• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề Kết nối với PC - [Connection Wifi_Bluetooth_GPRS]

tommynguyen1961

Mình dùng w960i vào wifi khóa có pas thì được nhưng chỗ k có pass thì không vào được mà chỗ ý vẫn vào được bằng iphone. Ah cái w960 nó báo connected nhưng k vào được mạng.

Kết nối thành công nhưng không duyệt web được là do đường truyền quá thấp.Chứ không phải lỗi ở dt bạn đâu.
Lỗi khi dt bạn ko kết nối dc mà người dùng dt giống bạn kết nối mạng dc mới là lỗi ở dt bạn.

Garfield_2111

nhưng mình dùng iphone vẫn vào web bình thường ngay chỗ đấy mà, chẳng hiểu có chỉnh nhầm ở đâu k nữa
nó cứ báo cannot connect to remote server ý

Nguyen_Minh

nhưng mình dùng iphone vẫn vào web bình thường ngay chỗ đấy mà, chẳng hiểu có chỉnh nhầm ở đâu k nữa
nó cứ báo cannot connect to remote server ý

iphone có khả năng bắt wifi tốt hơn? Tốt nhất anh thử đứng dưới cái đầu wifi xem có vào dc ko

Garfield_2111

Thì wifi chỗ ý cũng đến 5 vạch rồi chứ có phải là yếu đâu, k biết là có vấn đề gì trong setting k nữa, mà máy đã báo kết nối với cả hình quả cầu màu xanh ở trên vẫn nháy đều chứ k bị mờ như lúc sóng chập chờn đâu, đợt trước minh thử kết nối bằng psp cũng không được, chả hiểu là tại sao nữa

Nguyen_Minh

Thì wifi chỗ ý cũng đến 5 vạch rồi chứ có phải là yếu đâu, k biết là có vấn đề gì trong setting k nữa, mà máy đã báo kết nối với cả hình quả cầu màu xanh ở trên vẫn nháy đều chứ k bị mờ như lúc sóng chập chờn đâu, đợt trước minh thử kết nối bằng psp cũng không được, chả hiểu là tại sao nữa

Thế chắc tại sóng thôi. Mà 5 vạch là thế nào hả anh? Có 3 vạc thôi mà!

Posted via Mobile Device

Garfield_2111

Máy mình thấy tổng cộng có tất cả 5 vạch bạn ah, có lẽ w960i nó khác p990i :-??. Mình đang nghĩ tại chỉnh chưa đúng, vì các psp bắt wifi khỏe lắm, chỗ iphone bắt đc một sóng mà nó bắt đc đến 3 sóng, iphone mình bắt đc 1 vạch thì psp của đứa bạn tầm sóng 70% zzz. Nhưng lại k vào được =))

Nguyen_Minh

Máy mình thấy tổng cộng có tất cả 5 vạch bạn ah, có lẽ w960i nó khác p990i :-??. Mình đang nghĩ tại chỉnh chưa đúng, vì các psp bắt wifi khỏe lắm, chỗ iphone bắt đc một sóng mà nó bắt đc đến 3 sóng, iphone mình bắt đc 1 vạch thì psp của đứa bạn tầm sóng 70% zzz. Nhưng lại k vào được =))

Ồ. Thế anh thử dùng 1 browser khác xem. Máy em có lúc bị thế, chuyển sang opera mini thì vào đc đó
. à, anh thử restart lại máy xem có đc ko

Posted via Mobile Device

tungxadieu1

mình dùng P990 ,kết nối điện thoại ở chế độ phone mode,đến đoạn kết nối với GPRS/3G rồi nhấn next,thấy dòng next tiếp theo bị mờ,còn P990 làm modem thì "not avaible".mình phải làm sao tiếp theo,mong mọi người chỉ giáo

Nguyen_Minh

mình dùng P990 ,kết nối điện thoại ở chế độ phone mode,đến đoạn kết nối với GPRS/3G rồi nhấn next,thấy dòng next tiếp theo bị mờ,còn P990 làm modem thì "not avaible".mình phải làm sao tiếp theo,mong mọi người chỉ giáo

Trong diễn đàn có bài hướng dẫn rồi đó anh. Anh tìm trong những bài chia sẻ kinh nghiệm của thành viên ấy. Em on bằng đt nên ko up link đc. Srr

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

À, còn 1 việc nữa. Máy em thỉnh thỏang khi dùng wifi, vào opera mini chọn một link nó hiện ra đang kết nối rồi nó cứ thế, ko hiện ra đang xử lý gì nữa. Ấn giữ nút back ở hông để ra màn hình chờ thì ko thấy cái quản lý kết nối nhấp nháy. Mặc dù cái wifi nó vẫn xanh. Thế là phải vào scan và connect lại. Thế máy em nó có làm sao ko và có cách nào sửa chữa ko?
Posted via Mobile Device

shunlove

Làm thế nào để ưu tiên xài wifi trong khi P1i đã cài đặt GPRS, nếu không thì có cách tắt GPRS trong lúc xài Wifi ko

Xin cám ơn các pro

lungtung

mình dùng p990i khi bất wifi và dò sóng wifi thì bình thường nhưng cứ dùng các trình duyet opera hay mặc định của 990 kết nối vào interet ( hoặc bất kỳ chương trình gì kết nối internet ) cứ có tín hiệu kết nối là nó báo lỗi rồi khởi động lại, có 1 vài báo lỗi như sau :
aplication : conections mgr
reason code : esock_cilent
season number :0

aplication : main
reason code : esock_cilent
season number :0

và còn 1 số dòng báo lỗi khác nhưng không kịp đọc. Các bác bắt bệnh và kê đơn giúp với. Mình đã cài lại phần mềm nhiều lần bằng SE setup rồi, kể cả train CDA nhiều lần vẫn không hết bệnh này. Nhưng nếu dùng bình thường, không dùng wifi thì vô tư, kết nối bằng GPRS vẫn ngon lành

thientai_kt

Hiện tại vừa mua con Tenda để nối mạng wifi trong nhà. Laptop nhà thì bắt ngon rồi. Nhưng con P990 thân yêu thì bắt mãi không được. Khi dùng chưa đặt Pass cho con Tenda thì bắt bình thường. Đến lúc đặt Pass rồi thì vào mãi không được.
Mình vào WLAN setting, chọn security config, sau đó chọn WAP&WAP2, rồi đặt pass ở WAP và WAP2 (WAP chọn TKIP, WAP2 chọn AES). Con lap vẫn dùng ngon (sau khi đã nhập user và pass) nhưng con P990 dò ra user thì ok, nhưng đến lúc setup để nhập pass mãi mà không được.
Bạn nào có thể hướng dẫn cho mình chi tiết cách đặt lại user và pass chi tiết với cấu hình security đặt như trên của con wireless trên không.
Cám ơn rất nhiều

Nguyen_Minh

Hiện tại vừa mua con Tenda để nối mạng wifi trong nhà. Laptop nhà thì bắt ngon rồi. Nhưng con P990 thân yêu thì bắt mãi không được. Khi dùng chưa đặt Pass cho con Tenda thì bắt bình thường. Đến lúc đặt Pass rồi thì vào mãi không được.
Mình vào WLAN setting, chọn security config, sau đó chọn WAP&WAP2, rồi đặt pass ở WAP và WAP2 (WAP chọn TKIP, WAP2 chọn AES). Con lap vẫn dùng ngon (sau khi đã nhập user và pass) nhưng con P990 dò ra user thì ok, nhưng đến lúc setup để nhập pass mãi mà không được.
Bạn nào có thể hướng dẫn cho mình chi tiết cách đặt lại user và pass chi tiết với cấu hình security đặt như trên của con wireless trên không.
Cám ơn rất nhiều

Lập tài khỏan wifi anh chọn wep_ ascII rồi điền pas. Nếu dài hơn 13 kí tự anh chọn wpa2_tkip rồi điền. A thử xem
Chúc anh thành công

Posted via Mobile Device

thientai_kt

Lập tài khỏan wifi anh chọn wep_ ascII rồi điền pas. Nếu dài hơn 13 kí tự anh chọn wpa2_tkip rồi điền. A thử xem
Chúc anh thành công

Posted via Mobile Device

Bạn có thể up lại chi tiết hơn không?
Mình lãm mãi và vẫn chưa được

Nguyen_Minh

Pass của mình gồm 9 kí tự

Thế thì anh tìm cái wifi của anh. Ấn kết nối nó hỏi lập tk. Chọn đòng ý. Các thứ ở trang đầu giữ nguyên. Chọn tiếp theo. Có cái open hay gì gì ý là ko có pas. Anh chọn vào đó chọn wep (nhớ là trang 2 chứ ko phải trang đầu đâu nhé). Tiếp tục. Chọn ascII thay vì hex. Điền mk. Ok và save lại. A thử xem làm có đc ko :D

Posted via Mobile Device

thientai_kt

Thế thì anh tìm cái wifi của anh. Ấn kết nối nó hỏi lập tk. Chọn đòng ý. Các thứ ở trang đầu giữ nguyên. Chọn tiếp theo. Có cái open hay gì gì ý là ko có pas. Anh chọn vào đó chọn wep (nhớ là trang 2 chứ ko phải trang đầu đâu nhé). Tiếp tục. Chọn ascII thay vì hex. Điền mk. Ok và save lại. A thử xem làm có đc ko :D

Posted via Mobile Device

Vẫn không được, nó ghi là ascII phải cần 5 đến 13 kí tự