• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
24 TV Series skin by JCKOTZE​

hongkien89

chọt vào waether -> menu (dưới cùng màn hình bên phải)->Add location rồi bấm tên thành phố -> apply là ok !
Nguyên văn bởi vnanhvn
Các anh ơi, giúp em với! Sau khi em install chương trình này à chạy " All Programs " thì không đc và nó thông báo là " Unable to locate tab button image files", vậy là sao ạ! Mong các bác giúp em với ạ!
sau khi cài đặt xong! bạn vào star ->setting->today->items tắt hết chỉ chọn touchFlo thôi và bấm ok!

Mình đã nói rồi mà,đến Tab wheather thì đơ luôn không hiểu tại sao. Tab People thì không add thêm được danh bạ, Tab Programs thì cũng không add được chương trình luôn.Mình định HR lại máy rồi cài đặt lại thử xem thế nào

ancola66

Super V.I.P
chọt vào waether -> menu (dưới cùng màn hình bên phải)->Add location rồi bấm tên thành phố -> apply là ok !
Nguyên văn bởi vnanhvn
Các anh ơi, giúp em với! Sau khi em install chương trình này à chạy " All Programs " thì không đc và nó thông báo là " Unable to locate tab button image files", vậy là sao ạ! Mong các bác giúp em với ạ!

Mình đã nói rồi mà,đến Tab wheather thì đơ luôn không hiểu tại sao. Tab People thì không add thêm được danh bạ, Tab Programs thì cũng không add được chương trình luôn.Mình định HR lại máy rồi cài đặt lại thử xem thế nào
Phần mềm này bạn phải chọn đúng PHIÊN BẢN hỗ trợ máy của bạn chứ không phải cứ thấy phiên bản mới là cài là nó chạy đâu:D. Nếu máy của bạn là HTC thì dùng các phiên bản update 18 hoặc 20. Nếu máy của bạn không phải là HTC thì dùng phiên bản update 19b. Các phiên bản update 21, 22 chỉ tương thích một số dòng máy nhất định của HTC. Còn nếu nó đã chạy mà mắc lỗi như của bạn thì đã có file sửa lỗi trong chuyên mục này roài, bạn chịu khó tìm và đọc nhé (Cũng là để bạn hiểu rõ phần mềm này hơn :D )

kufitlam

Sao cài manilla ok rồi mà bộ nhớ máy còn có 2mb mấy à?
xài manilla làm sao gán phím tắt khóa máy vậy các bạn

AnhPheCT

[25/11/2008] Manilla 2D Customizer v0.24.225 (background changer bugfixes)​

Sau khi bản update 23 còn vài lỗi,t/g đã nhanh chóng sửa lại với update 24.Bạn nào sử dụng update 23 bị lỗi xin vui lòng thử lại với bản này nha,mình đang ở xa nên không có thời gian kiểm chứng cập nhật này.:-/

Manilla 2DC v0.24.225 (background changer bugfixes) không hoạt động trên máy Atom thường Thay ảnh nền ko được!!!

NhatToai

Super V.I.P
Manilla 2DC v0.24.225 (background changer bugfixes) không hoạt động trên máy Atom thường Thay ảnh nền ko được!!!

Mình cũng nghĩ vậy,nó chỉ làm việc tương đối tốt trên update 21 cho vài dòng HTC sau này thôi :)

NhatToai

Super V.I.P
Five Primary Colours skin M2D​

Tranh thủ thời gian rảnh trong lúc ở xa,mình design vài skin tặng các bạn.Nhưng vì thời gian online quá ít nên không post nhiều được.

hongkien89

Phần mềm này bạn phải chọn đúng PHIÊN BẢN hỗ trợ máy của bạn chứ không phải cứ thấy phiên bản mới là cài là nó chạy đâu:D. Nếu máy của bạn là HTC thì dùng các phiên bản update 18 hoặc 20. Nếu máy của bạn không phải là HTC thì dùng phiên bản update 19b. Các phiên bản update 21, 22 chỉ tương thích một số dòng máy nhất định của HTC. Còn nếu nó đã chạy mà mắc lỗi như của bạn thì đã có file sửa lỗi trong chuyên mục này roài, bạn chịu khó tìm và đọc nhé (Cũng là để bạn hiểu rõ phần mềm này hơn :D )

Bạn cho mình đường link đến chỗ có file sửa lỗi cái.Mình tìm mãi nhưng không thấy.
Mình dùng bản update 20,lần đầu thì cài được cho máy. Saukhi HR lại thì không thể cài bản update 20 này. Minh đang dùng HTC Touch II

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

NhatToai

Super V.I.P
Bạn cho mình đường link đến chỗ có file sửa lỗi cái.Mình tìm mãi nhưng không thấy.
Mình dùng bản update 20,lần đầu thì cài được cho máy. Saukhi HR lại thì không thể cài bản update 20 này. Minh đang dùng HTC Touch II

Máy bạn dòng Elfin,vì vậy bạn nên thử dùng bản này (update 21)dành cho Elfin:http://www.megaupload.com/?d=0XLHCFME
v21 Weather Patch
v21 EXEs

trantuan1207

NEW WEATHER GRAFIC

Đây là bộ skin thời tiết đầy màn hình đã bỏ đi phần frame để đỡ tốn bộ nhớ và mình bỏ hẳn đi dự báo của 4 ngày tiếp theo ( để đỡ tốn tiền khi cập nhật bằng gprs :p )

Tải về ở đây http://www.mediafire.com/?y2dwjtywlgc . Lưu ý bạn phải chỉnh file htcsetting.xml của bạn như sau : mở file xml của bạn, kéo xuống phần weather và xóa toàn bộ thông số từ line có id=0 đền id=40, sau đó mở file xml mình đính kèm, copy thông số từ line có id=0 đến 40 sang file xml của bạn rồi save lại và bỏ vào win

Có một version khác của bác Beyond Invisible bên xda vẫn giữ lại dự báo của 4 ngày tới và để ở một widget khác, nhưng khá tốn bộ nhớ và sửa xml khá phức tạp, bạn nào thích có thể tham khảo http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2790794&postcount=559

nghịch món này xong manilla ko thể bật nổi, phải back up T__T, có ai thành công chưa ạ?

hooliganboy

NEW APP][27 Nov 2008] M2D OperatorSettings 0.1 - extra launcher tab to Manila 2D

M2D OperatorSettings 0.1

Đây là 1 công cụ nhỏ nhưng rất hữu ích cho những ai đang sử dụng Manilla 2D, nó sẽ giúp thêm đến 18 shortcuts cho file hoặc chương trình trong tab operator của Manilla .
Xem hình đính kèm để rõ hơn nhé :D

DOWNLOAD HERE
[HIDE="click thank to view"][URL="http://www.mediafire.com/?zd5oty4mbey [/URL][/HIDE]

hooliganboy

M2D OperatorSettings 0.2

M2D OperatorSettings 0.2

Phiên bản tiếp theo của phần mềm này , bổ sung thêm 1 số tính năng sau :
+tự động khởi động sau khi m2d được thay đổi !
+operator tab's name có thể được dặt tên lại.
+thêm chức năng add program trực tiếp từ m2d, với "plus" shortcut
+ 1 danh sách touchlauncher được thêm vào giúp việc chọn lựa programs!
+có thể thay đổi khung chứa program xuất ra màn hình( lên đến 45 shortcut )
Chúc vui :-?:-?:-?

DOWNLOAD HERE
[HIDE="click thank to view"][URL="http://www.mediafire.com/?rl3jg10lxxj [/URL][/HIDE]

NhatToai

Super V.I.P
cho em xin cai wallwaper dragon di anh:D

Download về bạn extract file ra thành thư mục,trong đó có đủ các file và wallwaper bạn cần rồi đó.Muốn chỉnh sửa lớn nhỏ hoặc định dạng file thì bạn dủng một trình chỉnh sửa ảnh và thay đổi thôi.

chatokboy

Download về bạn extract file ra thành thư mục,trong đó có đủ các file và wallwaper bạn cần rồi đó.Muốn chỉnh sửa lớn nhỏ hoặc định dạng file thì bạn dủng một trình chỉnh sửa ảnh và thay đổi thôi.

man` hinh` Today của em vẫn ko đổi>>> theme Dragon anh ah` >"<, mấy cái Tabs còn lại thì đã chuyển > theme dragon:(
nhân tiện cho em hỏi: ở cai theme Dragon anh còn up cái file DragonFonts.reg để làm ji` thế ạ?
Em xai` Neo, sử dụng bản M2DC 0.24.225>>> click vao` tùy chọn "My FavesWidged" thi` M2D ko khởi động đc, bỏ tùy chọn đấy thì M2D lai chạy bt?!?!?!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.