• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề Kết nối với PC - [Connection Wifi_Bluetooth_GPRS]

p_quanghuy

tìm mãi mới thấy cái mình cần. Bác chủ topic cho em hỏi chút: v-wap và v-internet khác nhau cơ bản là gì?
em dung HTC touch cruise 2009, cài v-wap hay v-internet đều vào internet ầm ầm mỗi tội nếu cài v-wap thì không dùng đc IM+
Bác nào biết trả lời cho em với...

O9xx19xx29

tìm mãi mới thấy cái mình cần. Bác chủ topic cho em hỏi chút: v-wap và v-internet khác nhau cơ bản là gì?
em dung HTC touch cruise 2009, cài v-wap hay v-internet đều vào internet ầm ầm mỗi tội nếu cài v-wap thì không dùng đc IM+
Bác nào biết trả lời cho em với...
Thực ra đoán cũng là đoán mò thôi bởi tớ biết bên Telecom cũng có phần mềm chat tương tự như Ebuddy - có thể là họ làm cho các phần mềm chat khác "bị gây khó dễ" khi đăng nhập, kết nối ( có thể chặn cổng ) để người dùng xài phần mềm đó ( mất phí 9k một tháng thì phải )
Ebuddy bản miễn phí chat với v-wap vô tư còn hầu như tất cả các phần mềm chat khác đều dính quả v-wap & v-internet này ( thi thoảng có thể có máy ko bị nhưng đa số đều bị )

XiaoGui

Thực ra đoán cũng là đoán mò thôi bởi tớ biết bên Telecom cũng có phần mềm chat tương tự như Ebuddy - có thể là họ làm cho các phần mềm chat khác "bị gây khó dễ" khi đăng nhập, kết nối ( có thể chặn cổng ) để người dùng xài phần mềm đó ( mất phí 9k một tháng thì phải )
Ebuddy bản miễn phí chat với v-wap vô tư còn hầu như tất cả các phần mềm chat khác đều dính quả v-wap & v-internet này ( thi thoảng có thể có máy ko bị nhưng đa số đều bị )

Trùi ui,lâu lắm rồi không thấy anh 09xx. Anh bỏ UIQ rùi ah?

lance

mình dùng G900 của SE. mình kết nối với wifi rồi nhưng vẫn ko vào đc mạng là sao mấy bạn. bạn nào bít chỉ dùm mình với :( có wifi mà ko vào đc chán ghê

shadow141206

mình dùng G900 của SE. mình kết nối với wifi rồi nhưng vẫn ko vào đc mạng là sao mấy bạn. bạn nào bít chỉ dùm mình với :( có wifi mà ko vào đc chán ghê

điểm kết nối nào cũng vậy hay chỉ có một điểm nhất định thôi ??? :-?:-?

lance

mình đã thử 2 nơi rồi bạn ạ. ở cty mình có wifi kết nối đc nhưg chả vào đc mạng :(

dotientung

ai biết cài đặt, hay các thông số của default wifi trong account nhắn giúp mình với, máy mình không có cái default wifi conect trong account, nên chắc không kết nối wifi được, cứ kết nối là báo disaben conect. có gì các bạn nhắn vào nick mình nhé: ''nuocmatthanlinh2009''. thank

hungnt_vt

Hix sau khi cài 1 số chương trình liên quan đến wifi thì cái G900 của e bị restart mỗi khi scan trong mục WLAN. Không bít là nó bị làm sao nữa. Có bro nào từng bị không?

fantomat2005

tuyệt vời. bài viết lâu lắm rồi mà giờ em mới biết. Loay hoay mãi mấy tuần này không vào được yahoo từ khi bỏ mobi sang dùng sim viettel. Thanks bác

congthieu

Bác nào biết về kết nối Wifi xin chỉ giáo giúp em. Em có con P1i, đã update fireware mới nhất, ngặt 1 điều là kết nối internet bằng Wifi lại không được. Máy em dò được các điểm phát sóng Wifi, đã kết nối được với các điểm phát sóng nhưng khi lên mạng thì máy lại báo không tìm thấy máy chủ. Bác nào am hiểu về cái này xin giúp em với. Thanks

sonsbv

Bác nào biết về kết nối Wifi xin chỉ giáo giúp em. Em có con P1i, đã update fireware mới nhất, ngặt 1 điều là kết nối internet bằng Wifi lại không được. Máy em dò được các điểm phát sóng Wifi, đã kết nối được với các điểm phát sóng nhưng khi lên mạng thì máy lại báo không tìm thấy máy chủ. Bác nào am hiểu về cái này xin giúp em với. Thanks

Có thể là do sóng yếu nên máy dò được nhưng không vào được mạng. Tình trạng này mình cũng hay gặp. Không phải do lỗi của máy đâu bạn ạ. Ngoài ra một số điểm wifi bạn nên vào mạng từ chương trình của máy. Khi kết nối thành công, bạn mới có thể vào mạng bằng các chương trình khác như "opera" chẳng hạn.

chucuoihp

Mấy dòng P này bắt wifi siêu yếu :D
Thử vài em dòng này roài, khi nào sóng báo tầm 3 vạch thì bắt ngon chứ 2 vạch có khi còn not connect :-??

hahonghanh

có bạn nào biết có phần mềm nào giúp nhận file qua bluetooth trực tiếp vào thẻ nhớ cho P990i k? nếu có thì cho minh xin nhé. cảm ơn trước!

fantomat2005

em có 1 sim viettel đăng ký sự dụng dịch vụ econect của viettel, hình như nó không phải là GPRS hay sao ấy, em không thể nào vào được slick mặc dù duyệt web bằng phần mềm mặc định của máy ầm ầm, tạo thêm 1 data là v-internet cũng không vào được.
bác nào có cách nào khắc phục không,
không hiểu sao em rất hay gặp vấn đề về kết nối mạng với P1i, vì công việc đòi hỏi phải vào mạng liên tục

fantomat2005

em có 1 sim viettel đăng ký sự dụng dịch vụ econect của viettel, hình như nó không phải là GPRS hay sao ấy, em không thể nào vào được slick mặc dù duyệt web bằng phần mềm mặc định của máy ầm ầm, tạo thêm 1 data là v-internet cũng không vào được.
bác nào có cách nào khắc phục không,
không hiểu sao em rất hay gặp vấn đề về kết nối mạng với P1i, vì công việc đòi hỏi phải vào mạng liên tục

O9xx19xx29

Riêng Sim Econnect thì nó ko phải sim thường mà chỉ có chức năng duy nhất là kết nối thôi nên có thể dính vấn đề gì đó nên ko kết nối yahoo được ( tại mình ko dùng econnect nên chưa thử được ).
Kết nối mạng thì ko vấn đề gì - bạn chú ý các bước kĩ chút là okie thôi.

VanillaIce

Mình vừa tậu con p1i nên ko biết gì nhiều,anh em co kinh nghiệm cho mình hỏi khi lướt web p1i ko có phím 4 chiều như Nokia(chỉ xài bút cảm ứng ) thì sao mở rộng trang muốn coi phía bên phải được ?dùng bút cảm ứng kéo sang trái để xem bên phải như I-phone thì lại ko được :-?? chỉ kéo page lên xuống được :(, giúp mình với nhé ,thanks all !

fantomat2005

vậy là pó tay ah, trước em dùng GPRS làm theo cách của bác thì slick vào ầm ầm, giờ chuyển sang dùng Econnect thì không sao vào được dù có tạo thêm v-internet hay không,
nếu không vào được slick thì kết nối internet còn ý nghĩa gì chứ:((, bác cố nghĩ cách giup em chút