• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Samurai Dream Theme by JCKOTZE

QuangThang89

Well-Known Member
Anh nhattoai ơi cho em hỏi, em cài bản Manilla 2D (update 19) dành cho tất cả các dòng máy, đã cài xong hết rồi, nhưng khi tap vào mục Communication nhưng nó lại ko hiện lên chương trình Communication, trong khi đó em vào mục setting để mở thì vẫn hiện bình thường, nó chỉ trục trặc ở màn hình Manilla thui àh (chỉ bị Communication, các mục khác vẫn vào bình thường) em đang dùng bản rom ship MWG thì chắc chắn Communication ko bị lỗi rồi, anh cho bít Manilla của em bị như vậy là sao và cho em bít cách khắc phục luôn được ko, thanks anh nhìu

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Anh nhattoai ơi cho em hỏi, em cài bản Manilla 2D (update 19) dành cho tất cả các dòng máy, đã cài xong hết rồi, nhưng khi tap vào mục Communication nhưng nó lại ko hiện lên chương trình Communication, trong khi đó em vào mục setting để mở thì vẫn hiện bình thường, nó chỉ trục trặc ở màn hình Manilla thui àh (chỉ bị Communication, các mục khác vẫn vào bình thường) em đang dùng bản rom ship MWG thì chắc chắn Communication ko bị lỗi rồi, anh cho bít Manilla của em bị như vậy là sao và cho em bít cách khắc phục luôn được ko, thanks anh nhìu
Bạn tải cái này về giải nén chép file.cab vào máy,reset PPC rồi hãy cài và lưu ý là chỉ cài trên Device.
DOWNLOAD

squall14

O2 II có dùng được cái này các bác, em cài vào cả thẻ nhớ nó cũng báo là storage full

allstreet

O2 II có dùng được cái này các bác, em cài vào cả thẻ nhớ nó cũng báo là storage full

kinh nghiệm của mình là k chạy nổi,đã từng thử,k cài dc vào thẻ nhớ đâu do cài vào main nên bị đầy bộ nhớ đấy

QuangThang89

Well-Known Member
Cám ơn anh nhattoai rất nhiều. Anh cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa, em mới up bản rom WM6.1 có M2D cho con Atom Life của anh Mẫn, nhưng khi vào mục thời tiết thì cái skin nó bị lệch về bên phải màn hình, vậy anh có cách nào khắc phục được ko anh, thanks anh rất nhìu :D

NhatToai

Super V.I.P
Cám ơn anh nhattoai rất nhiều. Anh cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa, em mới up bản rom WM6.1 có M2D cho con Atom Life của anh Mẫn, nhưng khi vào mục thời tiết thì cái skin nó bị lệch về bên phải màn hình, vậy anh có cách nào khắc phục được ko anh, thanks anh rất nhìu :D
Nếu là skin thì bạn có thể chỉ ra đó là skin nào?Còn skin mặc định trong ROM(cụ thể bản nào) thì bạn nên PM cho Mod T2M để anh ấy kiểm tra HTCHomeSettings.XML nhé.

QuangThang89

Well-Known Member
Nếu là skin thì bạn có thể chỉ ra đó là skin nào?Còn skin mặc định trong ROM(cụ thể bản nào) thì bạn nên PM cho Mod T2M để anh ấy kiểm tra HTCHomeSettings.XML nhé
Em cũng đã pm anh Mẫn rùi, anh Mẫn nói chỉ cần kiếm cái skin khác chép đè vào xem thử vì hiện giờ T2M đã ko còn máy AL để test nữa, M2D của bản rom anh Mẫn mục thời tiết có để 1 hình nền phong cảnh và trên hình nền đó có các hình mặt trời và các loại khác để chỉ thời tiết và em nói tình trạng bị lệch đó là cái hình nền phong cảnh đó, nó bị lệch sang 1 bên chứ ko nằm chính giữa màn hình. Nếu bây giờ em kiếm 1 cái skin khắc thay vào thì em nên chép cái skin đó vào mục nào vậy anh nhattoai

NhatToai

Super V.I.P
Em cũng đã pm anh Mẫn rùi, anh Mẫn nói chỉ cần kiếm cái skin khác chép đè vào xem thử vì hiện giờ T2M đã ko còn máy AL để test nữa, M2D của bản rom anh Mẫn mục thời tiết có để 1 hình nền phong cảnh và trên hình nền đó có các hình mặt trời và các loại khác để chỉ thời tiết và em nói tình trạng bị lệch đó là cái hình nền phong cảnh đó, nó bị lệch sang 1 bên chứ ko nằm chính giữa màn hình. Nếu bây giờ em kiếm 1 cái skin khắc thay vào thì em nên chép cái skin đó vào mục nào vậy anh nhattoai
Cách dùng và thay skin bằng M2DC đã có HD ở bài trên cùng rồi mà...:-?
M2D build sẵn trong ROM thì bạn ghi đè không hiệu lực đâu,cứ dùng M2DC(v0.28) mà thay skin.Khi quá trình load skin diễn ra sẽ hiện thông báo trên màn hình thì bạn đừng chọn vào 2 ô đó mà cứ cho nó update toàn vẹn skin.

chatokboy

ai cứu em với!!! em xài Neo , sử dụng M2DC v0.29... đàng hoàng!!! sau khi UP 1 Rom tích hợp M2D của Mod LamSon thì thay theme khác bằng M2DC vừa nêu, dùng pm ...Xplorer vào thư mục Windows rất rất...chậm ( từ 4_5 phút) , mà nếu ko apply theme thì chĩ cần 3s :-??
Lưu ý: tình trạng này ko chỉ mình em mà sau khi hỏi ý nhiều người sử dụng Prophet cũng gặp tình trạng tương tự
ai có cao kiến thì giúp em cái?!?!?!:D

NhatToai

Super V.I.P
- HardReset lại và thử với M2DC v0.27(đã từng nói ở box Prophet).
- Up lại với bản ROM khác và dùng M2DC v0.27 hoặc v0.29 để test.
Qua 2 cách trên chắc bạn sẽ tìm ra nguyên nhân thôi.Những bản ROM mà mình design và test skin thì trước khi apply skin file explorer vào windows chừng 2 giây,còn sau khi apply skin thì mất chừng 5-6 giây thôi chứ nếu mà phải đợi 4-5 phút thì.....

QuangThang89

Well-Known Member
Cách dùng và thay skin bằng M2DC đã có HD ở bài trên cùng rồi mà...
M2D build sẵn trong ROM thì bạn ghi đè không hiệu lực đâu,cứ dùng M2DC(v0.28) mà thay skin.Khi quá trình load skin diễn ra sẽ hiện thông báo trên màn hình thì bạn đừng chọn vào 2 ô đó mà cứ cho nó update toàn vẹn skin.
Cách thay skin thì em bít rùi nhưng vấn đề là thay skin weather thui anh àh :(
Cuối cùng thì em cũng thay được skin weather rùi :), theo như T2M thì em giải nén file skin blue mặc định mà anh nhattoai đưa ở đầu bài trong đó có các file skin weather, em copy toàn bộ các file skin weather đó vào thư mục windows (nên dùng rescoexplore, vì xài trình duyệt file mặc định của rom sẽ ko copy được), máy sẽ hỏi là có muốn thay thế các file của rom ko, mình cứ chọn yes, khi nào copy xong là ok (nên tắt M2D trước khi copy), đó là cách làm của em, bây giờ nếu muốn skin weather nào thì cứ việc giải nén các file skin của M2D rùi tìm file weather sau đó làm như cách em làm thế là ok :D, ko bít có gì sai sót ko, anh nhattoai cho ý kiến nha :D

Status
Không mở trả lời sau này.