• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chúng ta cùng nhau thử cách hạ 3GS từ 3.1 về 3.0 với cách này!

ngaiquytoc

Chào các Bạn!

Hiện chúng ta đang là nạn nhân của sự bảo mật!
Bất kỳ một ai đang dùng 3GS Lock chỉ cần bị lỗi phần mềm là không thể Restore lại bản 3.0 để Unlock bằng Redsn0w hoặc purplera1n.
Hai đêm nay mình đã Chat với nhiều Developer của nước ngoài và một số Bạn bè thì hôm nay có người giới thiệu giải pháp sau và mình dịch lại để chúng ta cùng nhau thử.

Tiêu đề: Làm thế nào để hạ Firmware cho 3GS từ 3.1 về 3.0 để có thể unlock bằng ultrasn0w?

....

Cuối cùng!
Thay mặt diễn đàn! Chúc A, E làm được và làm tốt! Quan trọng nhất ở đây là bước 10 và bước 11.
:-?

2 hôm nay miệt mài khổ sở để đưa cái IP 3GS từ 3.1 về 3.0 mà không thể nào làm được ,thử cách trên đã rất nhiều lần nhưng đều không thành công vì nó không xuất hiện lỗi 1015 mà ra lỗi The iPhone could not be restored. This device isn't eligible for the requested build.Nản quá đành phải chờ đợi trong cơn mưa thôi....
CÁCH NÀY KHÔNG LÀM ĐƯỢC VỚI IP 3GS MÀ CHỈ ĐƯỢC VỚI 3G THÔI,AI XÀI 3GS THÌ CHẤP NHẬN CHỜ ĐỢI NHƯ TỚ THÔI :((

Last edited by a moderator:

notnhacvuics

hic, sao tải về không thấy file cần tìm vậy bạn ơi, đc 1 file zip nhưng khi unzip xong không thấy

quynhlam

- mình thấy các diễn đàn khác trên thế giới đều bảo là ko đc với 3GS . Bạn làm được thì cho anh em cái hình lên với,có gì chỉ bảo cho mọi người nữa chứ

Làm dc rồi, nhưng hình đâu mà up? Mình chỉ làm như hướng dẫn và ok. Khi thấy nó` đã ok thì còn gì mà chụp màn hình? Thí nghiệm đưa cây khác lên 3.1 thì... chả dại!:D

quynhlam

2 hôm nay miệt mài khổ sở để đưa cái IP 3GS từ 3.1 về 3.0 mà không thể nào làm được ,thử cách trên đã rất nhiều lần nhưng đều không thành công vì nó không xuất hiện lỗi 1015 mà ra lỗi The iPhone could not be restored. This device isn't eligible for the requested build.Nản quá đành phải chờ đợi trong cơn mưa thôi....
CÁCH NÀY KHÔNG LÀM ĐƯỢC VỚI IP 3GS MÀ CHỈ ĐƯỢC VỚI 3G THÔI,AI XÀI 3GS THÌ CHẤP NHẬN CHỜ ĐỢI NHƯ TỚ THÔI :((

3GS làm dc đó bạn. Mình mới cứu dc 1 con nè

quynhlam

bạn làm như nào vậy ? Tả lại cho anh em coi đi

Y như 1 cái máy: Làm đúng như hướng dẫn của bài này:D

THêm:
bác ơi em có con 3G bản lock trót dại lên 3.1 rồi mà em làm theo cách của bác ko thể nào cho nó lại 3.0 hoặc 3.0.1 được, dù biết sẽ ko có sóng nhưng như thế e còn có cái ipod mà nghe nhac.
chứ giờ toàn để gọi SOS huhu,
làm theo các bứoc chuẩn luôn gõ lệnh ( em dùng Win xp) nó hiên lên bảng
Microsoft Windows XP [Version 5.1.2600]
(C) Copyright 1985-2001 Microsoft Corp.

C:\Documents and Settings\Nhat Anh Mobile>cd desktop

C:\Documents and Settings\Nhat Anh Mobile\Desktop>iRecovery -s
iRecovery - Recovery Utility
by wEsTbAeR-- and Tom3q

Got USB

=======================================
::
:: iBoot for n82ap, Copyright 2009, Apple Inc.
:: BUILD_TAG: iBoot-596.24
:: BUILD_STYLE: RELEASE
:: USB_SERIAL_NUMBER: CPID:8900 CPRV:30 CPFM:03 SCEP:05 BDID:04 ECID:000001
DDBC14EDCE IBFL:01 SRNM:[88840KHWY7K]

[FTL:MSG] Apple NAND Driver (AND) RO
[NAND] Device ID 0xba95d798
[NAND] BANKS_TOTAL 4
[NAND] BLOCKS_PER_BANK 8192
[NAND] PAGES_PER_BANK 1048576
[NAND] SECTORS_PER_PAGE 8
[NAND] BYTES_PER_SPARE 216
[FTL:MSG] FIL_Init [OK]
[FTL:MSG] BUF_Init [OK]
[FTL:MSG] FPart Init [OK]
read old style signature 0x43303035 (line:301)
[FTL:MSG] VFL Register [OK]
[FTL:MSG] VFL Init [OK]
[FTL:MSG] VFL_Open [OK]
[FTL:MSG] FTL Register [OK]
[FTL:MSG] FTL_Open [OK]
Boot Failure Count: 0 Panic Fail Count: 1
Entering recovery mode, starting command prompt
←[m] (Recovery) iPhone$
nhưng đợi hoài chẳng thấy iphone khởi động lại như bứoc 11 gì cả, hix, cứ ăn cọng cáp+ biểu tượng itunes thui
mong các bác giúp em dựng nó thành ipod với, thanks nhìu nhièu

sau 1 hồi tìm kiếm thì ra sau khi hien lên bảng trên chúng ta gõ lệnh tiếp theo vào :fsboot là iphone sẽ khởi động lai( ko biết nên cứ đứng mãi ở bước 10- bác " hóm" thật ^_^), khi dó sẽ là :
←[m] (Recovery) iPhone$ fsboot vậy là có thể JB và có ipod nghe nhạc rùi, hoho mừng quá ít ra còn gỡ gạc được cái ipod

cuteont

Y như 1 cái máy: Làm đúng như hướng dẫn của bài này:D

THêm:
bác ơi em có con 3G bản lock trót dại lên 3.1 rồi mà em làm theo cách của bác ko thể nào cho nó lại 3.0 hoặc 3.0.1 được, dù biết sẽ ko có sóng nhưng như thế e còn có cái ipod mà nghe nhac.
chứ giờ toàn để gọi SOS huhu,
làm theo các bứoc chuẩn luôn gõ lệnh ( em dùng Win xp) nó hiên lên bảng
Microsoft Windows XP [Version 5.1.2600]
(C) Copyright 1985-2001 Microsoft Corp.

C:\Documents and Settings\Nhat Anh Mobile>cd desktop

C:\Documents and Settings\Nhat Anh Mobile\Desktop>iRecovery -s
iRecovery - Recovery Utility
by wEsTbAeR-- and Tom3q

Got USB

:: iBoot for n82ap, Copyright 2009, Apple Inc.
:: BUILD_TAG: iBoot-596.24
:: BUILD_STYLE: RELEASE
:: USB_SERIAL_NUMBER: CPID:8900 CPRV:30 CPFM:03 SCEP:05 BDID:04 ECID:000001
DDBC14EDCE IBFL:01 SRNM:[88840KHWY7K]

[FTL:MSG] Apple NAND Driver (AND) RO
[NAND] Device ID 0xba95d798
[NAND] BANKS_TOTAL 4
[NAND] BLOCKS_PER_BANK 8192
[NAND] PAGES_PER_BANK 1048576
[NAND] SECTORS_PER_PAGE 8
[NAND] BYTES_PER_SPARE 216
[FTL:MSG] FIL_Init [OK]
[FTL:MSG] BUF_Init [OK]
[FTL:MSG] FPart Init [OK]
read old style signature 0x43303035 (line:301)
[FTL:MSG] VFL Register [OK]
[FTL:MSG] VFL Init [OK]
[FTL:MSG] VFL_Open [OK]
[FTL:MSG] FTL Register [OK]
[FTL:MSG] FTL_Open [OK]
Boot Failure Count: 0 Panic Fail Count: 1
Entering recovery mode, starting command prompt
←[m] (Recovery) iPhone$
nhưng đợi hoài chẳng thấy iphone khởi động lại như bứoc 11 gì cả, hix, cứ ăn cọng cáp+ biểu tượng itunes thui
mong các bác giúp em dựng nó thành ipod với, thanks nhìu nhièu

sau 1 hồi tìm kiếm thì ra sau khi hien lên bảng trên chúng ta gõ lệnh tiếp theo vào :fsboot là iphone sẽ khởi động lai( ko biết nên cứ đứng mãi ở bước 10- bác " hóm" thật ^_^), khi dó sẽ là :
←[m] (Recovery) iPhone$ fsboot vậy là có thể JB và có ipod nghe nhạc rùi, hoho mừng quá ít ra còn gỡ gạc được cái ipod

3G từ 3.1 DFU về 3.0 hoặc 3.01 nếu gặp lỗi 1015 thì chạy QuickPwn giữ home+power 15s như nó thông báo là oke thôi cần gì phải rắc rối như vậy. Sao không thử từ cái đơn giản nhất nhỉ :-? các bạn tự làm khó cho mình thôi :-??

Chỉnh sửa cuối:

MaDemCT

3G từ 3.1 DFU về 3.0 hoặc 3.01 nếu gặp lỗi 1015 thì chạy QuickPwn giữ home+power 15s như nó thông báo là oke thôi cần gì phải rắc rối như vậy. Sao không thử từ cái đơn giản nhất nhỉ :-? các bạn tự làm khó cho mình thôi :-??

pác này nói đúng nè. Với 3G thì ok chứ 3Gs thì chưa thử.

sonpham1102

Các Bạn chờ đúng 5 tiếng nữa bên mình sẽ cống hiến 3 bản Firmware Custom cho 3.1 sau khi đã Test OK từ đêm qua! Đang chuẩn bị up lên Host!

quynhlam

ai nói lỗi 1015 nhỉ?! Mình chỉ chờ nó tự reboot mà nó k tự reboot nên phải làm thế thôi (bước 10 - 11).

cuteont

ai nói lỗi 1015 nhỉ?! Mình chỉ chờ nó tự reboot mà nó k tự reboot nên phải làm thế thôi (bước 10 - 11).
:D Xin lỗi làm bạn giận:p
Ý mình là 3G 3.1 muốn về 3.0 hoặc 3.0.1 thì chỉ cần DFU restore với frimware mình muốn rồi dùng QuickPwn vượt lỗi 1015 (lỗi hạ frimware) Mình muốn chia sẻ với bạn cách làm đơn giản nhất thôi mà.
Thành thật xin lỗi bạn nha.

Ko phải là ai cũng gặp lỗi 1015, nhiều người gặp lỗi The Iphone not restored...... Cái này thì chịu

dh0824

- Trên máy WIN bạn:
- Vào Start -> Run gõ CMD và sau đó gõ lệnh tương tự:

cd Desktop

iRecovery -s

Ghi chú: Nếu bước này Bạn bị báo lỗi thì làm thêm bước sau tại Terminal hoặc CMD:

cd /usr
sudo mkdir local
cd /usr/local
sudo mkdir lib
cd /usr/local/lib
sudo cp /users/YOURNAME/desktop/libusb-0.1.4.dylib .
sudo chmod 755 libusb-0.1.4.dylib
cd /users/YOURNAME/desktop
./iRecovery -s
fsboot
Có ai cho mỉnh hỏi khúc này dí. đánh vào iRecovery -s thì nó bị lỗi " iRecovery is not recognized as an internal or external command operable program or batch file". Sao đó mình thử cd /usr thì bị lỗi " The system cannot find the path Specified ". Mong sự ồi âm sớm nhất cho e. Cảm ơn ạ.

đa ra lo..3gs....3.1...purplesn0w rc2

Ý bạn là sao. 3gs chưa unlock đc mà. Rất nhiều bạn khi restored về 3.0 thì bị lỗi The iPhone "tên" could not be restored. This device isn't eligible for the requested build.

spy_41176

Có ai cho mỉnh hỏi khúc này dí. đánh vào iRecovery -s thì nó bị lỗi " iRecovery is not recognized as an internal or external command operable program or batch file". Sao đó mình thử cd /usr thì bị lỗi " The system cannot find the path Specified ". Mong sự ồi âm sớm nhất cho e. Cảm ơn ạ.

Đúng rồi. Cái bước nầy ai biết làm ơn chỉ kỹ giùm với. Mình cũng bị như vậy

quynhlam

Tiếp tục đánh fsboot

khanhtho

helf me! ip 3GS của mình thành ipod rồi hehe

helf me! ip 3GS của mình thành ipod rồi hehe:D:D:D:D