• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

langtu13493

có cach nào khắc pục ko?

buil như thế nào bạn hd xem mình có làm sai ko?mình làm theo tài liệu mà trupic up lên đó

Thangnd31082

Nếu ban đầu chưa quen khi việt hóa mà không muốn mắc cái lỗi từ quá dài dễ bị out hoặc không chạy được PM Việt hóa thì tốt nhất là nên dùng Mobihex 1.01 ( FreeRSC) Việt hóa bởi anhtam nhé

Minhg thử dùng siêu dịch để VH cái Random Ringtones 1.0 vậy mà sau khi dịch xong vài dòng chạy thử thì bồ tèo luôn , vừa ấn nút văng luôn. Khi dịch bằng Mobihex 1.01 ( FreeRSC) thì chạy vèo vèo.
Nguyên nhân là do cái Mobihex 1.01 ( FreeRSC) này giới hạn kí tự tới 225 có thể coi là "vô hạn" đối với từ Việt hóa

Các bạn có thể tải Mobihex 1.01 ( FreeRSC) tại đây

TruBic

Well-Known Member
Nếu ban đầu chưa quen khi việt hóa mà không muốn mắc cái lỗi từ quá dài dễ bị out hoặc không chạy được PM Việt hóa thì tốt nhất là nên dùng Mobihex 1.01 ( FreeRSC) Việt hóa bởi anhtam nhé

Minhg thử dùng siêu dịch để VH cái Random Ringtones 1.0 vậy mà sau khi dịch xong vài dòng chạy thử thì bồ tèo luôn , vừa ấn nút văng luôn. Khi dịch bằng Mobihex 1.01 ( FreeRSC) thì chạy vèo vèo.
Nguyên nhân là do cái Mobihex 1.01 ( FreeRSC) này giới hạn kí tự tới 225 có thể coi là "vô hạn" đối với từ Việt hóa

Các bạn có thể tải Mobihex 1.01 ( FreeRSC) tại đây
sao anh trai ko gửi luôn bản 1.03 vh cuả anh 8.em dùng mobi nên ko up dược

Posted via Mobile Device

220T280

FreeRSC thì dùng như Siêu dịch thôi. Chỉ lưu ý khi dịch xong thì ấn số 7 để lưu chứ ko đc ấn nút chọn phải. Siêu dịch thì khi ấn nt chọn fải ( Quay lại ) thì nó sẽ hỏi có lưu sửa đổi hay ko, còn FreeRSC thì công sức sẽ bốc hơi vì nó ko lưu lại

langtu13493

Posted via Mobile Deviceanhtam ơi anh up gjùm em pm mobihex 0.99 fjx nhưng bỏ fjle bjnda đj được ko? Vì kàj vào tớj đó là đứng luôn ko làm j được nữa

Thangnd31082

Posted via Mobile Deviceanhtam ơi anh up gjùm em pm mobihex 0.99 fjx nhưng bỏ fjle bjnda đj được ko? Vì kàj vào tớj đó là đứng luôn ko làm j được nữa

C1: Thử ấn phím 5 xem sao vì đó là phím giúp cho PD biến khỏi quá trình cài đặt của em
C2 : C1 không ổn thì dùng cách này:
+ Dùng Sisboom bung File Mobihex đó ra rồi xóa cháu PD đáng ghét đi sau đó đóng gói lại ---> gìn giữ cho muôn đời sau .
+ Cài đặt thằng vừa đóng gói lại không có PD

Chú ý : khi đã phải dùng tới Sisboom thì em cũng chẳng cần phải đóng gói lại làm gì , chỉ việc chép các File tương ứng vừa bung ra vào thẻ thôi ( nhớ đúng đường dẫn nhé ) . Tuy nhiên sẽ không gìn giữ cho muôn đời sau được
+ theo anh biết thì từ lâu rồi anhtam có đóng gói kèm File PD nữa đâu ! Chúc thành công !

langtu13493

Posted via Mobile Devicethaks. Nhưg nó chạy lên vào được bấm vào trình đờ hjện lên káj bản rồj chọn típ ko đc y như lúc trước em đã hỏj ở topjc này rồj. Nản ko dùg đc thấy thjếu káj j đó

punchan

anh ơi cho em hỏi làm sao để chèn file.exe vào để khi cài nó hiện lên đc ko?:-?

TruBic

Well-Known Member
anh ơi cho em hỏi làm sao để chèn file.exe vào để khi cài nó hiện lên đc ko?:-?
Posted via Mobile Devicebạn làm như sau nhé: chép cái binPda có dạng .Exe vào thư mục mà bạn bung bằng sisboom sau đó chọn đóng gói -> dự án riêng -> chọn thư mục mà sisbom đã bung-> ok sau đó bạn bấm ok để sửa thông tin. Sửa xong bấm tiếp tục -> cài đặt nâng cao tới đây bạn di chuyển con trỏ đến tập tin .Exe rồi bấm options ->bật tự khởi chạy tại đây bạn lưạ chọn dạng hiển thị tập tin của binpda rồi bấm vào tiếp tục.
Ok chờ sisboom đóng gói xong là bạn có thể xem và thấy kết quả.

Kojiro

Super V.I.P
các bác cho em hỏi là muốn vh file jar trên đt thì phải vh những file nào?

Em hãy tìm các file có dạng .Class nói chung nó cũng dễ nhưng vh trên đt thì hơi lâu đấy em trai.

Việt hóa jar là cực nhất trần đời, chưa kể khó test nữa khi Việt hóa nữa chứ :(

@trubic786484: vợ con ko lo, lảng vãng ở đây hoài vậy cưng >:)