• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh sửa để tăng tốc độ vào WEB

rastar

Banned
Híc thì ra cái topic ở đây làm em tìm mãi :D. Hihi thằng bạn mình mượn cái sim mới trả nên mới test cách đây 30 phút, tốc độ nhanh thấy rõ.
Mình dùng Vietnamobile tốc độ lúc trước là 12~20kbits/s, còn bây giờ là khoảng trên dưới 20kbits/s. Hihi vào trang LX.us chỉ mất 3s thui =))

mrng0k

pro ơi cho hỏi mình cài rồi.
Sao truy cập internet vào trang dantri.com.vn và trang 24h.com.vn
nó lại hiện là tên máy chủ không hợp lệ?
Àk mà vào web cũng không đc lun???

tankinh

Híc thì ra cái topic ở đây làm em tìm mãi :D. Hihi thằng bạn mình mượn cái sim mới trả nên mới test cách đây 30 phút, tốc độ nhanh thấy rõ.
Mình dùng Vietnamobile tốc độ lúc trước là 12~20kbits/s, còn bây giờ là khoảng trên dưới 20kbits/s. Hihi vào trang LX.us chỉ mất 3s thui =))

hix, sửa dụng công nghệ để làm điều sằng bậy, pó tay. Trang nào zday, chỉ tui zdoi. :D

samiboy007

đã test 4mạng :vjetnamobile,mobifone,vinaphone và viettet. Kết quả khả thj vớj mỗj mạng vjettet.còn lạj thì thấy chả tăng lên tí nào.

mrcodon9x

Tôi dùng sim sinh viên viettel. Gprs mặc định là v-internet, đổi sang EGPRS thì báo lỗi kế nối là sao

vipcan

pro uj!cho mjnh hoj?the sim hoc.sjnh co san v-internet chu k faj?GPRS co' dc.k?

vipcan

da~test nhug khj vao web chon EGPRS thj no ghj:khong co ket noi du lieu goi. pro gjaj?thjch ho em voj'

huuthuan1004

nokia 5800 mobifone bó tay không dùng được, tiếc quá! Mình làm rất kĩ từng bước theo hướng dẫn nhưng cả 3 trình duyệt đều không kết nối được (opera mini, uc, cả trình duyệt mặc định của máy)...

jenemy888

cho hỏi vào đâu để biết được thông số này vậy
thanks
Mã:
Tốc độ:
- Trước : Max : 23 kbits
Trung bình : 17~19kbits
- Sau : Max : 50kbits.
Trung bình : 24~27kbits
Tốc độ Test tối đa có thể đạt tới 50kbits ở điều kiện lí tưởng.

rastar

Banned
cho hỏi vào đâu để biết được thông số này vậy
thanks
Mã:
Tốc độ:
- Trước : Max : 23 kbits
Trung bình : 17~19kbits
- Sau : Max : 50kbits.
Trung bình : 24~27kbits
Tốc độ Test tối đa có thể đạt tới 50kbits ở điều kiện lí tưởng.

Cài đặt -> Khả năng kết nối -> Quản lý kết nối

vietgianga15

Mình đã test nhưng khi vào mạng hay vào opera ko được luôn.Các pro chỉ giáo (Mình đang dùng 5233 ,mạng Viettel)

Chỉnh sửa cuối:

haolevu

cái địa chỉ máy chủ chết rồi thì phải . Đúng là chẳng cái nào thọ lâu