• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: BAO DA, TẤM DÁN MÀN HÌNH, BÚT CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

phuongtuan

Mình ở thành phố HCM, muốn kiếm chỗ bán bao da cho con P3600 (Dopod D810). Bạn nào biết cho mình địa chỉ nha.

Thanks!

afa

em xài bao da loại có 2 cục nam châm ngang,để con softbank x01ht vao thì màn hình bị xoay ngang,lấy ra thi bình thường lại,chỗ bán nói ko sao nhưng thỉnh thoảng có tin nhắn(lúc máy nằm trong bao),nó ko báo chuông,lấy máy ra thi bị treo phải SR lại,lâu ngày có ảnh hưởng gì nghiêm trọng ko,các bác cho ý kiến dùm

Trước đây tôi không biết nên khi để máy vào bao da vẫn hay bị như vậy, nhưng sau này có kinh nghiệm nhét thẳng vào bao da, không đưa qua chỗ có nam châm thì ok. Tôi cũng không thấy có vấn đề gì. Theo tôi cẩn thận thì bác nên kiếm cái bao da nào có 1 nam châm thôi hoặc lên Hà Trung đặt nó may cho 1 cái bao da có khóa bấm hoặc khóa lỗ thì dùng thoải mái, không ngại gì.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình ở thành phố HCM, muốn kiếm chỗ bán bao da cho con P3600 (Dopod D810). Bạn nào biết cho mình địa chỉ nha.

Thanks!

Bạn ra đường Bùi Thị Xuân ở trên vỉa hè đó! Nói họ may cho, vừa rẻ lại vừa nhanh mà được theo yêu cầu!!!;;):-?

blackcat0312

cho mình hỏi tí, HTC touch có cần dán màn hình như các loại khác ko? mình thấy màn hình nó cứng cứng chứ ko mềm mềm như mấy loại khác , với cả nó phẳng luôn chứ ko lõm vào so với mặt máy. Các bác trả lời nhanh để minh đi dán nha :D

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi tí, HTC touch có cần dán màn hình như các loại khác ko? mình thấy màn hình nó cứng cứng chứ ko mềm mềm như mấy loại khác , với cả nó phẳng luôn chứ ko lõm vào so với mặt máy. Các bác trả lời nhanh để minh đi dán nha :D

Bạn đã hỏi và được trả lời ở đây rồi! Lần sau Bạn chú ý chỉ nên port bài về 1 vấn đề ở 1 nơi thôi nhé, tránh port bài nhiều nơi với cùng 1 nội dung! Thân!;;):-?
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=16010&page=6

phuongtuan

Khúc nào vậy anh Xuân Trường, em đi ngang hòai mà có thấy đâu? Biết vậy ra đó may cho lẹ. :D

Mình ghé chỗ đó rồi, khúc ngã 3 Bùi Thị Xuân với Nam Quốc Cang đó, gần ra tới ngã 3 Cống Quỳnh.

Mình hỏi thử rồi, giá may cho con HP3600 là 150.000 VND, mình thấy như vậy cũng không rẻ.

Ah, chỗ hay dán đề can chữ vi tính phải không. Nếu tính ra như vậy cũng đâu có rẻ hơn bao nhiêu đâu mà lấy liền hay là chờ ngày lấy, chất lượng ra sao, mình có được chọn lọai si hay da để may không, chẳng hạn vậy, để thứ bảy này mình đi hỏi thử và trả giá xem sao :D

XuanTruong

Super V.I.P
Ah, chỗ hay dán đề can chữ vi tính phải không. Nếu tính ra như vậy cũng đâu có rẻ hơn bao nhiêu đâu mà lấy liền hay là chờ ngày lấy, chất lượng ra sao, mình có được chọn lọai si hay da để may không, chẳng hạn vậy, để thứ bảy này mình đi hỏi thử và trả giá xem sao :D

Gần chỗ Viễn Sơn đó, khoảng chiều thấy các tủ kính để rất nhiều! Mình may bao cho em Exec có 100k chứ mấy nên tiện may 2 cài luôn "Một cái đeo đứng + Một cái đeo ngang". Thấy da cũng mềm và dùng được, tất nhiên không thể bằng bao xịn được, nhưng khi chán thì thay cái khác mà, Một đời ta muôn vàn đời nó!!! Chú em cứ may vô tư đi!!!;;):)):)):))

thanchet1987

mình có con cingular 8125 mà kiếm bao da bỏ vừa nó ko có; ở hcm chắc phải lên bùi thị xuân may quá...

hungtdh2006

các bác có biết chỗ nào bán vỏ cho con SPV M1000 không. Mình đi hỏi cả Hanoi ma không có nó, cho hỏi thêm về giá của nó với nhé. Cám ơn nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác có biết chỗ nào bán vỏ cho con SPV M1000 không. Mình đi hỏi cả Hanoi ma không có nó, cho hỏi thêm về giá của nó với nhé. Cám ơn nhiều.

Hàng này hiếm đó bạn chắc phải qua cửa hàng nào đó đặt để họ mang về chứ thường thì dòng này họ không mua về vì cũng chẳng bán được đâu bạn ạ. Thân!!!

dalmate

mình nghe nói trên chợ trời có bán nhiều đồ khá tốt mà lại rẻ hơn rất nhiều so với bên ngoài,nhiều khi là rẻ hơn tới 5-6 lần(mà suy cho cùng thì mua hàng ở nhiều quán cũng là đồ ở đó mà ra thôi),nhưng mà hôm nọ đi lùng mãi trên đó mà không tìm ra chỗ bán,bác nào biết thì chỉ cho anh em với

XuanTruong

Super V.I.P
mình nghe nói trên chợ trời có bán nhiều đồ khá tốt mà lại rẻ hơn rất nhiều so với bên ngoài,nhiều khi là rẻ hơn tới 5-6 lần(mà suy cho cùng thì mua hàng ở nhiều quán cũng là đồ ở đó mà ra thôi),nhưng mà hôm nọ đi lùng mãi trên đó mà không tìm ra chỗ bán,bác nào biết thì chỉ cho anh em với

Bạn phải nói Bạn ở đâu thì mới chỉ chỗ mua được chứ???;;);;);;)

dalmate

ặc thì chỉ có ở hà nội mới có cái chợ trời to đùng bát vậy ấy chứ bác ơi,em là dân điện tử+cntt nhưng mà đúng là chưa tìm thấy chỗ nào nó bán các thứ đó cả

Póa taiii, Sì Phố cũng có chợ trời vậy bạn, chủng loại hàng hóa cực kỳ phong phú, còn kin hơn chợ trời Phố Huế đó.

Status
Không mở trả lời sau này.