• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

quocthai75

có bác nào làm được cho thanh bar trượt phía dưới trong suốt, chỉ hiện Icon như bên trên không, em thấy nmột vài thêm hiển thị trong suốt rồi mà tìm mãi không thấy

marionnet

Các bác ơi, cho hỏi tí. Mình xài HTC touch, trong máy đã có sẵn touchflo, giờ mình muốn cài thêm theme thì làm thế nào?

AnhPheCT

có bác nào làm được cho thanh bar trượt phía dưới trong suốt, chỉ hiện Icon như bên trên không, em thấy nmột vài thêm hiển thị trong suốt rồi mà tìm mãi không thấy
vào Tab font của chương trình M2DC 0.28 quậy đi Pro!!! Nó sẽ đẹp hơn Bác Nhattoai nhiều!!!!

quocthai75

vào Tab font của chương trình M2DC 0.28 quậy đi Pro!!! Nó sẽ đẹp hơn Bác Nhattoai nhiều!!!!
ý e ko phải là font chữ, mà là cái thanh trượt ở dưới cơ, bỏ đi (đẹp nhất là làm cho nó trong suốt như thanh bar hiện tên mạng bên trên) chỉ gữ lại Icon home, people, masseger, mail......ấy mà

NhatToai

Super V.I.P
ý e ko phải là font chữ, mà là cái thanh trượt ở dưới cơ, bỏ đi (đẹp nhất là làm cho nó trong suốt như thanh bar hiện tên mạng bên trên) chỉ gữ lại Icon home, people, masseger, mail......ấy mà
Bạn lưu ý: Nếu có Skin như vậy thì mình hoặc bất kỳ ai cũng có thể giới thiệu ở đây,và nếu bạn sưu tầm hoặc design được thì post lên giới thiệu với mọi người,tránh trường hợp lặp lại nhiều câu hỏi nhưng không có Skin,các thành viên mới khi vào download Skin cũng rối luôn....
Cái này quá đơn giản mà,có thể bỏ nó luôn và chỉ còn lại hình nền với icon trượt,nhưng vì không thích như vậy vì M2D có chuẩn riêng,nếu bỏ nhiều quá sẽ trông giống theme.tsk hay MobileShell.

Chỉnh sửa cuối:

marionnet

các pro oi, giúp mình với. Mình theo loi nhattoai cài M2DC vao rui, nhưng máy báo là "uninstall manila"" nen ko set skin dc. Mình cài manila máy báo lỗi, máy mình có sẵn HTC home roi. Vậy có cách nào set skin mới ko, chỉ mình với. :((

NhatToai

Super V.I.P
các pro oi, giúp mình với. Mình theo loi nhattoai cài M2DC vao rui, nhưng máy báo là "uninstall manila"" nen ko set skin dc. Mình cài manila máy báo lỗi, máy mình có sẵn HTC home roi. Vậy có cách nào set skin mới ko, chỉ mình với. :((
Ặc...Máy bạn chưa có Manila 2D thì lấy gì mà set Theme và còn bào là theo lời mình và khi nào vậy??? :-/
Máy bạn dòng ELFin,bạn đến đây để tìm hiểu cách HardSPL và tìm up cho mình bản ROM tích hợp M2D.Sau đó hãy đến đây cài M2DC và Skin để sử dụng vì như vậy máy sẽ chạy nhẹ hơn bạn tự cài mới Manila.
Bạn hãy đọc thật kỹ bài trên cùng để biết cách sử dụng skin nhé,chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

marionnet

Xin lỗi bạn nha, đúng ra là theo lời anhphe, cài phần mềm của nhattoai mà mình lại đánh thiếu. Sory và cám ơn bạn nha.

ratakan

mình cài m2d ko dc Toại oi T_T. cài vào con polaris nó bảo the này
"isntallation was uniccessful . the program or setting cannnot be installed becuz it dóe not suficient system permissions "
mình cài bản M2D 20 lẫn bản Update 22 IOLITE VERSION luôn mà vẫn không dc T_T ,làm ơn giúp mình với
Cám ơn Toại rất nhìu !

NhatToai

Super V.I.P
mình cài m2d ko dc Toại oi T_T. cài vào con polaris nó bảo the này
"isntallation was uniccessful . the program or setting cannnot be installed becuz it dóe not suficient system permissions "
mình cài bản M2D 20 lẫn bản Update 22 IOLITE VERSION luôn mà vẫn không dc T_T ,làm ơn giúp mình với
Cám ơn Toại rất nhìu !
Sao bạn không đến khu vực ROM PV cho Polaris mà up một bản ROM nào đó của Man PhamQuang hay Mod TranMinhMan tích hợp sẵn M2D mà xài và sau đó chỉ cần lại đây cài M2DC và Skin để chơi thôi.Các bản ROM này mình có test qua rồi và thấy tốt lắm.
M2DC trong tập đính kèm ở bài trên được nén dưới dạng file.7z ,sau khi down về dùng WIN RAR/ZIP giải nén ra.Tiếp theo bạn chép file M2DC.cab trong thư mục vừa giải nén vào thẻ nhớ rồi bấm cài,chọn vị trí cài trên thẻ luôn.Còn cách add Skin đã có HD ở bài trên.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
New Black Diamond Skin

Các bạn tải file.7z về giải nén lấy file.m2dct cho vào thẻ và enjoy :)

Chỉnh sửa cuối:

ratakan

ý mình muốn test cách cài của manila 2d len polaris thế nào !Toại có the giup minh khong ? cam on Toai rat nhiu

NhatToai

Super V.I.P
ý mình muốn test cách cài của manila 2d len polaris thế nào !Toại có the giup minh khong ? cam on Toai rat nhiu
Bạn đang sử dụng bản ROM nào vậy?theo mình bạn nên HardSPL cho máy rồi tìm up một bản Clean WM6.1 rồi hãy cài update 20 (nếu bạn muốn tự mình thiết lập M2D).Trong quá trình cài tuân thủ trình tự cài trên Device,còn hiện tại thì bản ROM trong máy bạn không cài được.

Damo4ever

Máy mình dùng Rom tích hợp Manila 2D, vậy mình có thể thay skin được không ? Thật sự mình chỉ muốn đổi mỗi cái hình nền thôi, vì nó rất xấu.

Nhờ mod Nhattoai chỉ giúp (mình mới vọc máy, sory nếu hỏi câu hỏi chuối quá ^^)

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Máy mình dùng Rom tích hợp Manila 2D, vậy mình có thể thay skin được không ? Thật sự mình chỉ muốn đổi mỗi cái hình nền thôi, vì nó rất xấu.
Nhờ mod Nhattoai chỉ giúp (mình mới vọc máy, sory nếu hỏi câu hỏi chuối quá ^^)
Trong bài trên cùng mình đã có HD cà rồi mà...:-?
- Bạn tải M2D Customizer(M2DC) trong tập đính kèm về giải nén lấy file cab cài vào thẻ nhớ.
- Tải Skin nào mà bạn thích về giải nén lấy file.m2dct hoặc Zip chép vào thẻ.
- Vào Start/Program/M2DC,trong tap Theme.....Đọc tiếp bài trên cùng nhé,phù..Đó là cách dùng Skin còn cách thay hình nên thì bạn phải tạo cho mình hình nền với tên là hh_fw_background.PNG(Size từ 240 x 268 đến 240 x 280 là tốt nhất),sau đó dùng M2DC tại Tap Background để set chọn.

Fractal Skin M2D

Chỉnh sửa cuối:

ratakan

máy mình mới mua nên mình chi thấy rom của mình là
1.26.710.1 WWE
radio version 1.58.21.23
kghông biết nó đã bị cài lại chưa nữa .
thx bạn Toại đã giúp đỡ mình

Status
Không mở trả lời sau này.