• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

trantuan1207

hic... các bác cho em hỏi câu này hơi "thiểu năng", bi h em mới mò thấy cái giao diện này quyến rũ quá... cơ mà bài viết đầu tiên tuyền thấy các bản Update, em dùng máy hp6828 nên down cái bản 19b all devices rồi, cứ tưởng chỉ có vậy, mở ra thấy vài file ko thấy các file như mọi ng nhắc đến, mò mẫm 1 lúc nữa lại thấy có file 0.10 M2D.rar, lại down về rồi lại nhìn thấy 1 loạt tập đính kèm của bác nhattoai ko hỉu là cái j :((... em chả biết bắt đầu từ chỗ nào nữa, có phải cài những file trong 0.10 M2D.rar trước sau đó cài những file đc update trong bản 19b ko ạ??? hic hic... cái này gọi là chết sặc giữa bể thông tin T__T

hooliganboy

hic... các bác cho em hỏi câu này hơi "thiểu năng", bi h em mới mò thấy cái giao diện này quyến rũ quá... cơ mà bài viết đầu tiên tuyền thấy các bản Update, em dùng máy hp6828 nên down cái bản 19b all devices rồi, cứ tưởng chỉ có vậy, mở ra thấy vài file ko thấy các file như mọi ng nhắc đến, mò mẫm 1 lúc nữa lại thấy có file 0.10 M2D.rar, lại down về rồi lại nhìn thấy 1 loạt tập đính kèm của bác nhattoai ko hỉu là cái j :((... em chả biết bắt đầu từ chỗ nào nữa, có phải cài những file trong 0.10 M2D.rar trước sau đó cài những file đc update trong bản 19b ko ạ??? hic hic... cái này gọi là chết sặc giữa bể thông tin T__T

chỉ cài những file có trong bản 19b của bác nhattoai up lên thôi nhé , cái 0.10 kia ko cần quan tâm làm gì .

vnanhvn

Harry Potter skin by JCKOTZE​

Kiểm tra lại link đi bác nhattoai ơi! Link không dow được bác ạ!

kufitlam

Sao mình cài cái manilaa 2d rồi, cai chương trình nghe nhac của nó mỗi lần click vào là lại báo lỗi "Can not play the file.Theplayer dóe not support the for mat you aer trying to play" rồi nó mới mở Window player lên là sao vậy các bác
Thx

thienly12333

cái này mình xài lâu rồi ko nhớ.hình như bạn phải cài thêm chương trình nghe nhạc của htc nữa thì phải hình như là htc audio mannager hay sao ấy!!!!

Chỉnh sửa cuối:

hooliganboy

[Nov-24-08] Manilla 2D Customizer v0.23.223 (background & bugfixes)

Manilla 2D Customizer v0.23.223

Phần mềm tinh chỉnh Manilla 2D nổi tiếng đã ra phiên bản mới , bổ sung thêm 1 số tính năng sau :
- Thêm tính năng cho phép thay đổi background mặc định bằng 1 file ảnh png
- Font đổ xuống của từng tab sẽ lớn hơn và dễ đọc hơn
- thêm cảnh báo khi mà 1 file theme lại chứa 1 file m2dct khác .

DownLoad Here
[HIDE="click thank to view"][URL="http://manilla2dcustomizer.googlecode.com/files/M2DC_v0.23.223.CAB [/URL][/HIDE]

redlaser

Manilla 2D Customizer v0.23.223

Phần mềm tinh chỉnh Manilla 2D nổi tiếng đã ra phiên bản mới , bổ sung thêm 1 số tính năng sau :
- Thêm tính năng cho phép thay đổi background mặc định bằng 1 file ảnh png
- Font đổ xuống của từng tab sẽ lớn hơn và dễ đọc hơn
- thêm cảnh báo khi mà 1 file theme lại chứa 1 file m2dct khác .

DownLoad Here
[HIDE="click thank to view"][URL="http://manilla2dcustomizer.googlecode.com/files/M2DC_v0.23.223.CAB [/URL][/HIDE]

Thử chọn một ảnh làm background,sau muốn xóa CT không xóa được.

anhtuhntl

Lâu quá mình không theo giỏi mục này,làm ơn cho minh hỏi atom life thì xài bản nào mới và ổn định nhất vậy?Thanks

vnanhvn

Lâu quá mình không theo giỏi mục này,làm ơn cho minh hỏi atom life thì xài bản nào mới và ổn định nhất vậy?Thanks

Bạn nên đọc lại bài đầu tiên của bác nhattoai để được biết rõ về dòng máy của mình nhé!

hongkien89

Mình đã cài đặt thành công BETA XDA TEAM Manilla2D nhưng sao tab Weather lại không dùng được nhỉ? Khi mình chọt bút vào thì không thấy gì cả,hay là mình chưa cài đặt đủ bộ cài đặt ?? Nếu muốn dùng tab wheather thì phải cài thêm cái gì hả các bạn?

cupa345

Mình đã cài đặt thành công BETA XDA TEAM Manilla2D nhưng sao tab Weather lại không dùng được nhỉ? Khi mình chọt bút vào thì không thấy gì cả,hay là mình chưa cài đặt đủ bộ cài đặt ?? Nếu muốn dùng tab wheather thì phải cài thêm cái gì hả các bạn?

Bạn phải chọn thành phố,kết nối với internet rồi update giữ liệu nhé :D:D

trantuan1207

Các anh ơi, giúp em với! Sau khi em install chương trình này à chạy " All Programs " thì không đc và nó thông báo là " Unable to locate tab button image files", vậy là sao ạ! Mong các bác giúp em với ạ!

Mình cũng bị giống bạn này :(

hongkien89

Bạn phải chọn thành phố,kết nối với internet rồi update giữ liệu nhé :D:D

Điều quan trọng là khi mình chọt bút vào thì màn hình vẫn đơ đơ ra ở tab weather nên không thể chọn thành phố được

lycucu

Điều quan trọng là khi mình chọt bút vào thì màn hình vẫn đơ đơ ra ở tab weather nên không thể chọn thành phố được
chọt vào waether -> menu (dưới cùng màn hình bên phải)->Add location rồi bấm tên thành phố -> apply là ok !
Nguyên văn bởi vnanhvn
Các anh ơi, giúp em với! Sau khi em install chương trình này à chạy " All Programs " thì không đc và nó thông báo là " Unable to locate tab button image files", vậy là sao ạ! Mong các bác giúp em với ạ!
sau khi cài đặt xong! bạn vào star ->setting->today->items tắt hết chỉ chọn touchFlo thôi và bấm ok!

Chỉnh sửa cuối:

vnanhvn

sau khi cài đặt xong! bạn vào star ->setting->today->items tắt hết chỉ chọn touchFlo thôi và bấm ok!

Tắt với bật cái giè, biết người ta đang nói đến cài đặt cái giè không mà cứ viết bậy để spam thía hả.

Bạn nói đến chương trính không chạy được ở tab programe, cái nầy chắc do không thích ứng với ROm hoặc với máy, và mình đã kiểm tra rồi.

Dù sao cũng cảm ơn bạn đã quan tâm nhé ^^!

NhatToai

Super V.I.P
[25/11/2008] Manilla 2D Customizer v0.24.225 (background changer bugfixes)​

Sau khi bản update 23 còn vài lỗi,t/g đã nhanh chóng sửa lại với update 24.Bạn nào sử dụng update 23 bị lỗi xin vui lòng thử lại với bản này nha,mình đang ở xa nên không có thời gian kiểm chứng cập nhật này.:-/

Status
Không mở trả lời sau này.