• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: SOFT GIẢ LẬP VÀ ROM GAME

Status
Không mở trả lời sau này.

kidpooh

Thanxx bác MX3214 em đã chỉnh được nút rùi. Bác có cách nào chỉnh để màn hình chơi quay ngang ra không? Cứ chơi dọc thế này cũng hơi bất tiện

captainbo

Mình cũng quan tâm đến game giả lập PS1, Anh em nào đã giả lập được thì chỉ dùm luôn.

PhamQuang

Manager
FPSEce v0.09.6 Beta​

Phiên bản mới phần mèm giả lập các ROM Game thể loại Sony Playstation, đuôi *.EXE hoặc *.ISO.
Phiên bản này hỗ trợ tốt các HDH và màn hình.

Bạn nào có kho Game thể loại này thì giới thiệu nhé. :D

Kho của mình tại đây:

http://www.emu-land.net/

Tha hồ chọn.

PhamQuang

Manager
MorphGear v2.4.0.1​

Phần mềm giả lập đa năng, chơi khá nhiều các thể loại ROM Game:
- NES ROM
- Super NES ROM
- GameBoy ROM
.....

Phiên bản đã CR. Cài đặt soft, copy tất cả các File trong CR vào Install Dir. là có thể sử dụng.

Đây là phần mềm "đặc chủng" giả lập rất nhiều thể loại ROM Game, rất đáng sử dụng.

PhamQuang

Manager
PocketSNES v2.00 (WM5)​

Phần mềm giả lập chơi các thể loại ROM Game thể loại SNES.
Phiên bản hỗ trợ các HDH và các loại màn hình.

Phần mềm đưa dưới đây, tải về, copy vào PPC để chạy
.

kevin15112002

Bác quang ơi,nếu bác biết cách làm sao để chụp ảnh file ISO dành cho PPC thì chỉ giúp em nhé.Chứ Down từ emu-land mấy cái file lớn wa'.không chơi trên PPC được,em nghe có mấy người chụp ảnh file ISO rồi thì dung lượng chỉ còn lại 2-5/10 thôi.Bác giúp nhé,thanks bác much.

kenpham

để tạo file ISO bạn dùng phần mềm blindread, tạo file iso rất nhanh nhưng file iso có dung lượng lớn ngang với đĩa. còn loại nén nhỏ lại thì bạn có thể dùng vitual driver nhưng hình như nó ko fải định dạng ISO

kevin15112002

để tạo file ISO bạn dùng phần mềm blindread, tạo file iso rất nhanh nhưng file iso có dung lượng lớn ngang với đĩa. còn loại nén nhỏ lại thì bạn có thể dùng vitual driver nhưng hình như nó ko fải định dạng ISO

Bạn có thể giải thích rõ hơn cho mình về vấn đề này được không?chứ bạn giới thiệu sơ xài wa' mình không hiểu nỗi :) và bạn có thể cho mình link của 2 phần mềm trên không?Và cái vitual Driver nó cho ra đinh dạng gì dza? :)

kenpham

bạn có thể vao google mà search mà. mình ko thích dùng vitual driver vì nó nén file rất lâu. 1 đĩa 700Mb nén mất hơn 30phút mới xong.trong khi đấy chương trình blindread 3.0 chỉ mất 3 đến 5phút. mình vừa bị hỏng ổ cứng,nếu ko đã up cho bạn rồi.
bạn vào link sau để tải blind write nhé. nó là thế hệ fiên bản mới của blindread
http://www.9down.com/story.php?sid=7887

Last edited by a moderator:

kevin15112002

Nhân tiện xin hỏi Ken là bạn có Key cho soft này không?Nếu có thì bạn cho mình với nhé.Bây giờ thì mình vẫn chưa download được cái soft đó từ trang vsosoftware do mạng chập chờn wa'.Cám ơn nhé :)

bodyguard

Có phải cái ISO này copy vào PPC, sau đó dùng phần mềm giả lập playstation chơi phải không bác. Nếu đúng như vậy bác có thể tạo dùm anh em một ISO chơi thử được không cám ơn nhiều!!!!!

kevin15112002

Nếu như thế thì mình chỉ cần dơnload mấy cái game file ISO trên trang emu-land of bác Quang về rùi chạy cái blind write để giảm dung lượng nó xuống là chơi được đúng không?
À,cái soft của Ken,Không có chìa sao? :)

kenpham

@kevin12002 mình đã up user và S/N trên bài trả lời của mình kìa.
Có phải cái ISO này copy vào PPC, sau đó dùng phần mềm giả lập playstation chơi phải không bác. Nếu đúng như vậy bác có thể tạo dùm anh em một ISO chơi thử được không cám ơn nhiều!!!!!
=>bạn có biết là 1 cái file ISO đấy nặng vài trăm mb ko nhỉ? vì nó quá nặng, ko thể chia sẻ trên mạng nên mọi ngừoi với tìm chương trình tạo file iso, để bạn tự tạo file ISO bằng đĩa game của bạn.
Chúc vui!

kevin15112002

đây là chương trình tạo ISO dược đánh giá cao.
file 3Mb, mình cho bạn link nhé
http://dw.ezbsys.net/uiso8_pe.exe

còn đây là vừng
Name: Matthew Loukes
Serial: 5771-ABAA-A293-8365

Cái này là cai soft tạo file ISO,Ken đã cho mình key rùi,nhưng cái mình cần là cái blind write phiên bản mới của blindread dùng để nén file ISO xuống đó.
http://www.9down.com/story.php?sid=7887
Ken có key cho nó không? :)

kevin15112002

Có bác nào biết trang nào download game free dành cho trình giả lập playstation không?file IsO càng tốt.Chứ down bên trang emu-land của bác Quang chập chờn wa',mà lại là tiếng Nga,đọc không hiểu gì cả :(

Status
Không mở trả lời sau này.