• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

duongdinhqui

ThanhTungHT !có thể hướng dẫn mh đôi icon k?mh k thích anna lắm.mh thích bộ icon này Tùng giúp đc mh vụ này k?
ThanhTungHT

câu này là ae pda kết lắn đấy:D:D:D:D
p/s: Mọi người cứ đặt câu hỏi.. Sau đó mình gộp lại và trả lời 1 lần luôn nhé... Thắc mắc gì... Cứ thoải mái đặt câu hỏi...

ThanhTungHT

Active Member
@duongdinhqui:
1.Down Icon N8 dành cho N97 mini V30 Clik here
2. Trang leech nếu ko down được. Clink here
3. Giải nén file Icon Pass: binh24
4.Ném file Resource vào Rofs2 nhé.
5.Đóng gói và flash.

funnyclock

Nhà này thấy cái đèn phím cứng sau khi cho cái mod "tat den phim cung va xoay man hinh unlock" vào thì khi xài bàn phím T9, nhấn 2 phím * và phím chuyển chế độ nhập liệu là vẫn bị nháy đèn, nháy rất chi là dã man nhìn đau hết cả mắt có cần thì nhà này quay clip kiểm chứng :D
Sau vài ngày dùng thì ngoài các mod Bạn Tùng có đưa thêm gồm "âm nhạc" và "tat den phim cung va xoay man hinh unlock" thì nhà này có thay một số thứ:
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
- KS từ Unique: thấy nó tốt hơn "đôi chút" :D
- Thay Font Symbian^3
- Thay toàn bộ chủ đề trừ cái default còn lại xóa hết và add lại từ đầu do chẳng biết skin nào ở folder nào để mà loại bỏ cái skin lỗi ^^!
- Thay một lượng lớn effect (lấy một vài hiệu ứng chuyển cảnh từ bên Deviant)
- Thay SplashScreen và SysAp
- Vẫn giữ nguyên toàn bộ thông tin FW từ ThanhTungHT ( bản quyền mà lị ^^)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Sau khi hoàn thành thì được một bản khá ưng ý ngoại trừ cái lỗi ở trên và cái bàn phím qwerty tiếng việt không bấm được số!
Còn lại có thể nói là nó là FW tốt nhất mình từng dùng, đặc biệt, Opera mini chạy rất mượt (đáng khen điểm này)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Mong rằng bản Final ngày mai sẽ "khử" được những lỗi còn tồn dư :D:D:D
======================================================================
P/S: Mình không thích cái xoay màn hình unlock lắm nên mấy bạn cho mình xin file sửa cái này được không?! Thank :D:D:D

ThanhTungHT

Active Member
Ẹc... Mod tắt đèn phím cứng... Đã bão là phải xóa tất cả trong private\10282BC4 rồi mới ném cái Mod tắt phím cứng vào... Cái này gọi là tội ko đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng...Cả lỗi ko nhắn tin số đc nữa.... ^^

funnyclock

P/S: Mình không thích cái xoay màn hình unlock lắm nên mấy bạn cho mình xin file sửa cái này được không?! Thank
Bạn nào giúp đỡ với! nó làm châm tốc độ thao tác unlock với cả màn hình thi thoảng nháy cái homescreen khi xoay màn hình unlock!
P/S: thấy rồi nha! :D

Chỉnh sửa cuối:

1100110011

CFW của bác ram, pin rất tốt, không bị lỗi QT. Chuẩn
Muốn vứt bớt mấy cái theme cho nó nhẹ người thì làm thế nào?

funnyclock

Mà có mod thêm được vài cái HS nưa để đặt Widget thì nhà chủ làm giúp luôn cho anh em mừng nhá! :D

zerolove77

Có ai cài được Qt ko za? mình cài vào ổ E thì ok.. nhưng cài vào C đến đoạn chạy tiếp mấy cái nữa thì ko được :(

M4_Vu0ng_001

Có ai cài được Qt ko za? mình cài vào ổ E thì ok.. nhưng cài vào C đến đoạn chạy tiếp mấy cái nữa thì ko được :(

bạn này hay kinh,người ta muốn cài vào E cho nó nhẹ máy,đằng này bạn lại cố nhét nó vào ổ C làm gì cho nó ì ạch ra??>:)
nhưng mà ko biết lỗi qt hay do mình cài ngu mà cài qt thì ngon lành,nhưng cài cái trò dilema vào thì ko chơi được...ko thèm hiện icon luôn,trong khi mấy trò khác thì chơi bình thường,trước đây dùng fw của vurain cho qt luôn vào rom thì lại không sao với bất kì thằng nào,ko hiieur nữa??

ThanhTungHT

Active Member
bạn này hay kinh,người ta muốn cài vào E cho nó nhẹ máy,đằng này bạn lại cố nhét nó vào ổ C làm gì cho nó ì ạch ra??>:)
nhưng mà ko biết lỗi qt hay do mình cài ngu mà cài qt thì ngon lành,nhưng cài cái trò dilema vào thì ko chơi được...ko thèm hiện icon luôn,trong khi mấy trò khác thì chơi bình thường,trước đây dùng fw của vurain cho qt luôn vào rom thì lại không sao với bất kì thằng nào,ko hiieur nữa??

QT... A chịu nhé... Vì a ko sài ^^ ... Còn zerolove77 cài vào ổ C cho "khác" người 1 tý ;;)
Mà có mod thêm được vài cái HS nưa để đặt Widget thì nhà chủ làm giúp luôn cho anh em mừng nhá! :D

Đang đánh đố người khác đấy ak... :))
có dùng cho v12 dc k Tùng hay là phải v30 đấy.và cả 2 link die cả rồi

Link vẫn tốt.Ghi rõ ràng là N97 mini V30 đó rồi bạn.
@All: Hum nay hơi bận nên chưa có bản Final đâu nhé... ^^

huyhieu901

bạn ơi cho mình hỏi mình đang xài bản v40 thì làm cách nào để flash bản v50.6.002

hoaiphiung

mình thì muốn chọn English mặc định sau khi flash thì làm thế nào?

1. Dùng NFE 0.3 Bung file rofs ra
2. Vào menu Tools\Language Manager
3. Trong phần Default Phone Language:
4. bấm hình tam giác màu đen quây xuống
5. Chọn English
6. Bấm dấu X để đóng hộp thoại
7. Repack
8. Flash
9. Tks me now :))

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.