• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW]RM-596_111.030.0609_E-V_RC_FINAL_Nokia-Belle

Status
Không mở trả lời sau này.

Trunghuy90

Xin chân thành cảm ơn tới các Cooker đã giúp Trung Huy hoàn thành bản cook này!
About:
Full mod-Full app
2 Theme(1 full icon by haliso-thank anh-1 theme full icon anna)
Full widget vs widget by taylor(thank to Taylor)

Đây là fw mồi, anh em load về và unpack vào đg dẫn của phoenix.
LINK DOWLOAD
Dưới đây là file đã cook, anh em tải về và unpack ra desktop. Dùng phoenix 2011up mode dei phone(no connect)
vào option của phoenix xóa 2 file màu đỏ và thay thế 4 file uda,rof2,rof3,core vừa tải về ở desktop và flash!
LINK DOWLOAD FILE COOKED

Chỉnh sửa cuối:

Trunghuy90

File cook là hack nha bạn. All những bản cook đều đã đc chèn file hack vào sẵn rồi. Và bạn có thể trở về Anna bất kì lúc nào nếu b muốn. Và 1 khi b đã dùng belle rồi, mình đảm bảo rằng, bạn sẽ không muốn về anna nữa đâu!

ThanhTungHT

Active Member
Sao không thấy anh MinhThang vào test bản cook new này nhỉ?

He :D bên này có vẻ vắng Huy nhỉ , giá thành N8 so với những con s60v5 cùi kia,đúng là một trời một vực :)) những ng dùng N8 lại ko đủ can đảm để Flash máy ấy chứ.Huy nên làm một bài viết hướng dẫn cụ thể Flash để các bạn yên tâm Flash ;;) Đi kèm theo trên #1 :-?

Trunghuy90

Ở box s^3 này có nhiều topic CFW For N8 Mỗi topic cook đều có hd up lên belle rồi. Nên update về sau thì không cần hd nhiều nữa tùng à. Topic vắng vì nhiều bản cook của nhiều 4rum khác đưa ra, cho nên k ai dùng là vậy Tùng à. Nhiều mem biết up nhưng cũng chỉ dowload và flash thôi, không thèm để lại dấu vết á! Cho nên nhiều ng tuy biết cook cũng k muốn chia sẻ, vì họ có đc gì đâu, hễ có lỗi gì thì comment lại. Nhưng ngược lại, nếu tốt thì thôi. Những cái thank cũng không có, huống hồ là comment. Họ đâu có nghĩ, muốn có 1 bản cook tuyệt vời, thì người cook bỏ ra biết bao thời gian, công lao cùng vs tâm huyết. ..

ThanhTungHT

Active Member
Ở box s^3 này có nhiều topic CFW For N8 Mỗi topic cook đều có hd up lên belle rồi. Nên update về sau thì không cần hd nhiều nữa tùng à. Topic vắng vì nhiều bản cook của nhiều 4rum khác đưa ra, cho nên k ai dùng là vậy Tùng à. Nhiều mem biết up nhưng cũng chỉ dowload và flash thôi, không thèm để lại dấu vết á! Cho nên nhiều ng tuy biết cook cũng k muốn chia sẻ, vì họ có đc gì đâu, hễ có lỗi gì thì comment lại. Nhưng ngược lại, nếu tốt thì thôi. Những cái thank cũng không có, huống hồ là comment. Họ đâu có nghĩ, muốn có 1 bản cook tuyệt vời, thì người cook bỏ ra biết bao thời gian, công lao cùng vs tâm huyết. ..
Ừm, Huy nói đúng ;;) để tạo ra một bản Cook tuyệt vời đều chiếm khá nhiều thời gian của bản thân ;;). Nhưng mà dù sao mình đang làm việc có ích cho cộng đồng, giữa cái được và mất cũng khó nói lắm,nhưng mà theo mình khi đã làm việc tốt,con người sẻ được đáp lại xứng đáng những gì mình đã bỏ ra. Chúc Huy năm mới vui vẻ và thành đạt nhé ;;)

lebonghoatan

trước h mình toàn flash bằng JAF thôi. nên bằng phoenix ko biết. Có bạn nào nói kĩ kĩ chút cho mình cách flash bằng phoenix với và từng bươc cách flash FW này với

cái FW mồi anh up lên trang khác đi, em down ko dc, chậm lắm :(

Thanks all ^^

Chỉnh sửa cuối:

beomap

không thích bằng bản của vutaikt :(
đồng hồ đẹp hơn, hiệu ứng nhiều nhưng lỗi cũng nhiều

meomun84

Member
Sao mình down bản này vẫn bị lỗi ấn phím chụp ảnh bên hông máy thì máy tự khởi động lại vậy Huy?

Trunghuy90

Trước khi flash, bác nên xóa các thư mục hệ thống trong thẻ nhớ đi. Sau đó dùng chức năng Resubef của phoenix, và không dùng c.năng up date fimware như mọi lần nữa là ok.
Lưu ý là, bản cook này gói widged đc để ở uda, nên anh, em đừng 4mat phone nhé? Kẻo mất hết tiện ích!

Status
Không mở trả lời sau này.