• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

thainguu

các bạn giúp gấp, mình bỏ lâu quá ko xài 5233 nay muốn up firmware này, nhưng mình ko biết dùng file core nào để up chung với file v20 như bạn này giới thiệu! có thể giúp mình ko?

Radium

Moderator
các bạn giúp gấp, mình bỏ lâu quá ko xài 5233 nay muốn up firmware này, nhưng mình ko biết dùng file core nào để up chung với file v20 như bạn này giới thiệu! có thể giúp mình ko?
Core của binh24 nha bạn :D

tuandatnew

ai cho mình cai mod widget trong xuốt ,và xóa tin nhắn hội thoại đi được không !!!!:ar!:ar! cai link ở trang tổng hợ die rồi @@

nghia100394

Mình mới thử JAF lần đầu, có làm theo hướng dẫn nhưng tới bước kéo 2 file RM-356_60.0.003_prd.core.C00 và RM-356_60.0.003_prd.rofs2-Qt.V05 vào JAF thì ko có hiện cái bảng selete file type... như trong clip nên không thể flash được. Vậy các bạn cho mình hỏi có cách nào để khắc phục hay 1 cách khác để flash tiếp không?

tuan586

Member
thớt có thể fix giúp mình lỗi :khi khóa mã bảo vệ thì ấn nút menu ko hiện nút mở khóa mà phải kéo thanh bên phải mới dc.
máy mình là 5230 sưa lại cho mình thành khi khóa mã bảo vệ ấn nút menu là hiện nút mở khóa rồi nhập mk với.

MinhThang

Manager
thớt có thể fix giúp mình lỗi :khi khóa mã bảo vệ thì ấn nút menu ko hiện nút mở khóa mà phải kéo thanh bên phải mới dc.
máy mình là 5230 sưa lại cho mình thành khi khóa mã bảo vệ ấn nút menu là hiện nút mở khóa rồi nhập mk với.

Sao không dùng Maze Lock Pro cho đỡ mất công đi bạn?

callteenboy

giúp đỡ đang dùng 5233

đang dung cây 5233 định up fw này thử xem sao nhưng download file fw của em nó chỉ có 1 file đuôi v20 không biết up sao mà giải nén cũng không được ko biết i up đc cho 5233 rồi thì xin chỉ giáo. cảm ơn trước nếu được chân thành chỉ giáo

Radium

Moderator
đang dung cây 5233 định up fw này thử xem sao nhưng download file fw của em nó chỉ có 1 file đuôi v20 không biết up sao mà giải nén cũng không được ko biết i up đc cho 5233 rồi thì xin chỉ giáo. cảm ơn trước nếu được chân thành chỉ giáo
Bạn up với core của binh24 nha

dangquy197

Tổng hợp các tính năng nổi bật qua các phiên bản

1. Hệ thống nhắn tin cực nhạy, Full Qwerty màn hình, 6 trang kí tự đầy đủ, tin nhắn có sẵn Hội thoại
2. Thư viện (Gallery) tích hợp sẵn Photo Browser.
3. Máy đã được tăng tốc tối đa trong xử lí việc quét ảnh và âm thanh
4. Tích hợp thêm bộ xử lí âm thanh của N8
5. Hệ thống âm thanh Hifi cực đỉnh từ bản CFW hoàn thiện của anhtamHCM (Nghe thử phát là phê lòi ) Nhớ là phải chọn trong Equalizer cái Chế độ có 1 loạt ngôi sao mà có 2 ngôi sao trong ngoặc ấy nhé anh em, ko phải để ở chế độ Mặc định đâu
6.Tích hợp sẵn BT Switch, BR Received, Tap to unlock, Tự động ngắt cuộc gọi (Auto Hang up), Đèn Pin, Kill me, Tự động khoá khi bỏ túi (Pocket Lock), từ điển Anh Việt, Memcheck. Ovimap, Google Maps. Trình duyệt Nokia Browser 7.3.
7. Theme cực chuẩn, Fonts Android.
8. Bộ fix java, sis, chuẩn để chạy dc mọi game, ứng dụng nặng nhẹ ko lỗi
9. Tăng cường khả năng bắt sóng Wifi
10. Tắt các ứng dụng chạy ngầm để tăng tốc cho RAM dc nhanh hơn
11.Tắt Danh bạ, tin nhắn, Đồng hồ chạy ẩn để giải phóng RAM
12. Ẩn file tại E:\Hidden
13. Chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds\Digital
14. Tối ưu Cache hơn nữa
15. Tăng kích thước UI
16. Tắt Widget đồng hồ và Profile khi ẩn màn hình chủ
17. Thay hình khởi động máy chữ Nokia cho sinh động tí
18. Effect của Iphone
19. Xóa hoàn toàn Messenger Reader và Voice Command
20. Thay đổi Bookmark
21. Tắt thông báo cảnh báo Java. (Luôn cho phép)
22. Tin nhăn lưu 999 sms
23. Edit thanh Media Bar hoạt động 100%.
24. Xóa Help, About,....
25. Thay nút ShareOnline bằng nút Del trong thư mục Gallery
26. Âm lịch
27. Mod Menu Landscape
28. Xóa Fota( Tăng dung lượng ổ C là 80.5 Mb)
29. Tăng HeapSize.
30. Music Stopper để hẹn giờ tắt nhạc (add shortcut vào menu Âm nhạc).
31. Accel Switch - bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm
32. Trả RAM khi thoát Camera
33. Xoá Ovi contact, Ovi music
34. Xóa chức năng Chỉnh sửa Hình ảnh ---> Ko phổ biến, ko mạnh, đề nghị dùng Photoshop
35. Xóa chức năng Message Reader (Đọc tin nhắn bằng âm thanh) ---> Cái này chỉ có tác dụng cho văn bản bằng Tiếng Anh chứ tiếng Việt nó ko đọc dc---> Để nặng máy
36. Gỡ bỏ OVI Store. Nói thật cái OVI Store rất vô dụng, toàn đi copy phần mềm khác về rồi bắt mua bản quyền đắt bỏ bố ra, lên mạng tải cho nó nhanh. Bản Full mới phê
37. Xóa luôn Video Sharing, Internet Phone
38. Thay thế Share Online trên Media Bar thành BT Switch
39. Xóa Email.
39. Xóa Podcasting (VN ta mấy ai dùng cái này)
40. Symbian ^3 keyboard 6 dong kí tự, xoá hẳn chữ Tin nhắn trong ô soạn thảo.

.......
Hiện đã làm xong bản fix 1 với các nội dung sau:
+ Rompatcher auto ko còn lỗi như trước
+ Trả ram camera sau khi thoát
+ Gửi dc các file bảo vệ (sis, java) qua bluetooth
+ Tăng độ nét cho camera hơn so với FW 5800 gốc.

Còn vấn đề máy ảnh tối hơn so với FW gốc thì đây là chuyện rất đơn giản: Do CFW này tôi đã hạ độ sáng màn hình xuống mức gần về 0 để tiết kiệm Pin nên a em cảm thấy là tối hơn. Chứ anh em tăng độ sáng của màn hình lên ngang với độ sáng màn hình của FW gốc là sẽ thấy máy ảnh nét gấp mấy lần so với FW gốc luôn.

+ Tinh chỉnh hệ thống để ổn định hơn
+ Sửa lỗi khi chuyển sang tiếng Anh mà vẫn còn lỗi tiếng việt

Các tính năng mới

1. Khắc phục hoàn toàn lỗi Camera lỗi chụp ảnh xóa báo lỗi General: System Error. Có thể xóa ngay sau khi chụp mà ko còn tàn dư Lỗi này là lỗi làm phiên bản Đỉnh cao của mình mất giá nhất

2. Ngoài ra mình còn căn chỉnh thêm 1 vài hiệu chỉnh để Camera lấy nét tốt hơn, nâng khả năng xử nhiễu hơn và chụp trong bóng tối hơn những bản Rom trước 1 chút.

3. Xóa luôn Podcasting trong Menu Music

4. Music Player bản này mình sửa hoàn toàn so với bản Đỉnh cao, cụ thể như sau:

- Tích hợp bộ âm sắc Equalizer mới với nhiều chế độ chọn hơn, lại dùng tiếng Anh như Lite, Hype, Maxx,... Chứ mình ko dùng bộ Equalizer cũ của Khựa nữa

- Tích hợp bộ giải mã âm thanh Dolby Sound của Nokia N9. Vì lí do này mà âm Bass sẽ không còn khỏe đến nỗi rách màng tai như trước, bù lại âm sắc sẽ thật hơn, nhẹ nhàng hơn nhiều, mình đã test rất kĩ, các bạn hãy thử nghe 1 bài hát có âm thanh vòm ví dụ như Tình em là đại dương - Duy Mạnh sẽ thấy sự khác biệt này.

5. Gỡ bỏ luôn những ứng dụng ít khả dụng với đa số người dùng ít vọc vạch như Bt Switch, Pocket Lock, Kill Me,...

6. Icon Real Player có thể thay đổi theo chủ đề (Theme)

7. Thêm phần mềm dọn rác với các tính năng mới nhất, mạnh mẽ nhất Super Cleaner.

8. Nhạc chuông Nokia Tune gốc sẽ được thay bởi nhạc chuông Nokia Tune nhẹ nhàng của Nokia N9

9. Wifi cực nhạy, sau khi hiệu chỉnh, wifi phiên bản này bắt được sóng xa hơn rất nhiều so với bản đỉnh cao. Lên đến hơn 40%.

10. Bổ sung thêm bộ Theme Window 8 Apollo trong suốt Widget với sự giúp đỡ của Radium để tạo thành theme riêng cho bản CFW này: The Dark Knight Returns

11. Thay đổi Font Android sang Font Window Phone cho dễ nhìn.

12. Tối ưu thêm Cache trên tất cả các ổ đĩa để máy chạy nhanh hơn, giảm thiểu ăn Ram.

13. Bộ Effect mới cho máy trông đỡ cứng nhắc hơn

14. Thư mục bí mật vẫn giữ nguyên là E:\Hidden nhé anh em

15. Mod trong suốt tất cả Widget mà các bạn cài Theme thêm vào.

16. Ram được Free nhiều hơn so với bản Đỉnh cao nên Pin cũng sẽ đỡ hao đi nhiều và máy chạy nhanh hơn.

17. Mod CPU: Mình để ý thấy rất nhiều bro Fake Mod CPU lên tận 800 Mhz để xem cho sướng mắt chứ thực chất CPU ko lên dc chút nào vì để O.C được CPU cần can thiệp bằng mã Hex vào các file quản lí CPU, mình chỉ nâng nó lên 1 chút, khoảng tầm 450 đến 500 Mhz chứ ko nâng đến 800 như các bro. Thế nên FW mình chạy rất ổn định trên 5800.

18. Giảm lượng tiêu thụ Pin và tối ưu hệ thống Private triệt để hơn so với bản Đỉnh cao

1. Khắc phục hoàn toàn lỗi Java Crash Ola, Kill Zone,... Giờ có thể cày tuốt tất cả các App, Game cứng đầu nhất.
2. Căn chỉnh, bổ sung lại 1 số Widget, Icon, cân đối hơn, hợp lí hơn.
2. Mình Set CPU và FPS thành mức 90 và 24. Vừa hạn chế được hao Pin, vừa đảm bảo được tốc độ nhanh và mượt của máy.
3. Theme The Dark Knight Rises được e Mod lại cho màu mè hơn, sinh động hơn tí
4. Bổ sung bộ Qt đầy đủ. Anh em lưu ý, khi cài ứng dụng Qt sẽ vẫn báo thiếu Qt, Qt mobility, Qtwebkit nhưng ko cần bận tâm, cài vào app vẫn chạy tốt. E chưa tiện xóa đi cái thông báo thiếu này
5. E làm nhiều quá nhưng vụn vặt nhiều nên đâm ra khó nhớ, mọi người cứ thử Flash và cảm nhận nhé