• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF3D CÁC PHIÊN BẢN

lonebeast

Thread này dùng để giới thiệu các Theme cùng các phần mềm liên quan cho bộ giao diện Manila TF 3D.Các Theme được post vào đây phải ghi chú rõ ràng về Version -Loại màn hình hỗ trợ và Cách sử dụng Theme.
Để tiện cho việc theo dõi cũng như download của các thành viên,các bài viết không liên quan đến chủ đề sẽ bị xóa.Mong các bạn nhiệt tình tham gia trên tinh thần này.

Phần mềm Manila TF3D cho màn hình QVGA​
Đã có Manila 3D dành cho một số dòng máy HTC: đã test trên Polaris, NIKE, KAISER, Imate ultimate 8502. Bản Beta bước đầu vẫn còn nhiều sai sót. Anh em dùng thử và cùng bàn luận. Dưới đây là một số hình ảnh ban đầu
Link download: http://www.mediafire.com/?sharekey=543635e07c8cd3f1ab1eab3e9fa335cadc4b93837acd2860
Hoặc tải tại đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=977878&postcount=65

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Các KTV trên WiKi đã giới thiệu 3 bản khác nhau và mình đã port cho Polaris cả 3 bản, tuy giao diện khá đẹp nhưng chậm ghê gớm và nhiều lỗi lắm.
Test cho biết thôi chứ chưa thể dùng được.

NhatToai

Super V.I.P
Kaiser là một dòng máy chạy phần mềm này khá tốt,nhưng cho tới hiện nay ngay cả trong ROM Kaiser của Laurentius,đã được fixed khá nhiều thì nó vẫn chạy chậm và kéo theo khá nhiều lỗi hệ thống.Bởi vậy còn khá ít người hưởng ứng.

vnanhvn

Không biết trên BA có sử dụng được không các bác nhỉ? BA đã chậm rồi giờ mà chậm hơn nữa thì không biết sẽ thế nào nữa đây!

ancola66

Super V.I.P
Hiện nay nhóm tác giả trên XDA mới khẳng định dùng được cho các dòng máy sau :
Polaris, NIKE, KAISER, Imate ultimate 8502
Các dòng máy khác không nên ra gió :)). Và nếu có ra được gió thì cũng chạy khật khừ thôi vì phần mềm này rất nặng. Touch Diamond chạy 3D sịn còn chậm nữa là.....:))

vnanhvn

Hiện nay nhóm tác giả trên XDA mới khẳng định dùng được cho các dòng máy sau :
Polaris, NIKE, KAISER, Imate ultimate 8502
Các dòng máy khác không nên ra gió :)). Và nếu có ra được gió thì cũng chạy khật khừ thôi vì phần mềm này rất nặng. Touch Diamond chạy 3D sịn còn chậm nữa là.....:))

Dù gì vẫn phải thử bác ạ, trước khi thử các em Atom rồi cả ZinC nữa^^! Nó mà nặng quá hay treo máy thì thôi, chằng thèm nữa bác ạ ^^!

tauyen

Thấy đẹp nên em cũng thử cho Blue angel,nó....đứng im luôn nên phải hard reset lại rồi...

CongNam

Phần mềm này nếu chạy mượt thì tích hợp vào rom thì tuyệt biết mấy. Công nhận đồ họa 3d thật tuyệt.

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình cũng đã có port thử trên Kaiser, chạy rất đẹp và hiệu ứng thì khỏi chê.=D> Nhưng ảnh hưởng tốc độ hệ thống rất nhiều, khá nhiều lỗi, vd: nếu stand by thì sẽ "ngủm củ tỏi" lun, bật power ko load TF3D lên lại nổi!:))

hoangcuky

Bạn không đọc kỹ à hay Spam bài vậy??? :-?
Kaiser là 1 trong những dòng chạy tốt chức năng này đó.

Mình đang dùng Kaiser cài nó vào bật không lên thật mà!
Mà cài 3D thì có phải bỏ 2D đi không?

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Bản này hiện nay chủ yếu còn chậm, test trên kaiser thấy ram tụt rất nhanh khi chạy nó. NHất là vào Web. Test vào PDAViet qua trình duyệt web trên Kaiser sau khi đã cài PM này. Kết quả, sau 15 phút online, phải chọc SR máy mới quay trở lại hiện trạng khi chưa vào web, nếu không SR, bạn dùng bút chọc vào nút X để đóng trình duyệt Web và yên tâm đợi uống hết 1 ly cafe phin (khoảng 15 phút :D) máy mới đóng được trình duyệt và sau đó chạy các ứng dụng khác với tốc độ châm khủng khiếp

Cũng phải thôi, đang dùng Touch Pro (Ram 288M) mà còn chậm nữa là Kaiser.

lonebeast

Mình đang dùng Kaiser cài nó vào bật không lên thật mà!
Mà cài 3D thì có phải bỏ 2D đi không?
Bạn không cần gỡ bỏ hẳn 2D đi đâu, chỉ là trước khi cài bạn phải tắt 2D đi thôi, sau khi cài xong thì bạn thích thì bật 2D lên xài, thích vọc thì lại để 3D tắt 2D đi:p

vnanhvn

Giật tung người bác ạ, và nói thẳng là cảm thấy không thể sử dụng được ^^!

hooliganboy

Đã test trên LG Ks20 , chạy mượt , ngọt, touch rất nhẹ nhàng nhưng mà tiêu ram rất nhanh ..........Nói chung dùng để test thì rất oke :D. Ước gì mấy bác bên xda tiếp tục phát triển nó và fix được lỗi ngốn ram thì hay biết mấy

Chỉnh sửa cuối:

sonhieu2

mình cũng đang xài lg ks20 bạn cài rồi cho mình hỏi máy cài xong chạy chậm đi pải k,chắc cũng hay treo hả,mình cài bản 2d mà tắt mở xài được có 2,3 lần là die àh

hooliganboy

mình cũng đang xài lg ks20 bạn cài rồi cho mình hỏi máy cài xong chạy chậm đi pải k,chắc cũng hay treo hả,mình cài bản 2d mà tắt mở xài được có 2,3 lần là die àh

ko biết bạn đang dùng rom gì , chứ mình cài bản rom 6.1 mới nhất cho máy , thấy chạy rất ổn định nhé , Manilla 2D mình cài vô hoạt động rất tuyệt , ko có chỗ nào chê cả ( mình cài bản Manilla all device 19b ). Duy chỉ có cái Manilla 3D thì do đây là phiên bản beta còn rất nhiều lỗi , nên cài vào thì chạy chỉ được 1 lúc, nếu tắt màn hình 1 cái là ngỏm liền , toàn phải reset lại .Nói chung chỉ dể test thử cho vui thôi ^^ .

hooliganboy

mình mới mua máy nên xài bản rom cũ 6.0,mà hard reset nhiều lần có sao k bạn chừng nào mới có bản final vậy ta

chưa biết nữa bạn , có thể là sẽ ko bao giờ có bản final wa vì tác giả phần mềm này nói là gặp phải 1 vấn đề lỗi nào đó mà không thể khắc phục được, nên đã tạm dừng phát triển nó rồi :|:|:(:(

NhatToai

Super V.I.P
Vì thấy Topic thiếu skin và cũng theo yêu cầu của một số member,mình xin post giới thiệu vài Theme cho TF3D.Rất tiếc vì không có Diamond hoặc Raphael để test PM này.

Cách cài đặt skin:
-Vào Start>>Settings>>Today>>Items:bỏ chọn TF3D
-Cài file cab tải về trên main(không chạy trên thẻ)
-Vào Today>>Items chọn TF3D lại.

MobileMatt Fuze Berry v 2.0b​

DOWNLOAD hoặc DOWNLOAD