• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chỉnh sửa theme, thay đổi Icon cho Themes S60V3/5 với Siscontents

Radium

Moderator
ví dụ như với icon music thì sẽ có 3 entry :
- 1 là dạng ban đầu ( chưa chạy gì cả)
- 2 là dạng lúc mình bấm chạm vào đó ( có thêm khung viền bao )
- 3 là dạng chạy ấn ( có thêm vòng tròn báo ẩn trên góc trái)
tương tự đối với các icon còn lại

hj. Cám ơn bạn nhiều nhé!

nobita5891

Nếu muốn là trong suốt toàn bộ thanh taskbar, cuộc gọi đi - đến phải chỉnh chỗ nào ?

anhtin10

Nếu muốn là trong suốt toàn bộ thanh taskbar, cuộc gọi đi - đến phải chỉnh chỗ nào ?

mình cũng muốn hỏi cái này.các bạn chỉ với.làm cho thanh bar trong suốt ấy.
Hix.sao mình đổi icon thư mục hoài mà ko được.ai giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:

dragonkiller

cho hõi mún thay cái 14 trong ''Một số thứ cần thiết để chỉnh sửa theme hiệu quả '' là cái Music player: Default album, thì là sao z ạ?????????

ace_hp7

Active Member
cho hõi mún thay cái 14 trong ''Một số thứ cần thiết để chỉnh sửa theme hiệu quả '' là cái Music player: Default album, thì là sao z ạ?????????
cái đó là phần hình ảnh khi bạn bật bài hát trong phần chơi nhạc mặc định ,muốn thay thì bạn vào tab resource của siscontent gõ chữ music player defaut album kiếm icon muốn thay thay vào là xong

dragonkiller

cái đó là phần hình ảnh khi bạn bật bài hát trong phần chơi nhạc mặc định ,muốn thay thì bạn vào tab resource của siscontent gõ chữ music player defaut album kiếm icon muốn thay thay vào là xong

cho mình hõi tý, mình muốn cái bar phía dưới, lún nhấn vào nó không hiện màu lên và làm nó trong suốt ( không có càng tốt) chỉ thấy icon menu hay ba gạch ngang thì làm sao..............., giúp với........

ace_hp7

Active Member
cho mình hõi tý, mình muốn cái bar phía dưới, lún nhấn vào nó không hiện màu lên và làm nó trong suốt ( không có càng tốt) chỉ thấy icon menu hay ba gạch ngang thì làm sao..............., giúp với........

b mở theme cần thay = siscontent ,vào tab resource ,gõ chữ softkey ,nó ra khoảng hơn chục entry ( softket top left part ,top right part ...) thay hết = entry của theme có thanh bar trong suốt là đc

dragonkiller

b mở theme cần thay = siscontent ,vào tab resource ,gõ chữ softkey ,nó ra khoảng hơn chục entry ( softket top left part ,top right part ...) thay hết = entry của theme có thanh bar trong suốt là đc
Ồ, thanks , mình sẽ test, vậy nếu thay widget thì tương tự phải hem , mình mún cái widget đồng hồ của cfw nền màu xám xám tý , mình thau cái nào trong resource z??

ace_hp7

Active Member
b thay widget homescreen ấy ,cứ search chữ widget là ra ,còn widget button là mấy cái ô shortcut nhỏ nhỏ

dragonkiller

b thay widget homescreen ấy ,cứ search chữ widget là ra ,còn widget button là mấy cái ô shortcut nhỏ nhỏ
thanks, thay softkey là ấn vào ko hiện màu lun đúng hem, đang làm ^^!~, mong là thanh công
sao em kín softkey rồi, thấy theme này có 2 cái, cho 2 cái ra ngoài, xong thay vào cái kia, vẫn còn vạch ngăn, ko bấm vào thì màu trắng, còn theme kia thì không vạch ngăn, bấm zo ko thấy màu :(
đầy là theme cần chuyển
lấy bar trong theme này
theme cần thay bar
chuyển sang theme này
giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

yamaha1992

Bác nào biết cách lấy theme trong FW ra rồi thay cái hình nền ở menu Icon thì chỉ bảo em với. Cho em xin hướng dẫn chi tiết nhé, em thuộc loại gà mù không biết gì, có gì thì đừng chém em nhé. Em cám ơn :D

Radium

Moderator
em biết bài này rồi nhưng em không biết lấy theme trong FW mình đang dùng ra để cho thêm cái ảnh nền vào chỗ menu Icon vì nó đen xì nhìn xấu quá, bác nào biết thì giúp em với.

bạn bung FW ra.
trích các file .mbm, .skn, .mif từ 2 thư mục private\10207114\import\abcderesources\skin\abcde với abcde là hàng chữ và số dài dài ấy
sau đó cho chúng vào cùng 1 thư mục, bất Siscontent\file\new package\s60v5 theme package thì phải, chọn file .skn Ok là xong

yamaha1992

bạn bung FW ra.
trích các file .mbm, .skn, .mif từ 2 thư mục private\10207114\import\abcderesources\skin\abcde với abcde là hàng chữ và số dài dài ấy
sau đó cho chúng vào cùng 1 thư mục, bất Siscontent\file\new package\s60v5 theme package thì phải, chọn file .skn Ok là xong
Em cám ơn nhé để em thử xem sao.