• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy Microsoft Windows 95 trên hệ điều hành Symbian!

Status
Không mở trả lời sau này.

j_cage

Member
chạy đc, có thể 1 vài file như Lines98.exe, Mario.exe ... Bác cố mà tập chơi nhé vì màn hình và phím bấm đt khó mà thoải mái như trên pc lắm!

zippi

... hôm nay vào thấy topic này shock thật :D

down về chiến thoy ...

... Hi vọng chơi đá banh Fifa hay Starcraft đc haha, bèo lắm thì cũng SUper Mario vậy :">

onlynokia

Các bác định chạy WIN95 độ phân giải 640x480 trên máy có độ phân giải 320x420 àh?:D:D>:)>:) Nhìn thấy chữ chết liền.

Dù sao phải công nhận các cao thủ của nước ngoài giỏi thật, cái gì cũng giả lập được.

hai_dung

mình làm được trên con N95 8gb nhưng chạy chậm lắm & chữ thì nhìn không thấy được gì !

Ntv_79

Đã test trên N82 --> OK, nhưng chạy giật giật, không nhìn rõ chữ vì N82 màn hình còn nhỏ hơn cả N95 nữa... và cũng chưa thấy ứng dụng gì hay lắm!!!=D>

Chỉnh sửa cuối:

Jupiterjaja

Hồi xài Motorola Ming cũng thử chạy rùi,không có tác dụng gì đặc sắc, nghịch là chính... :D

garllado1703

Tình hình là cài win95 này xong rồi vô chơi game n-gage chế độ landscape mất tiêu. Chắc fai romove đi thôi. K có ứng dụng đc j hết....chữ k đọc đc kái j hết

zippi

chủ íu là nghịch chơi tí thoy mà các bác. dt thì sao các bác đòi so sánh với PC chạy Win95 đc ?

Cài cái nài vào để hù bọn "gà chơi công nghệ" tí cho vui

Ntv_79

win 95 có mấy cái Manifier (Chức năng phóng to) và On Screen Keyboard (Bàn phím trên màn hình) như win xp không anh em nhỉ! Chữ nhỏ quá tui chẳng nhìn thấy gì cả mà tìm! Cũng thú vị.

dangduc

Oài ! Cài máy ảo trên Windows nghịch cho sướng ! thix cài win nào cũng được :D trên điện thoại chậm thế này sao chạy được :))

xiah_pro

mà cài nó có tác dụng gì kô hay là chỉ cài để tự sướng là máy điện thoại cài được windows 95 :D

dung1291985

mà cài nó có tác dụng gì kô hay là chỉ cài để tự sướng là máy điện thoại cài được windows 95 :D

hãy chờ bản dosbox tiếp theo thôi, hiện tại thì vẫn dùng, chạy đc game dos nhưng ì ạch lắm, đây cũng là 1 phần mềm khá thú vị cho symbian ;)

k7rapper

hãy chờ bản dosbox tiếp theo thôi, hiện tại thì vẫn dùng, chạy đc game dos nhưng ì ạch lắm, đây cũng là 1 phần mềm khá thú vị cho symbian ;)

Em vừa test trên Sharaku. Ì à ì ạch cứ như cõng đá trên lưng.mà sao thấy trên 5800 nhanh phết,rõ nữa. Nếu có bản cập nhật thì làm hẳn Xp luôn để em còn lo hậu sự cho cháu nó (N82)

xiah_pro

ặc...chạy XP trên Mobile...ý tưởng của bạn thật vãi...nhưng N82 thì thôi hẳn...chỉ cần giờ nó cho mấy máy Symbian chạy ngon thêm cái Windows mobile là đã thấy hay...tại windows mobile xem ra có ích hơn là mấy cái windows của máy tính

boy_boss

Sao em vào được màn hình destop rùi mà không di được chuột nhỉ?Có bác nào chỉ giúp em cach sử dụng phím với!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.