• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các lỗi về CẢM ỨNG trên iPhone

Germaniteen

Nơi Tổng hợp và xử lý các lỗi về CẢM ỨNG, các đồng chí cùng thảo luận và đưa giải pháp! :)
Posted via Mobile Device

daywalker

Máy iphone của tui bàn phím kô nhấn được các kí tự như H,U,N, kô biết giải pháp nào để khắc phục kô?? lúc nhắn tin thì cho vào landscape mode thì các kí tự trên đều chạy được nhưng khi vào note để đánh thì quay lại portrait mode thì kô đánh được các kí tự đó, tui đã điều chỉnh lại theme. Mong chia sẻ. Cám ơn đã đọc t

DEVIL_BESIDE_YOU

Máy iphone của tui bàn phím kô nhấn được các kí tự như H,U,N, kô biết giải pháp nào để khắc phục kô?? lúc nhắn tin thì cho vào landscape mode thì các kí tự trên đều chạy được nhưng khi vào note để đánh thì quay lại portrait mode thì kô đánh được các kí tự đó, tui đã điều chỉnh lại theme. Mong chia sẻ. Cám ơn đã đọc t

Máy của bác bị lệch cảm ứng rồi,nói thật nha,có file general cài touch đễ fix đó,nhưng kết quả cũng như không thôi,em đã test thừ nhìu máy(em cửa hàng iPhone:p)kết quả bằng không,máy nào bị nặng quá thì gõ 10 lần họa may ăn được 1 lần..nói chung đụng đến cảm ứng iPhone ngoài thay màn hình thì chẵng còn gì cứu vãn:D

dannycute1

máy 3G 16GB của Danny nhiều lúc touch không được, nhiều lúc thì touch được, và đôi khi không touch máy cũng tự động touch, bro nào biết cách sửa chỉ cho Danny với ( máy Danny đã thay màn hình nhưng vẫn bị như vậy) cảm ơn nhiều

boy_kang_ta

Máy em bị liệt 1 hàng 4,5,6 => nhiều cái ứng dụng cài vào mà bị rơi vào đấy cũng như ko , Ví dụ trong SB settings , máy e ko ấn được cái dãy more , dock , power ...vv. nên e đành phải dùng BossPrefs .bây giờ chắc chỉ còn cách thay cảm ứng nhưng e k biết thay ở đâu tốt và giá cả thế nào . Các bác chỉ e với , e ở Hn :D

Máy em bị liệt 1 hàng 4,5,6 => nhiều cái ứng dụng cài vào mà bị rơi vào đấy cũng như ko , Ví dụ trong SB settings , máy e ko ấn được cái dãy more , dock , power ...vv. nên e đành phải dùng BossPrefs .bây giờ chắc chỉ còn cách thay cảm ứng nhưng e k biết thay ở đâu tốt và giá cả thế nào . Các bác chỉ e với , e ở Hn :D

Qua Apple cafe ở Bà Triệu. Gặp đc Mr Sonpham thì ok. Nhưng em cứ khuyên bác là cẩn thận ko thừa. Sr. Hình như 2tr4 thì phải... Mai ra làm tầm 50 điểm lô đi biết đâu>:)

dauyeuqn

IPhone 2G bị lệch cảm ứng cần giúp

trước khi restore mình sai bình thường, sau khi restore 2 bản Gốc và bản custom đều giống nhau bệnh như sau:

vào viết tin nhắn thì cảm ứng cuối cùng là Space, 123, return ấn vô đó là nó nhảy lệch trên hàng trên là V,B,M,N vvv.. như hình
em kiểm tra cảm ứng bằng cách vào Phone chọn Contact, Keypad... vẫn ok như hình mong anh em giúp đỡ.

bupbes

trước khi restore mình sai bình thường, sau khi restore 2 bản Gốc và bản custom đều giống nhau bệnh như sau:

vào viết tin nhắn thì cảm ứng cuối cùng là Space, 123, return ấn vô đó là nó nhảy lệch trên hàng trên là V,B,M,N vvv.. như hình
em kiểm tra cảm ứng bằng cách vào Phone chọn Contact, Keypad... vẫn ok như hình mong anh em giúp đỡ.

bệnh cảm ứng khó nói lắm bạn àh ! có thể ko phải do Restore mà chắc là nó tới tuổi ......... Bạn thử Restore về bản cũ lúc trước xem ....... mình cũng đang bị thế và search 4rum thì thấy cách tăng Touch lên nhưng cũng đỡ hơn có tý - -!

bupbes

minh dang xài 2.2.1 vẫn đc ........ thử đưa lên 16 xem ....... tác dụng ngay ) chot 20 cái đc 1 :D )

ntlequang

Trợ giúp iPhone 2g mất cảm ứng

mình mới được cho 1 con ip 2g,không biết có bị rớt không mà bị liệt cảm ứng hoàn toàn.vậy có khả năng em ip này bị gì xin chỉ rõ giùm mình.theo mình nghĩ có bao giờ là do lỏng cable của cảm ứng hay không
xin các bro tư vấn giùm mình nơi check free và sửa có uy tín.nếu bán xác thì được bao nhiu (chỉ có máy)
xin chân thành cảm ơn

PS:các bro chuyên sửa có thể contact trực tiếp với mình wa số 016.88.44.11.35 hay email:quang_mariecurie@yahoo.com:-/

huynhnhuy

máy 3G 16GB của Danny nhiều lúc touch không được, nhiều lúc thì touch được, và đôi khi không touch máy cũng tự động touch, bro nào biết cách sửa chỉ cho Danny với ( máy Danny đã thay màn hình nhưng vẫn bị như vậy) cảm ơn nhiều
KHÔNG PHẢI THAY MÀN HINH DAU BẠN BẠN CHỈ CẦN RÉTORE LẠI LẠI LÀ ĐƯỢC NHƯNG LÚC ĐÓ MÁY CHỈ NGHE VÀ GỌI ĐƯỢC THÔI

pokemon07101995

Mấy bác cho e hỏi . CÁi ip 2g của e lúc vào gọi điện thì phím 1,2,3 mất cảm ứng, vào trong cài đặt thì cũng bị liệt hàng đó vậy e phải làm sao đây mấy bác có cần restore lại ko

XuanTruong

Super V.I.P
Mấy bác cho e hỏi . CÁi ip 2g của e lúc vào gọi điện thì phím 1,2,3 mất cảm ứng, vào trong cài đặt thì cũng bị liệt hàng đó vậy e phải làm sao đây mấy bác có cần restore lại ko

Bạn thử Restore lại xem sao, có thể sẽ hết bệnh!

butbe

Giúp mình với , Con máy của mình đang dùng bình thường , sau một đêm thì màn hình bắt đầu mờ , nhưng vẫn nhìn được , nge cuộc gọi đến vấn được .sau đó 1 ngày thì nó trăng xóa màn hình luôn , không nhìn thấy gì nữa ,vẫn nge được bình thường vì có cuộc gọi đến ấn theo thói quen là ok .
Ai giúp mình nói hộ là cái máy của mình nó bị sao mà lại trăng toát màn hình vậy .

Zenki

Super V.I.P
Giúp mình với , Con máy của mình đang dùng bình thường , sau một đêm thì màn hình bắt đầu mờ , nhưng vẫn nhìn được , nge cuộc gọi đến vấn được .sau đó 1 ngày thì nó trăng xóa màn hình luôn , không nhìn thấy gì nữa ,vẫn nge được bình thường vì có cuộc gọi đến ấn theo thói quen là ok .
Ai giúp mình nói hộ là cái máy của mình nó bị sao mà lại trăng toát màn hình vậy .
Thử Reboot lại máy xem sao? Nếu không hết thì Restore luôn xem thử có hết bệnh không?

caonhung

Liệt cảm ứng iphone hàng thứ 2 từ dưới lên

Tôi dùng iphone 2G FW 3.0 bị liệt cảm ứng hàng thứ 2 từ dưới lên, đã làm theo một số hướng dẫn vào thư mục Private/var/mobile/Applications nhưng không thấy Prefrences.app. Mong được các pro trên diễn đàn chỉ giáo. Cám ơn nhiều.

dalton4

mình bị mât cảm ứng ở phần trên cùng của màn hình, giờ mình không xài SB setting đuợc, muốn xài phải xoay ngang màn hình nhưng lại không tắt bằng nút "x" đuợc mà phải dùng nút home :(
mình thấy các bạn nói là có thể tăng touch, vậy tăng touch bằng cách nào và có cách nào khắc phục đuợc không vậy các bạn?
cám ơn nhiều nhé

l3nghl

Con 3g fw 3x mình lâu lâu nó bị liệt cảm ứng , chỉ nhấn dc phím home và các nút sleep , volume ... mình nhấn giữ home và sleep thì nó hết , không hiểu nó bệnh gì ?