• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

chaopac

Link đã fix,bạn nhớ tìm nút "Thank" hộ mình nhé.

trời ơi, buồn cười wá, bó tay luôn :)):)):)):)), hôm trước mình bấm kô đc báo tác giả, tưởng tác giả kêu fix rồi lên down, thanks rồi mà ấn lại bị limited, pó tay hông :)):)):)):)):))

xuandung11a2

Well-Known Member
trời ơi, buồn cười wá, bó tay luôn :)):)):)):)), hôm trước mình bấm kô đc báo tác giả, tưởng tác giả kêu fix rồi lên down, thanks rồi mà ấn lại bị limited, pó tay hông :)):)):)):)):))
-Chaopac à,bạn vội vã quá đấy ,như vậy sẽ không tốt đâu :(
-Bạn quay lại xem lại bài gốc của mình đi nhé,hay là bạn nhấn vào link ở bài quote?Xin thưa rằng là link mình đã sửa thành link 1 và link 2 để các bạn thoải mái download ,và sửa từ hôm 31-5 nhé.
-Còn mình thì quan điểm lúc nào cũng phải có trách nhiệm với bài viết,và cố gắng giúp đỡ những thành viên khác ở khả năng cho phép,chứ còn mấy cú thanks thì mình không vì nó mà láu cá láu tôm đâu.

chaopac

-Chaopac à,bạn vội vã quá đấy ,như vậy sẽ không tốt đâu :(
-Bạn quay lại xem lại bài gốc của mình đi nhé,hay là bạn nhấn vào link ở bài quote?Xin thưa rằng là link mình đã sửa thành link 1 và link 2 để các bạn thoải mái download ,và sửa từ hôm 31-5 nhé.
-Còn mình thì quan điểm lúc nào cũng phải có trách nhiệm với bài viết,và cố gắng giúp đỡ những thành viên khác ở khả năng cho phép,chứ còn mấy cú thanks thì mình không vì nó mà láu cá láu tôm đâu.

hèhè, sơ ri bạn nhé, tại mình sơ suất wá, trước giờ cứ nghĩ là bài Quote nó y chang bài nguyên mẫu ấy chứ, ngu wá :p:p, sorry bác nhé, em down về rồi, thanks bác phát nữa luôn:D:D

chaopac

bác xuandung11a2 ơi, em sài bô theme của bác kô đc, chép vào Windows nó cứ đề là "Access denied....." bác có bik tại sao kô, bác giúp em lần này đi :D:D:D, bác có cái loại file mà dùng để đổi bằng M2DC ý, cho em up sử dụng cho tiện :D:D:D thanks bác nhiều lắm

xuandung11a2

Well-Known Member
bác xuandung11a2 ơi, em sài bô theme của bác kô đc, chép vào Windows nó cứ đề là "Access denied....." bác có bik tại sao kô, bác giúp em lần này đi :D:D:D, bác có cái loại file mà dùng để đổi bằng M2DC ý, cho em up sử dụng cho tiện :D:D:D thanks bác nhiều lắm

Bạn nên dùng Resco Explorer mà chép đè.

xuanthoai

Mình xài Flame, mình down bản TouchFlo 2D VGA - Ver 0.1.3 ở đầu trang, sao giải nén ra toàn thấy một đống file ảnh, mà không thấy file cài đặt đâu cả, như v65y là thế nào hả các bác? Mình phải down file cài đặt ở đâu? còn toàn bộ các file giải nén ra được đó thì sử dụng như thế nào? Các bác giúp em mình nhé!

AnhPheCT

Mình xài Flame, mình down bản TouchFlo 2D VGA - Ver 0.1.3 ở đầu trang, sao giải nén ra toàn thấy một đống file ảnh, mà không thấy file cài đặt đâu cả, như v65y là thế nào hả các bác? Mình phải down file cài đặt ở đâu? còn toàn bộ các file giải nén ra được đó thì sử dụng như thế nào? Các bác giúp em mình nhé!
Tắt Themes TouchFlo đi. Dùng Resco File Explorer 7.05 Coppy đè vào thư mục Windows\ là OK!! Nếu muốn bỏ Themes TouchFlo đó chỉ còn cách Hard Reset nhé!! Suy nghĩ kỹ trước khi cài!!

xuanthoai

Ủa? Chắc bác hiểu nhầm câu hỏi của mình rồi, máy mình chưa cài TouchFlo 2D gì hết, mình đang hỏi để hướng dẫn cài đặt từ đầu đó! Bác chỉ lại rõ hơn nha! Thanks!

AnhPheCT

Ủa? Chắc bác hiểu nhầm câu hỏi của mình rồi, máy mình chưa cài TouchFlo 2D gì hết, mình đang hỏi để hướng dẫn cài đặt từ đầu đó! Bác chỉ lại rõ hơn nha! Thanks!

Nếu vậy file *.cab thì cài bình thường, File hình ảnh thì chép vào thư mục Windows\, còn file theme có dạng *.zip hoặc*.m2dct thì bỏ vào thẻ nhớ dùng M2DC 0.29 set theme bình thường!! Bạn nên cài M2DC 0.29....! thế thôi!

Chỉnh sửa cuối:

xuanthoai

MDC 0.29 là chương trình gì vậy bạn? mình chẳng hiểu gì cả, bạn làm ơn nói rõ hơn và cho mình xin cái link luôn nha!:D

marionnet

Violet Theme M2D
(Sưu tầm)

Sao bạn ko thử dùng bản update 19b thử xem, bản này mình thấy rất mượt và hỗ trợ tất cả các loại máy, thân :)

Mình theo lời bạn, cài update 19b vào, rối típ tục cài file vioet này vào thì cũng vẫn bị như cũ, máy lứ load dc 1 hồi lại ko load nữa. Như vậy là sao thế? Mình ko hỉu nổi. Mình đã tắt M2D rồi mới tiến hành cài file .cab mà :O

chaopac

MDC 0.29 là chương trình gì vậy bạn? mình chẳng hiểu gì cả, bạn làm ơn nói rõ hơn và cho mình xin cái link luôn nha!:D

M2DC là Manila 2D Customizer, nó dùng để điều chỉnh mọi thứ trong M2D chỉ nhỏ gọn trong 1ct, bạn tìm link trong bài đầu của mod nhattoai ấy, thân

xuanthoai

Các bác ơi, mình đã cài thành công giao diện TFLO 2D cho con Flame của mình, đã sử dụng bình thường, nhưng sau khi mình cài thêm M2DC v 02.9 vào máy, mình vào M2DC để setting theme, vậy mà khi thoát ra thì kg thể launch TFO được nữa, nó cứ biểu "Tap here..." hoài là sao hả các bác?:(

chaopac

Các bác ơi, mình đã cài thành công giao diện TFLO 2D cho con Flame của mình, đã sử dụng bình thường, nhưng sau khi mình cài thêm M2DC v 02.9 vào máy, mình vào M2DC để setting theme, vậy mà khi thoát ra thì kg thể launch TFO được nữa, nó cứ biểu "Tap here..." hoài là sao hả các bác?:(

há há, bị giống mình nà, bạn set theme như thế nào, nhớ là trước khi set thì phải dis cái M2D trên today đi kẻo nó bắt "tap..." hoặc là theme sẽ bị lỗi (do vẫn vướng theme trước) bạn chú ý vài điểm, mặc dù có hôm mình kô dis mà vẫn set ầm ầm, nhưng theme toàn lỗi, SR mấy phát chưa hết:)):)):))
P/S: bác Toại chúc mừng mần răng j đi, topix 100 trang gòi, làm phát j đi chứ, Spam đê :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

xuanthoai

Mình cũng đã dis cái M2D trên Today rồi mới mở cái M2DC đó chứ, nhưng không phải là mình cài thêm theme khác đâu, mà mình chỉ dùng M2DC để thiết lập một số tùy chỉnh của theme mặc định trên Today thôi, vậy mà sau khi Apply xong, ra ngoài bật M2D lên thì nó cũng kg lên, hic! sáng giờ mình cứ gỡ ra, cài lại cái M2D mấy lầ rồi!
Với lại các bác cho mình hỏi luôn là hiện nay phiên bản M2D nào là mới nhất hoặc ổn nhất nhỉ? Mình dùng cho Flame! Thanks các bác nha!

ancola66

Super V.I.P
Mình cũng đã dis cái M2D trên Today rồi mới mở cái M2DC đó chứ, nhưng không phải là mình cài thêm theme khác đâu, mà mình chỉ dùng M2DC để thiết lập một số tùy chỉnh của theme mặc định trên Today thôi, vậy mà sau khi Apply xong, ra ngoài bật M2D lên thì nó cũng kg lên, hic! sáng giờ mình cứ gỡ ra, cài lại cái M2D mấy lầ rồi!
Với lại các bác cho mình hỏi luôn là hiện nay phiên bản M2D nào là mới nhất hoặc ổn nhất nhỉ? Mình dùng cho Flame! Thanks các bác nha!
Các bản M2DC về sau thực chất không khác nhau và thêm tính năng gì nhiều , có điều là làm ra các bản đó là để tương thích một số dòng máy mới. Vì vậy bạn nên chọn bản M2DC cũ một tí thì có lẽ thích hợp hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.