• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

redlaser

iFhawne M2D

1 Skin đồng bộ rất đẹp , mang phong cách của iphone , rất COOL , bao gồm 1 file skin cho Manilla2D , 1 file skin cho HTC AudioManiger , Boot screen, Animated Startup, Welcomescreen , tất cả đều mang phong cách của iphone đang hot hiện nay .
Theme preview :

Download here :

[HIDE="click thank to view"][URL="http://www.mediafire.com/download.php?acmykz0jdzj [/URL][/HIDE]

Cái này độc đáo quá.Nhưng làm sao để cài vào.Mình dùng M2DC cài nó mà chẳng được.

tampham

M2D App Launcher
14 Nov 2008 Update: build 11142008 attached
Phiên bản mới của phần mềm duyệt menu theo phong cách Touch và trượt rất pro , phần mềm ko thể thiếu đối với những ai đã setup sử dụng Manilla 2D tuyệt cú mèo lun nè :)):))
Thay đổi trong phiên bản mới : Thêm tính năng Copy và Move những app bạn thích vào thư mục do bạn tùy ý lựa chon . Xem thêm videp clip để hiểu rõ hơn nhé :D:D
Clip : http://www.youtube.com/watch?v=NXOeJ4-zDW4

DownLoad Here

[HIDE="click thank to view"][URL="http://www.mediafire.com/?on2jtjgoygk [/URL][/HIDE]

không biết bản này có bị lỗi như các bản trước không nữa, cài vào rồi báo lỗi, uninstall cũng không xong, nhấn vào all program là nothing happen:(. Mình dùng xda IIs bản update 19alldevice

hooliganboy

Cái này độc đáo quá.Nhưng làm sao để cài vào.Mình dùng M2DC cài nó mà chẳng được.

ủa , bạn down file mình gửi đó , giải nén ra được 3 file nhỏ là iFhawne 2D.zip , Boot & theme .zip , AudioManager Skin.zip . Bạn copy file iFhawne 2D.zip vào máy điện thoại , dùng phần mềm M2DC vào mục chọn theme , select file iFhawne 2D.zip mới vừa copy vào là xong .
Còn file AudioManager Skin.zip bạn giải nén ra , copy toàn bộ những file trong đó vào thư mục Windows của máy ( đè lên những file có sẵn ).
Còn Theme&boot , bạn giải nén , copy iFhawne.tsk vào máy rồi select , còn welcomehead.96.png thì copy vào thư mục window ....

hooliganboy

không biết bản này có bị lỗi như các bản trước không nữa, cài vào rồi báo lỗi, uninstall cũng không xong, nhấn vào all program là nothing happen:(. Mình dùng xda IIs bản update 19alldevice

Mình cũng đang dùng bản của bạn , ko bị tình trạng như bạn nói , bạn thử uninstall hết các phiên bản trước của nó rồi mới cài vào thử xem sao nhé

redlaser

ủa , bạn down file mình gửi đó , giải nén ra được 3 file nhỏ là iFhawne 2D.zip , Boot & theme .zip , AudioManager Skin.zip . Bạn copy file iFhawne 2D.zip vào máy điện thoại , dùng phần mềm M2DC vào mục chọn theme , select file iFhawne 2D.zip mới vừa copy vào là xong .
Còn file AudioManager Skin.zip bạn giải nén ra , copy toàn bộ những file trong đó vào thư mục Windows của máy ( đè lên những file có sẵn ).
Còn Theme&boot , bạn giải nén , copy iFhawne.tsk vào máy rồi select , còn welcomehead.96.png thì copy vào thư mục window ....

Theo hướng dẫn trên mình cài chạy OK rồi,chỉ một cái chưa được là file startup.wav không chạy khi boot lại máy.

NhatToai

Super V.I.P
Omnia Red Skin M2D (WQVGA 240x400)​
Mình tìm thấy cái Skin này dành cho màn hình WQVGA mang màu sắc Omnia,tuy nhiên nếu các bạn thích mình sẽ resize lại cho QVGA.

AnhPheCT

Theo hướng dẫn trên mình cài chạy OK rồi,chỉ một cái chưa được là file startup.wav không chạy khi boot lại máy.
Hình như abjn Up bản Rom sau của Bác SonBlack đã bỏ cái Audio Boot rồi nên cái file startup.wav ko hoạt động. Bạn thử tìm phần mêm AudioBoot cài vào máy. coppy AudioBoot.exe bỏ vào thư mục startup trong window nhé! chúc thành công. nếu PPC có AudioBoot.exe thì cũng làm y như vậy. là chạy dc!

longak83

pác nhatToai design thêm bản Omnia Red Skin M2D (QVGA) lun nhoa,nhìn cái nì ấn tượng đó nhưng tiếc là WQVGA nên nó hok thấy mí cái icon :(...thx pác

NhatToai

Super V.I.P
Chiều nay mình sẽ đưa lên 2 skin giao diện Omnia red & yellow với nền skin đồng hồ digital lớn.Các bạn vui lòng đơi,còn skin cho VGA & WQVGA thì mình chịu vì không có máy để test :) .

NhatToai

Super V.I.P
Omnia Red-White skin M2D

Để có giao diện như trong hình các bạn chép file*.tsk vào thư mục My Documents trên máy,sau đó vào Settings/Today set chọn.

Chỉnh sửa cuối:

hooliganboy

[14/11/2008] [New] Touch Flo 2D Internet Tab configurator v2008111

Touch Flo 2D Internet Tab configurator

1 phần mềm mới rất cool dành cho Manilla 2D :p:p
Chức năng : phần mềm sẽ tự đông scan thư mục favorites của bạn , sau đó nó sẽ đặt tất cả địa chỉ URLs và tên của bạn đã đặt vào tab Internet của Manilla 2D.;;);;)
Tất cả các thứ bạn cần là Manilla 2D và 1 vài địa chỉ web yêu thích trong Pocket IE =D>=D>
Review file hình kèm theo để biết thêm thông tin nhé :-?:-?

Download here :

[HIDE="click thank to view"][URL="http://toniolol.free.fr/request.php?28 [/URL][/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Omnia Yellow-White skin M2D

- Lưu ý: Vì skin chạy trên nền sáng nên trong các tap có chữ các bạn cần chỉnh font màu cho phù hợp thì trông sẽ rõ hơn :).

Chỉnh sửa cuối:

vuvuvu

ban oi theme nay cool wa nhung minh ko cop de` vao` trong window dc. moi~ lan cop no deu bao loi la kiem tra co du bo nho ko hay la chuong trinh dang chay.ro rang minh ko chay voi ca bo nho thi con nhieu. ban lam on giup minh voi

Status
Không mở trả lời sau này.