• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

belove212

nói một cách đơn giản của những người không chuyên môn nhưng vẫn có thể hiểu được trong trường hợp trong topic này đó là.

không gộp rom đó là bản 5530 v31 cook lại cho nó hay hơn đồng thời đem cái hay của c6 qua đó xài.ngoài màn hình vẫn xài đủ kiểu hs được. nói chung cái này có thể hiểu đơn giản cũng tương tự như bản cook làm hoàn thiện lại phần mềm của 5530 v31 thôi

gộp rom là mình cố làm cho fw của điện thoại c6 thích hợp với 5530 mà không bị lỗi. điểm khác biệt dể nhận thấy nhất đó là màn hình ngoài hs có thể xoay ngang được cộng với chỉ có một kiểu hs đó thôi. còn vô nhắn tin thì cái này có cái bàn phím nhỏ nữa. coi hình nhanh hơn.... cái này bạn tự tìm hiểu nha.

=>về cơ bản thì nếu như kĩ thuật cook cực kì cao thì hai bản này sẽ không khác nhau là mấy vì những cái hay của c6 sẽ được thêm vào cho 5530 và ngược lại thì cũng vậy thôi (có vẽ như điều này là bất khả thi :)):):))) nên qua vài lời tư vấn bạn thích bản nào thì down về flash thôi hoặc flash cả hai rồi chọn một cái xài =))
là thế này hả bạn gộp rôm thì chỉ có 1 hs thôi còn ko gộp rôm thì bao nhiêu hs cg đc hả... mà fw c6 cho 5530 có hdh symbian^3 ko nhỉ hay là vẫn s60v5

daugiang1987

C6 có bản up mới rồi vậy thì nâng cấp lên thôi nhé để xem có thay đổi gì mới không

optsfire

khuyên bạn belove212 là không nên lấy số lượng ra để so sánh mà nên lấy chất lượng làm đâu keke

Asutaka

Tắt thì hình như mình tắt từ lâu rồi :| K biết phải k nữa tại mod độ sáng đèn phím có 1 àk nên k thấy rõ:D

sao mấy bản cook của a bảo vẫn ko tắt dc mấy cái đèn đó....

thusinhngheo

cho em hỏi tí, em flash bản 31-10, trong danh bạ có mục thêm vào mục ưa thích, em đã thêm mấy số liên lạc vào đó giờ vào danh bạ lại không thấy đâu nữa,hic giờ phải làm sao để đem nó ra khỏi mục ưa thích để liên lạc vậy các bác.các bác chỉ giúp em với.

viethan2

có lẽ bạn cài danh bạ ở bộ nhớ sim đó. Danh bạ ưa thích lưu ở bộ nhớ máy. Bạn thử chuyển wa bộ nhớ máy xem thử. Good luck !

daugiang1987

Đã chạy được bản up mới của C6 rồi nhưng còn dính một lổi nghiêm trọng là tự khỡi động lại máy liên tục đợi fix được thì up lên nhé.

thusinhngheo

có lẽ bạn cài danh bạ ở bộ nhớ sim đó. Danh bạ ưa thích lưu ở bộ nhớ máy. Bạn thử chuyển wa bộ nhớ máy xem thử. Good luck !

ko, em cài danh bạ ở bộ nhớ máy bác ah

Đã chạy được bản up mới của C6 rồi nhưng còn dính một lổi nghiêm trọng là tự khỡi động lại máy liên tục đợi fix được thì up lên nhé.

bản mới của C6 là bản 31-10 phải ko anh?

viethan2

thui bạn chờ a B up bản mới rồi flash lại đi. Máy mình dùg bản đó bthuờg bạn à. Còn bản mới a B sắp up dựa trên nền fw mới nhất của C 6 đó bạn. Ko fải bản 31.10 đâu

optsfire

thusinhngheo nói:
bản mới của C6 là bản 31-10 phải ko anh?
không phải đâu bản mới là bản c6 20...... mới ra mắt của c6 mà Bảo đang cook lại cho mình xài. còn bản mới nhất hiện giờ là 31/10
thusinhngheo nói:
cho em hỏi tí, em flash bản 31-10, trong danh bạ có mục thêm vào mục ưa thích, em đã thêm mấy số liên lạc vào đó giờ vào danh bạ lại không thấy đâu nữa,hic giờ phải làm sao để đem nó ra khỏi mục ưa thích để liên lạc vậy các bác.các bác chỉ giúp em với.

nó đưa lên ở đầu danh bạ đó chứ đâu.nó có gắn dấu sao ở đầu đó.còn mà bạn không thấy lun là do máy bạn bị lỗi gì rồi nên flash lại nhưng chờ bản mới lun rồi flash. còn mà bạn có ở đầu danh bạ thì muốn xoá thì chọn số đó(chọn chứ không vô trong số lun nha) rồi bấm tuỳ chọn xoá khỏi mục ưa thích.

mục ưa thích là để bạn đưa số ra thẳng màn hình chính lun không phải vô danh bạ đó.nếu bạn chưa biết :D

darkpiv

sao em flash bản kô gộp rom mà không có hiệu ứng sáng lên khi nhấp vào icon hả anh daugiang.

daugiang1987

Một số hình ảnh của C6 VER 20 nè còn một số lổi về bàn phím nhắn tin nữa...

troly

Well-Known Member
Thông tin về ram, các hiệu ứng thế nào vậy Bảo??? Đang chờ tin vui =D>=D>=D>

optsfire

mình góp ý chút.nếu có thể thì bạn có thể cook thêm vố cái auto hide mấy cái ngoài hs mỗi khi khoá phím hoặc mỗi khi vô menu chẳng hạn.nếu được vậy thì tốt quá.hoặc ai có phần mềm nào có thể làm được điều đó thì chỉ mình với.sao thấy làm như không có bàn phím mini hả?

Chỉnh sửa cuối: