• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

cauamyeuem

Cho mình hỏi bản này so với phiên bản "trâu" cày của ganang1234 thì phiên bản nào hơn. mình đang xài con x6

Lưu ý không quote cả bài nhé bạn!

Last edited by a moderator:

teppiway

Mình mò đã đời ĩung potay...cái mục phát nhạc k đc
-mình tạo thư mục trên ỗ thẻ sound/digital chép nhạc bỏ vào chã có nghe đc potay....chủ thớt cho hướng giải quyết đi thank
-mình có vô trình nghe nhạc....playlists/options/add from memmory/E:\nhấn vào sound\options\new tl.list from folder\select\yes\ 0 file (s) added.....potay chủ thớt ơi....mình cũng tạo 1 thư mục là music chép nhạc vào và thữ cũng chã loading nhạc luôn poaty
( lúc mình lam thấy mục sounds\digital,mà mục nài nó ẩn vào lại thẻ nhớ sem thì k co mục naiài

Chỉnh sửa cuối:

dangquy197

Cho mình hỏi bản này so với phiên bản "trâu" cày của ganang1234 thì phiên bản nào hơn. mình đang xài con x6

Lưu ý không quote cả bài nhé bạn!

Cái này tùy vào cảm nhận của bạn chứ mình chưa dùng bản của gannang1234
-mình tạo thư mục trên ỗ thẻ sound/digital chép nhạc bỏ vào chã có nghe đc potay....chủ thớt cho hướng giải quyết đi thank
-mình có vô trình nghe nhạc....playlists/options/add from memmory/E:\nhấn vào sound\options\new tl.list from folder\select\yes\ 0 file (s) added.....potay chủ thớt ơi....mình cũng tạo 1 thư mục là music chép nhạc vào và thữ cũng chã loading nhạc luôn poaty
( lúc mình lam thấy mục sounds\digital,mà mục nài nó ẩn vào lại thẻ nhớ sem thì k co mục naiài

Bạn FORMAT LẠI MÁY rồi xóa hết file rác của hệ thống, Flash lại 1 lần nữa nhé.

ronglua95c

Có ai bị lỗi páo pin yếu hk??? Páo pin yếu xong thì tự tắt máy.... Trog khi đó máy còn 47-50% pin.... Chỉ mình cách khắc phục với

Radium

Moderator
Có ai bị lỗi páo pin yếu hk??? Páo pin yếu xong thì tự tắt máy.... Trog khi đó máy còn 47-50% pin.... Chỉ mình cách khắc phục với

Có thể bạn dùng phần mềm hiển thị pin không chính xác :-?

longldt

Tin nhắn thoại không lui con trỏ được,tin nhắn hơi chậm,camera chưa net lém còn lại bộ FW thật tuyệt.có thể thêm Swipe To Unlock được không ạh,nếu được xin chủ thớt mode và mode Audio lun(âm thanh Pro quá ) Mình xài N5233.Thank chủ thớt trước !

Chỉnh sửa cuối:

ronglua95c

Có thể bạn dùng phần mềm hiển thị pin không chính xác :-?

k phải đâu... Mìh đè nút nguồn mở máy lên vẫn sử dụng đc.... Hết pin thì sao mở lên đc.... Mìh xài x6....

Radium

Moderator
k phải đâu... Mìh đè nút nguồn mở máy lên vẫn sử dụng đc.... Hết pin thì sao mở lên đc.... Mìh xài x6....

Mình cũng từng bị như bạn. Mình nghĩ do pin bị chai mới ra như vậy

nguyentai123

đọc nhạc ở mục sounds/digital cậu tạo sound\digital sao quét đc :ar!
cậu cắm thẻ nhớ lên máy tính thì thấy mục sounds\digital nhưng cắm vào điện thoại thì không phải ẩn đâu. nếu máy cậu để ngôn ngữ Tiếng Việt thì là mục clip âm thanh/Âm thanh số nếu muốn thấy mục sounds/digital thì cậu cứ để ngôn ngữ máy là English .=))

nguyentai123

1 là pin chai ,2 là hư công suất nguồn (phần cứng) 3 là lý do khác :)). 80% là tại pin .chỉ có pin chai mới báo yếu tắt nguồn sau đó mở nguồn lên vẫn thấy pin full cột .=)) pin ngon mà báo yếu rồi tự tắt nguồn thì khó mà mở lên nguồn.:p

ronglua95c

Kông biết có fải tại cfw này kô nữa.... Chứ cfw trc kô bị tình trạng này....

ronglua95c

CFw không có trìh sửa ảnh mặc định hả pác???....option sao ko thấy nhỉ?

Last edited by a moderator:

demngoclan

Bạn nào bít tại sao cfw lại không thể chỉnh sửa được cấu hình VIETMAP không.

congtutrensan_9x

Cài trực tiếp vào đc ko bạn???
Có cáj nào cài vào hk??? Chứ flash lạj....

chỉnh sửa ảnh đi theo FW nếu cooker bỏ đi rồi bạn phải cook thêm vào . đóng tệp cài từ ngoài vào sẽ báo lỗi.

Bạn muốn flash không mất dữ liệu thì flash bằng 2 file và không chọn dòng format factory.
Chú ý cách này chỉ dành cho cùng FW đã chỉnh sửa qua. chứ từ OFW sang CFW hoặc ngược lại là deadphone nhé. Khắc phục format bằng 4 phím.

quanghuy1988

dangquy197 hay mọi người có cái cook nào ép vào cfw này để bàn phím full qwerty hiện như mặc định ko vậy? chứ bàn phím full qwerty kiểu s^3 này mình dùng thấy phím bé tẹo, cứ nhấn nhầm mãi, tính ra ấn full qwerty tốc độ còn thua cả bàn phím t9, ai có cái cook này hoặc bản cfw n97mini nào có dạng full qwerty kiểu mặc định + bàn phím số tự search danh bạ thì cho mình xin với
mình đang dùng 5800 v60.