• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

vinhtrico

các bác cho em hỏi , em muốn đưa cái thời tiết ra ngoài màn hình , bác daugiang chỉ em với .

troly

Well-Known Member
Sao khi mình khởi động lại lần thứ ba, thứ tư thì âm thanh khởi động bị mất thế nhỉ?

daugiang1987

các bác cho em hỏi , em muốn đưa cái thời tiết ra ngoài màn hình , bác daugiang chỉ em với .

Cài cái này vào rồi kết nối mạng để up thời tiết nhớ chọn tp.hcm và xóa các tp khác trong danh sách
spb weather: http://www.mediafire.com/?svqdp46hwbp296w#2
patch: http://www.mediafire.com/?9ry8q0a9kqwd3sp

Sao khi mình khởi động lại lần thứ ba, thứ tư thì âm thanh khởi động bị mất thế nhỉ?

Vẩn bình thường mà bạn khỡi động đi lại cả chục lần mà có sao đâu

langthangtronkiep

Mình vừa flash xong, nói chung là oki, chỉ có 1 điều là flash xong nó ko tự tạo thư mục patches trên thẻ. Mà trước khi flash mình đã 4mat hết thẻ nhớ nên giờ mình bị mất hết các file rmp rùi. Bác nào còn giữ thì cho mình xin 2 file c2z.rmp và InstallServer trong E:\patches nhé. THANKS

daugiang1987

Mình vừa flash xong, nói chung là oki, chỉ có 1 điều là flash xong nó ko tự tạo thư mục patches trên thẻ. Mà trước khi flash mình đã 4mat hết thẻ nhớ nên giờ mình bị mất hết các file rmp rùi. Bác nào còn giữ thì cho mình xin 2 file c2z.rmp và InstallServer trong E:\patches nhé. THANKS

Tự tạo lun mà flash thế nào mà mất đi vậy đây nè:

langthangtronkiep

Tự tạo lun mà flash thế nào mà mất đi vậy đây nè:

THANKS pro ^^ máy đang chạy WIN7 x64, cài bản JAF 1.98.62 ( hỗ trợ WIN7) thì ko có 5530, chạy bản 1.98.66betạ thì ko chạy được trên WIN7 ( cả 64 và 32). Cuối cùng phải mang qua máy thằng bạn chạy XP, flash xong nó bị như thế đấy, hic. Bác Bảo cho e xin bản JAF của bác được ko >.<

langthangtronkiep

hic, ko được rùi bác ơi, cái quan trọng nhứt là c2z thì ko apply được >.< liệu có phải bác post cho e nhầm hàng rùi ko :p

longnhah

Thế này thì mình vào apply các patches thế nào ạh ? Vào cái rompatcher để apply ạh ?

daugiang1987

THANKS pro ^^ máy đang chạy WIN7 x64, cài bản JAF 1.98.62 ( hỗ trợ WIN7) thì ko có 5530, chạy bản 1.98.66betạ thì ko chạy được trên WIN7 ( cả 64 và 32). Cuối cùng phải mang qua máy thằng bạn chạy XP, flash xong nó bị như thế đấy, hic. Bác Bảo cho e xin bản JAF của bác được ko >.<

- Mình dùng mấy bản trong 4rum này đấy

hic, ko được rùi bác ơi, cái quan trọng nhứt là c2z thì ko apply được >.< liệu có phải bác post cho e nhầm hàng rùi ko :p

- Dùng pm tạo file c2z chép đè vào là được thui

Thế này thì mình vào apply các patches thế nào ạh ? Vào cái rompatcher để apply ạh ?

- Aply sẳn rùi còn c2z thích thì aply nó lên

longnhah

Cho mình hỏi hơi ngu ngu, hì, thế cái file c2z dùng để làm gì thế, tác dụng của nó là gì vậy ? Khi flash xong nó có sẵn ko, hay là mình phải tạo, tạo thì tạo thế nào vậy , có phần mềm tạo ko bạn ?

daugiang1987

Cho mình hỏi hơi ngu ngu, hì, thế cái file c2z dùng để làm gì thế, tác dụng của nó là gì vậy ? Khi flash xong nó có sẵn ko, hay là mình phải tạo, tạo thì tạo thế nào vậy , có phần mềm tạo ko bạn ?

- Patches c2z giúp cho hiệu ứng của máy chuyển động nhanh hơn nếu aply nó lên ở bản cook bên dưới khi flash xong đả có sẳn trong patches rùi nếu bạn aply nó ko được thì phải dùng pm tạo ra nó cho máy mình rùi aply thui.

ai test rồi cho mình hỏi âm thanh bản này có đc như 5530 gốc ko?

- Cái này tùy theo cách cảm nhận của mổi người nhưng mình so sánh thì nó chã thua âm gốc của nó là bao

langthangtronkiep

Lạ thật, sau khi mình tạo thành công c2z, apply ngon lành rồi thì thằng MobiReader ko thể chạy được nữa, cứ mở ra là out. Disable nó thì lại chạy ngon. Bác nào biết cách khắc phục giúp mình với, mình hay dùng MobiReader lắm, mà tắt c2z đi thì máy chậm ko chịu được, hic :(

thanhvong

có ai bị tình trạng xem ảnh trong gallery ảnh bị nhiễu màu còn xem ở file manager thì vẫn bình thường không?

daugiang1987

Lạ thật, sau khi mình tạo thành công c2z, apply ngon lành rồi thì thằng MobiReader ko thể chạy được nữa, cứ mở ra là out. Disable nó thì lại chạy ngon. Bác nào biết cách khắc phục giúp mình với, mình hay dùng MobiReader lắm, mà tắt c2z đi thì máy chậm ko chịu được, hic :(

- Ở FW gốc của 5530 thì việc aply c2z lên hiệu ứng chuyển động thay đổi hẳn nhưng chuyển qua FW gộp này thì mình thấy nó củng chẳng có tác dụng mấy ko aply mà hiệu ứng nó củng nhanh đấy thui.

có ai bị tình trạng xem ảnh trong gallery ảnh bị nhiễu màu còn xem ở file manager thì vẫn bình thường không?

- UH củng chẳng hiểu tại sao xem trong file manager cho chất lượng tốt như gốc của nó vậy cứ test kỹ hơn chắc củng còn phát sinh nhiều cái mới.