• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

zxcvbnmasd

Anh DAUGIANG cho e hỏi là lấy FW C6 đâu ra để cook vào FW gốc của 5530 vậy ạ

daugiang1987

ANPRIME

anh bảo ơi.bản don gian sao luc khoi dong lai co chay theo tin nhan,danh ba,vay anh!.trong trinh phat nhac co 4 hang icon ma sao của e xuat hien co 3 hang vay,nhung phan con lai hoat dong tot

KhueKn

Không hiểu sao flash bản Lite xong favourite contacts ngoài HS không hiện hình của contact lên được, anh Bảo xem lại giúp em với. Thích bản mới quá mà có cái swipe unlock với conversation không dùng đến hic

daugiang1987

anh bảo ơi.bản don gian sao luc khoi dong lai co chay theo tin nhan,danh ba,vay anh!.trong trinh phat nhac co 4 hang icon ma sao của e xuat hien co 3 hang vay,nhung phan con lai hoat dong tot

E xem lại máy đi chứ a test bình thường thấy hình trên đó

Không hiểu sao flash bản Lite xong favourite contacts ngoài HS không hiện hình của contact lên được, anh Bảo xem lại giúp em với. Thích bản mới quá mà có cái swipe unlock với conversation không dùng đến hic

- Format thẻ nhớ 4mat lại máy là hết

Đã up bản mới nhé đây là bản mình làm bữa giờ để test giờ mới up lên

nam_tran2701

mấy bản này ok, lắm nhưng mình để ý free ram nó không được bằng bản đầu tiên c6 bạn up, ngày 25 thì phải, nhưng nói chung xài cũng rất nuột, chưa thấy bất kì lỗi nào

nam_tran2701

mình thích nhất FW bạn cook là free ram rất ổn so với mấy bản côk khác, mình cũng làm vài bản xài cũng được nhưng ram trống thua tới mấy m

nam_tran2701

Trời ơi! Sao bác ác thế e mới vừa edit lại mấy thứ :((

ác gì bạn, có bản mới phải vui lên chứ, nói vậy chứ làm 1 bản người ta làm rồi test còn đuối hơn bạn nhiều, nhét mấy thứ edit vào 1 folder có bản mới là chép vào vậy mới nhanh được, mình thêm vào mất không mấy thời gian cả, thanks đaugiang....

nam_tran2701

nói thật bản vừa rồi mình cung chưa thấy ok lắm, thử bản này xem....mọi người cũng nên flash một lần nữa xem

0908727527

ác gì bạn, có bản mới phải vui lên chứ, nói vậy chứ làm 1 bản người ta làm rồi test còn đuối hơn bạn nhiều, nhét mấy thứ edit vào 1 folder có bản mới là chép vào vậy mới nhanh được, mình thêm vào mất không mấy thời gian cả, thanks đaugiang....

;-) K phải ý đó ngồi cả bủi chìu làm đấy
Xóa vài thứ linh tinh
Add thêm vài thứ
Ngồi tới sáng típ vậy tính đi ngủ lại có bản mới =))

nam_tran2701

mình cũng vậy, nhưng giờ kinh nghiệm rồi, để riêng ra mà update, chỉ bực la mấy apps cài vào máy giờ cài lại, nhất là thằng từ điển MSdict cài lâu quá đi.

nam_tran2701

bản đầu tiên nếu các bạn không để ý lắm tới mục check ram thì dùng ok , mấy cài ofice, adobe xóa phát một, lúc mới xài ai cũng nghĩ nó đã đăng ký ai ngờ nó đểu, mấy bác đánh giá thằng Swipe to unlock như mấy phần mềm khóa máy giả iphone là sai lầm, nó khóa rất thông minh mà chạy rất mượt, mình nghĩ nó la 1 một trong những thứ không thể bỏ...

bebe_cute

àh àh cho e hỏi xíu...bản 1/9 có tắt xoay màn hình lc đag thực hiện cuộc gọi ko ạ? cái ấy khó chịu lắm....nếu tắt đc có thể tiết kiệm đc vài giây khi mìh gọi :p e còn đi học nên chủ trương chính vẫn là tiết kiệm :D mog các a đừng nghĩ e keo nhe :p

với lại kỉu sắp xếp menu 4icon hàng ngag ko đẹp = kỉu cũ :( a có thể mod kỉu sắp xếp menu thông minh zốg mấy cfw v31 vừa rồi ko? có sẵn folder: Tools,Games,Tiện ích.....nhưg nên giữ lại effects chuyển trang :x đẹp woa

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

Mấy cái Emulkey,protect làm gì vậy Bro? Xóa có đc k :|
Vs lại cho e hỏi thay đổi chữ CFW Creator làm sao :D

Chỉnh sửa cuối:

longnhah

Có thể làm 1 bản như ngày 1-9 nhưng xóa bỏ cái Swipe to unlock ko bạn, hoặc là hướng dẫn mình cách bỏ nó đi ^_^.

doduccuong_nt

mình cũng rất thích CFW của c6 trên 5530 nhưng bản fw nay có một số cái làm mình kô thích và quyết định không dùng, đó là cfw c6 này làm cho máy nghe nhạc quá nhiều chess. có khi còn không nghe rõ lời khi mở loa ngoài, các bạn không tin có thể test lại, có thể thấy rõ nhất với bài "yêu thương quay về" của cao thái sơn. nhưng nghe tai nghe thì có thể chấp nhận đc. và một điẻm nữa là trình xem ảnh có một số cái không bằng fw 5530
ví dụ như: khi các bạn zoom mọt vài cái ảnh lên các bạn sẽ lấy, tốc độ zoom è ra. và không thể zoom ảnh to bằng fw cũ của nó đc. và nhiều anh chụp băng máy ảnh bỏ vô khi zoom thì phát lỗi không thể zoom đc. và thay vào đó là một hình bằng móng tay nằm ở giữa màn hình
đấy là một số hình mình nói thưc tế. còn tốc độ của máy thì cũng tạm ổn. khả năng đa nhiệm cũng rất tốt. có lúc mình đã chạy cùng lúc 15 app máy vẫn vô tư ảnh đây nè:

Asutaka

mới flash xong bản 1-9, thấy cũng ok,
- hiệu ứng khá đẹp, nhất là lúc xoay màn hình( nhưng hơi chậm, chậm nhất là vào phần setting, tắt hiệu ứng thì lại bt)
-menu sắp xếp theo kiểu 4x
-