• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề Kết nối với PC - [Connection Wifi_Bluetooth_GPRS]

dactanhang

Slick 0.54 không online được bằng GPRS(Lỗi too many login attempt)

Mình đang sử dụng Slick 0.54 nhưng không online được bằng GPRS. Thông báo lỗi như sau:
You have been disconnected from yahoo. Authencication error: Too many login attempts.
Bạn nào biết khắc phục giúp mình với. Minh online qua Wifi thì ko vấn đề gì.
Many thks

P/S: lúc trước mình vẫn online=GPRS bình thừong gần đây mới ko dung dc lạ quá.

tungxadieu1

mình dùng P990 ,kết nối điện thoại ở chế độ phone mode,đến đoạn kết nối với GPRS/3G rồi nhấn next,thấy dòng next tiếp theo bị mờ,còn P990 làm modem thì "not avaible".mình phải làm sao tiếp theo,mong mọi người chỉ giáo

mình vẫn chưa kết nối mạng với máy tính được.bạn nào giúp mình hặc cho mình đường link với.
nó báo "modem not availble":(:)(:)(:)((

SirLeon

Anh vô control panel, chọn connections, chọn internet winzard để nó tải lại cấu hình gprs cho

Posted via Mobile Device

Làm như vậy vẫn không được đâu bạn ơi.
Nếu chat bằng GPRS của Viettel thì ok, thay sim Mobi thì bị lỗi này mặc dù duyệt web bằng sim Mobi vẫn ok.Đang loay hoay ko biết làm sao đây:-?

dactanhang

Mình đang sử dụng Slick 0.54 nhưng không online được bằng GPRS. Thông báo lỗi như sau:
You have been disconnected from yahoo. Authencication error: Too many login attempts.
Bạn nào biết khắc phục giúp mình với. Minh online qua Wifi thì ko vấn đề gì.
Many thks

P/S: lúc trước mình vẫn online=GPRS bình thừong gần đây mới ko dung dc lạ quá.

Hic ko bác nào giúp em vụ nay à .Help me!

Nguyen_Minh

Làm như vậy vẫn không được đâu bạn ơi.
Nếu chat bằng GPRS của Viettel thì ok, thay sim Mobi thì bị lỗi này mặc dù duyệt web bằng sim Mobi vẫn ok.Đang loay hoay ko biết làm sao đây:-?

Nếu anh dùng mobi thì anh dung yamee ấy. Cái đấy chỉ cho mobi thui, viettel ko dùng đc

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Hic ko bác nào giúp em vụ nay à .Help me!

Tình hình chung rùi. Mấy hôm nay có xài Slick vào dc đâu. Chắc kiếm eBuddy xài đỡ qua mùa mưa, chờ tụi LCG fix lỗi thôi.

Posted via Mobile Device

thanhcong_to

chỉ mình kết nối wifi cho P990 với!

mình đã kết nối bình thường với mấy trạm phát free (ko cần pass).

nhưng trường mình có pass là dhtl2008,
mình đã chọn newaccount,
qua vài bước,
đến cái đoạn nhập mã wep,
chọn kiểu ANSI ii,
nhưng máy cứ yêu cầu là pass 5-18 digt mới lạ!
nhập đúng mà nó ko cho hoàn tất!
có phải trường mình dùng khóa wpa ko....? P99 không hỗ trợ kiểu này à?

Nguyen_Minh

chỉ mình kết nối wifi cho P990 với!

mình đã kết nối bình thường với mấy trạm phát free (ko cần pass).

nhưng trường mình có pass là dhtl2008,
mình đã chọn newaccount,
qua vài bước,
đến cái đoạn nhập mã wep,
chọn kiểu ANSI ii,
nhưng máy cứ yêu cầu là pass 5-18 digt mới lạ!
nhập đúng mà nó ko cho hoàn tất!
có phải trường mình dùng khóa wpa ko....? P99 không hỗ trợ kiểu này à?

Anh chọn wpa2. Chọn tkip rồi điền pass

Posted via Mobile Device

kazeron2003

P1i, tinh hinh la minh scan wifi thi thay duoc account wifi rat manh, full cay song, dien pass co 8 ky tu vao thi no lai bao sai.
minh ngoi quan cafe, pass do laptop vao dc, minh thu them 1 so 0 o dau thi no bao dung pass, nhung connect fail.
sau khi reset modem va reset account wifi van k vao dc.
moi lan nhap pass, no lai bao HEX hay ASCII gi do, hix
Ngoi cafe wifi ma fai xai GPRS, sao minh nhap dung pass ma van k dc nhi ! giup minh voi, cam on moi nguoi trc :D
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

P1i, tinh hinh la minh scan wifi thi thay duoc account wifi rat manh, full cay song, dien pass co 8 ky tu vao thi no lai bao sai.
minh ngoi quan cafe, pass do laptop vao dc, minh thu them 1 so 0 o dau thi no bao dung pass, nhung connect fail.
sau khi reset modem va reset account wifi van k vao dc.
moi lan nhap pass, no lai bao HEX hay ASCII gi do, hix
Ngoi cafe wifi ma fai xai GPRS, sao minh nhap dung pass ma van k dc nhi ! giup minh voi, cam on moi nguoi trc :D
Posted via Mobile Device

wep ko đc anh thử wpa xem có đc ko. Vs cả nó báo sai pas là ntn? Em lập tk nó có báo sai pas bh đâu. Hay p9 và p1 khác nhau?

Posted via Mobile Device

kazeron2003

Lúc đó mình thử hết cách mà mình biết rồi, deleted acount wifi , tạo cái mới, wep wpa ... mình đã thử hết. :( ko cách nào đc hết.

Bạn nào từng ngồi cafe Juno Cafe, góc đường Điện Biên Phủ, đối diện công viên Lê Văn Tám ko ?:( wifi chỗ đó mình với người quản lý loay hoay cả buổi mà ko cách nào vào đc ! :(

wan

mình có p990 và p1i
p990i scan ra wifi nhưng connect vào mạng thì nó kêu e thiết lập tùm lum,thiết lập xong no ko connect dc điên quá trời
p1i thì dị hơn search ngay cái router ko ra,xuống dưới nhà search ra ko connect dc,sóng íu chả biết thế nào