổi Theme vs fix 1 số lỗi nhỏ thôi chứ k thay đổi gì nhiều, nếu mình co time mình sẽ làm cho tất cả, xin lỗi bạn nhé

bạn có thể share cho mình cái mod max speed cpu đc k chủ top ơi! :D

tuanmailove

co ai test thu chua vay? xin y kien nao!!! minh dang dung ban cua bac ganang1234 cung tuong doi on dinh nen chua muon jaf lam!

bebivodoi

thật ra chẳng có Mod nào đó đâu, muốn Max thì chỉ cần chỉnh trong fodel: Private -> 10202be9 -> 10283344->
0x0 30
0x1 100
0x2 1
0x3 0
0x4 1
0x5 0
như vậy là Cpu vs Cahe đã tương đối rồi đó bạn ( đó là tất cả những gì mình biết )

Radium

Moderator
co ai test thu chua vay? xin y kien nao!!! minh dang dung ban cua bac ganang1234 cung tuong doi on dinh nen chua muon jaf lam!

:D muốn biết như thế nào thì nên trực tiếp test thôi bạn. bản nào xài ổn định thì flash lại nó cũng vậy mà.

iamstven

đẹp đó.mình dùng 5530 không có máy test.máy mình hôm qua flash hơn chục lần rồi :))

congtutrensan_9x

thật ra chẳng có Mod nào đó đâu, muốn Max thì chỉ cần chỉnh trong fodel: Private -> 10202be9 -> 10283344->
0x0 30
0x1 100
0x2 1
0x3 0
0x4 1
0x5 0
như vậy là Cpu vs Cahe đã tương đối rồi đó bạn ( đó là tất cả những gì mình biết )

Haizz, tớ có mod đấy. < 10202be9, 10207218, 20001079,2000B494 > Chém gió mất lóc Cfw n97mini pin dùng hơn 4 ngày để chế độ chờ hả bạn :))~ FPS để 30 mà kêu tiết kiệm pin.

bebivodoi

Haizz, tớ có mod đấy. < 10202be9, 10207218, 20001079,2000B494 > Chém gió mất lóc Cfw n97mini pin dùng hơn 4 ngày để chế độ chờ hả bạn :))~ FPS để 30 mà kêu tiết kiệm pin.

bạn có thì share nên cho bạn ý đi, còn máy của mình thì dùng trên 4 ngày thì mình bảo thế thôi, còn bạn nói gì kệ pạn thôi

Radium

Moderator
bạn có thì share nên cho bạn ý đi, còn máy của mình thì dùng trên 4 ngày thì mình bảo thế thôi, còn bạn nói gì kệ pạn thôi

máy mình được có hơn 1 ngày. Ghen tị ghê!

style144

ai test cho thông tin về bản này cái nào, sáng nay mới *#7370# để dọn máy, backup quên mất setting thế là ngồi cài bở hơi tai T.T, giờ thấy bản này:O

congtutrensan_9x

bạn 5k8 dùng pin gì thế?
Test thử với mức sử dụng của tớ chưa được 2/3 ngày. Tớ góp ý kiến nha. Fps hạ thấp xuống, máy sử dụng ép xung 800mhz thì cho tối đa là 35 fps. Còn fps giảm xuống theo mod ép xung nhưng cũng không lên để thấp quá mất độ nhạy của máy. Tốt nhất là để fps ở 24 fps. Cpu không lên đễ 100% cache để không giới hạn thì được rồi