• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHẠY ANDROID v2.2 TRÊN TOUCH PRO: ƯỚC MƠ ĐÃ THÀNH HIỆN THỰC

onlyloveP990i

Sau khi tham khảo trên XDA đã tìm ra nguyên nhân. Các bạn gặp trường hợp như của mình thì vào XDA, tải chương trình format thẻ nhớ về, format sạch sẽ card thì sau đó sẽ sủ dụng được. Không biết vì sao nhưng format trong window như bình thường thì nó báo card ko sử dụng được. Giờ thì Android chạy vô tư.

thế sao bạn không UP lên đây cho mọi người,hay cho link sang đó,hoặc chí ít là viết tên chương trình đó để mọi người biết mà tìm . chứ bạn nói "khơi khơi" nhưng thế ,họ sang đó tìm thế nào? bạn đã từng đứt tay thì cũng nên thông cảm mà giúp cho người tay đứt chứ!

vitkon

Mình dùng ATT FUZE, chạy Android được đúng 1 lần, sau đó thì không thể nào cài lại được nữa, chả hiểu tại sao :(

onlyloveP990i

Mình dùng ATT FUZE, chạy Android được đúng 1 lần, sau đó thì không thể nào cài lại được nữa, chả hiểu tại sao :(

bạn thử phiên bản này chưa?mình làm 1 lần là đc đấy chỉ cần đọc kĩ hướng dẫn thui!

thehill

thế sao bạn không UP lên đây cho mọi người,hay cho link sang đó,hoặc chí ít là viết tên chương trình đó để mọi người biết mà tìm . chứ bạn nói "khơi khơi" nhưng thế ,họ sang đó tìm thế nào? bạn đã từng đứt tay thì cũng nên thông cảm mà giúp cho người tay đứt chứ!

ha ha, không phải,tại bữa làm thử, chạy được rồi mừng quá nên post lên thôi. Bữa nay test đầy đủ rồi mới mạnh dạn post. Chương trình đó tên là SDFormatter, chọn thẻ nhớ mình cần format, chọn option format Full ( earse On) thì khoảng 5-10phút sau là sử dụng vô tư (nhớ backup dữ liệu trước khi format).

mình chưa biết cách up file nên ko up lên cho anh em được. Với lại thấy anh em vô search 1 cái là ra ngay. Còn nếu ko thì cứ để lại email, mình sẽ gửi cho các bạn.

H

heomatbu

Guest
sao mình cài được android rồi nhưng không nhận được mạng vậy mấy bạn?xin chỉ cho mình với

H

heomatbu

Guest
mấy bạn ơi giúp mình với sao mình đã copy startup.TXT ra rồi mà khi vào HARET thì hiện ra cái bảng mình bấm Run không được,nó báo lỗi,trong dòng lênh đó ghi default.txt.Ấn vào Run ghi Cannot open script file\Storage Card\default.txt

H

heomatbu

Guest
mình dùng TP2 GSM.Mong các pro chỉ dùm

H

heomatbu

Guest
mấy bạn cho mình hỏi hình như mình không tắt màn hình được như winmo phải không?khi bấm end call thì màn hình nó đen lại thui chứ ko tắt được vì mình thấy đèn hình vẫn hoạt động,sáng trong đêm chứ không tắt hẳn như Winmo được làm hao pin khinh khủng.có ai bị như mình không hay chỉ có 1 mình mình.Mình cài trên con Touch Pro 2 GSM

minhxd

Anh em dùng thử chưa cho ý kiến đi. Lỗi lầm gì không? Tốn tài nguyên và chạy nhanh (mượt) ko? Tốn pin không? Mình dùng con DIAMOND 1 bản quôc tế chạy đc không?

onlyloveP990i

Anh em dùng thử chưa cho ý kiến đi. Lỗi lầm gì không? Tốn tài nguyên và chạy nhanh (mượt) ko? Tốn pin không? Mình dùng con DIAMOND 1 bản quôc tế chạy đc không?

Không ! cho mọi câu trả lời,trừ câu cuối! bạn cứ thử đi,ko ảnh hưởng đến phần cứng đâu mà sợ.

dragonasian808

em có chạy thử nhưng sao cảm ứng không dùng được bác ạ. nó kêu là lunch version expired , cần lấy last version

onlyloveP990i

sorry các bác, em dùng touch Fuze. thấy cảm ứng hok được mà khi tắt máy còn bị treo nữa chứ. các bác xem thế nào hộ. thanks:)

bạn copy file startup.txt ở đâu vậy? bạn phải copy trong Fuze,thư mục startup config mới đc nha!

nhocgaqn

hic,em xài kon htc diamond nhưng chạy vào android rùi thì nó lại bị lệch cảm ứng dã man lun :((

nctu

hic,em xài kon htc diamond nhưng chạy vào android rùi thì nó lại bị lệch cảm ứng dã man lun :((

bạn copy đúng file startup.txt dành cho diamond chưa?
nếu đúng rồi thì :
1. khời động bằng WM rồi xóa file ts-calibration trên thẻ nhớ.
2. chạy lại Haret.exe -> khi khởi động thì nó sẻ yêu cầu bạn calibration lại->lấy bút chọt cho chính xác 5 điểm để căn chỉnh cảm ứng->xong

máy bạn bị lêch cảm ứng có thể do lúc khởi động android lần đầu bạn ko calibration chính xác đó

O2XDAEXEC

Bài hướng dẫn của bạn khá chi tiết, mình sẽ thử nghiệm xem cảm giác mới của Android trên Touch Pro có mượt mà không.

SorrowPain

em dùng được mấy ngày thấy lỗi tùm lum. hay htc touch của em bị lỗi:
1. cắm jack mini usb để nghe nhạc thì vẫn phát loa ngoài trong khi wm thì ko.
2. khi người khác gọi đến mình trả lời thì mình chả nghe người ta nói gì cả. hay nhà em sóng sánh có vấn đề ạ.
có bác nào cũng bị như em thì chia sẻ cho em với.

demonrosso

Cho mình hỏi lúc nó chạy màn hình boot của andorid (mấy chú robot bay bay) lần đầu phải chờ khá lâu, như vậy có phải nó đang thực hiện bước cài đặt nào bên trong vậy, tại sao phải chờ lâu như vậy.
Mình cài trên TOUCH PRO GSM quốc tế nhưng lúc được lúc không, lúc được thì sử dụng ngon lành đến khi mình trược bàn phím ra thì màn hình không xoay theo và hiện báo lỗi " yêu cầu nâng cấp phiên bản cao hơn" , sau đó màn hinh cứ hiện màu xám, khi chọn vào mục nào lại báo lỗi như trên nữa.
Mình đang cài lại nhưng vẫn đứng ở màn hình boot thôi.

Chỉnh sửa cuối: